ผู้เขียน หัวข้อ: PPV ไฟไหม้อีกแล้ว  (อ่าน 5221 ครั้ง)

ออฟไลน์ SLuang

• Hero Member
PPV ไฟไหม้อีกแล้ว
« เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 00:23:16 »
ขออนุญาตเจ้าของรถ  และแหล่งข่าวครับ
ไม่มีเจตนาดิสเครดิตยี่ห้อไหนทั้งนั้น
จุดประสงค์คือ  เพียงแค่ชี้ให้เห็นว่ารถทุกคันทุกยี่ห้อมีโอกาสเกิดไฟไหม้ได้ทั้งนั้น
http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1459933387
ระทึกสุวรรณภูมิ! เกิดเหตุไฟไหม้เก๋งมิวเอ็กซ์ป้ายแดง เจ้าของสุดงง-เร่งหาสาเหตุ
เมื่อวันที่ 6 เม.ย. ร.ต.ท.ไพศาล วีระกิจพานิช รอง สว.(สอบสวน) เปิดเผยว่า เมื่อกลางดึกวันที่ 5 เม.ย. ที่ผ่านมา ได้รับแจ้งมีเหตุเพลิงไหม้รถยนต์ ยี่ห้ออีซูซุ รุ่น MU-X สีดำ ป้ายแดง ทะเบียน ษ 0633 กรุงเทพมหานคร บริเวณชานชลา อาคารผู้โดยสารขาเข้า ชั้น 2 ประตู 5 สนามบินสุวรรณภูมิ จึงรุดเข้าตรวจสอบ
ที่เกิดเหตุ พบเจ้าหน้าที่กู้ภัยและดับเพลิงของสนามบินใช้ถังดับเพลิงฉีดดับไฟที่กำลังลุกไหม้ บริเวณด้านหน้ารถใช้เวลาไม่นานก็ดับได้ ตรวจสอบเบื้องต้นพบว่า ส่วนเครื่องยนต์ด้านหน้าเสียหายเพียงอย่างเดียวและไม่มีผู้ได้รับบาดเจ็บหรือเสียชีวิต
จากการสอบสวนคนขับรถคันเกิดเหตุ ทราบว่า จอดรถสตาร์ทเครื่องรออยู่สักพัก ก็มีคนขับรถที่จอดใกล้กันมาเคาะกระจกบอกว่า หน้ารถเกิดไฟลุกไหม้ จึงรีบลงมาและแจ้งขอความช่วยเหลือจากเจ้าหน้าที่ ส่วนสาเหตุของการเกิดเพลิงไหม้ในครั้งนี้ อยู่ระหว่างการตรวจสอบของเจ้าหน้าที่ผู้ชำนาญการอีกครั้ง

....ข้อสังเกต   ที่นี่เมืองไทย  ยี่ห้อเจ้าตลาด ข่าวจะเงียบกว่า ยี่ห้อรอง   เหมือนเมื่อครั้งเคส all new For เคสนี้ก็เงียบฉี่เหมือนกัน

promt

• บุคคลทั่วไป
Re: PPV ไฟไหม้อีกแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 00:26:03 »
ซ้ำกับข้างล่าง

อาจมีการรวมกระทู้ได้

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 00:38:55 »
ซ้ำกับข้างล่าง

อาจมีการรวมกระทู้ได้

จริงๆ ด้วย  กราบขออภัย  เพื่อประหยัด server   แจ้ง admin ลบแล้วครับ

JONNY

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 00:39:23 »
การรวมกระทู้ก็ทำให้เงียบได้

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 07:44:13 »
ข่าวนี้ดังจริงๆ ข้างล่างก็พึ่งรวม จากสองกระทู้เป็น 1 กระทู้เมื่อวานครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 08:58:42 »

ก็ทำเหมือนกันทั้งหมดแหละครับ ตั้งซ้ำก็รวม
คุณ Mark Wahlberg มีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ?
หรือจะให้ผมแยกออกมาอีกดี? ซ้ำๆกันไปทุกวัน
หรือให้ปักหมุดดีครับจะได้พอใจ

ส่วนอันนี้ผมไม่ย้ายนะ เพราะชี้แจงเหตุผลไปแล้ว
ว่ากระทู้มันอยู่หน้าแรกทั้งคู่ ซ้ำกันก็รวม แต่อันนี้
หล่นหน้าแรกไปแล้วทั้งคู่ ก็ไม่จำเป็นต้องรวม

JONNY

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 10:19:03 »

ก็ทำเหมือนกันทั้งหมดแหละครับ ตั้งซ้ำก็รวม
คุณ Mark Wahlberg มีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ?
หรือจะให้ผมแยกออกมาอีกดี? ซ้ำๆกันไปทุกวัน
หรือให้ปักหมุดดีครับจะได้พอใจ

ส่วนอันนี้ผมไม่ย้ายนะ เพราะชี้แจงเหตุผลไปแล้ว
ว่ากระทู้มันอยู่หน้าแรกทั้งคู่ ซ้ำกันก็รวม แต่อันนี้
หล่นหน้าแรกไปแล้วทั้งคู่ ก็ไม่จำเป็นต้องรวม
ไม่ว่าอะไรครับ  นึกว่ากระทู้ของผมโดนอุ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2016, 10:20:44 โดย Mark Wahlberg »

ออฟไลน์ juonmgt

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 15:38:41 »
PPVรุ่นใหม่ไหม้เกือบครบทุกญี่ห้อแล้วนี่ครับ ช่วงนี้อากาศร้อนนะครับ รถก็อาจจะไฟไหม้ได้ คนก็เช่นกันยิ่งใจร้อน แล้งน้ำใจมากขึ้นทุกวัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 16:51:06 »
มาบ่อยจริงๆ ไม่ใช่รถไฟไหม้นะ
 ::) ::) ::)