ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ SNAB เจ้าหนูสู้น้ำมัน อยู่บ้าง? ใช้ดีไหมครับ?  (อ่าน 11718 ครั้ง)

ออฟไลน์ whiteunicorn

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

พอดีเห็น SNAB ออกรายการเลยสนใจจะซื้อมาติด
เลยอยากทราบความเห็นสำหรับเพื่อนๆที่เคยติดตั้ง SNAB ก่อน
ว่าประหยัดขึ้นมากไหม? เร่งดีขึ้นมากหรือเปล่า? มีผลข้างเคียงอะไรหรือเปล่า?

ขอบคุณมากๆนะครับสำหรับทุกๆความเห็น

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ

ไอ้นี่รึครับ...

ถ้าทำท่อหรือทางเข้าอากาศให้เป็น Flow แบบนั้นแล้วดีจริง ผมว่าผู้ผลิตคงทำกันเองทุกรายแล้ว ง๊ายง่าย

เอาจริงๆ ถ้าอยากให้อากาศเข้าดีขึ้น หากรองผ้าเกรดดีๆ มาใช้แทนกรองศูนย์ก่อนดีกว่าไหม
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ whiteunicorn

• Newbie
  • *
ใช่ครับ

ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ถ้ามีผลทดสอบแบบจริงๆ ก็ใส่มาผลมาเลย ไม่ต้องกลัวโดนฟ้อง

ปัจจุบัน ผมเบื่อมากที่เห็นโฆษณา
ประหยัดน้ำมัน
แอร์เย็นขึ้น
เร่งดีขึ้น
xxx ดีขึ้น

ผมอยากเห็นตัวเลขว่ามันขึ้นเท่าไหร่ ทดสอบอย่างไร

ออฟไลน์ Matlab

• Full Member
ผมว่าน่าจะมีผลนะแต่ไม่มากแบบมีนัยสำคัญ มันเหมือนกับตอนเราเรียนอยู่สมัยนั้น คอมพิวเตอร์ใช้ celeron แล้วอยากแรงเลย overclockซะ แล้วเครื่องมันร้อนเลยยัดพัดลม + ท่อแล้วออกแบบเคสให้ flow มันดี สาระพัดจะทำ แต่พอเจอ pentium 4 ยังไง๊ก็สู้ไม่ได้ 555555 (ดักแก่)

ออฟไลน์ kittiphat123

ด้วยความเคารพ แค่อุปกรณ์แค่นี้ทำให้ประหยัดขึ้น10%-20% ผมไม่เชื่อครับ แต่ถ้ามีกล่องECUมาด้วยนี่ผมเชื่อครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
มันก็เหมือน Spin Airflow ที่เมื่อก่อนฮิตกันอยู่แป๊บๆ
ขายอันละ 7-8 ร้อย แต่ก็ไม่มีผลอะไรมากมาย
ไม่ได้เพิ่มแรงดันอากาศแม้แต่น้อย
แค่จัดระเบียบการไหลของอากาศ ไม่มีผลให้เห็นแบบชัดเจนอะไร
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ wa330

ไม่ช่วยหรอกคับ มันจะไปขวางทางเดินอากาศด้วย อยากประหยัดติดแก๊สคับ

ออฟไลน์ joe560-4

• Sr. Member
ผมเคยใส่ ipd กับ porsche 997 แรงขึ้นมาแบบ
รู้สึกได้ทันที่เลยครับ แรงขึ้นกว่าเปลื่ยนชุดท่อนอกเป็นแสนๆ
อีกครับ แค่หลักการคลุกสร้างกระแสลม
แต่อันที่ถามไม่แน่ใจว่ามีการออกแบบดีขนาดไหนครับ

ออฟไลน์ Puitam

ผมว่าน่าจะมีผลนะแต่ไม่มากแบบมีนัยสำคัญ มันเหมือนกับตอนเราเรียนอยู่สมัยนั้น คอมพิวเตอร์ใช้ celeron แล้วอยากแรงเลย overclockซะ แล้วเครื่องมันร้อนเลยยัดพัดลม + ท่อแล้วออกแบบเคสให้ flow มันดี สาระพัดจะทำ แต่พอเจอ pentium 4 ยังไง๊ก็สู้ไม่ได้ 555555 (ดักแก่)
q

ตอนเรียนผมใช้   486dx66   มองเพนเที่ยม 90ว่านี่มันcpu เทพเจ้าแล้ว

ออฟไลน์ eaton fuller

ไม่ช่วยหรอกคับ มันจะไปขวางทางเดินอากาศด้วย อยากประหยัดติดแก๊สคับ

55555 โดนใจ

ออฟไลน์ Matlab

• Full Member
q

ตอนเรียนผมใช้   486dx66   มองเพนเที่ยม 90ว่านี่มันcpu เทพเจ้าแล้ว
ตอนผมกำลังเข้า ม. ปีแรก socket 487 ตัวแรกกำลังมา  ::)

ออฟไลน์ No Trespassing

q

ตอนผมกำลังเข้า ม. ปีแรก socket 487 ตัวแรกกำลังมา  ::)

ยุคนั้นผมอยู่ ม.5 พอดี กำลังเห่อ 486DX4100 เลย

แกล้งอาจารย์ครับ เข้าไปห้องพักครูแล้วให้เพื่อนอีกคนชวนคุย อีกกลุ่มนึงไปที่คอม ใช้คำสั่ง deltree*.* ลบข้อมูลเกลี้ยง

เทอมนั้นอาจารย์ไม่มีข้อสอบ ต้องเปิดจากหลังตำราเอามาสอบครับ  ;D

ออฟไลน์ HHHsung

กระทู้ดักแก่ คุยกันผมนี่เด็กไปเลย สมัยเรียนผมเล่น 386 แล้วนะครับบบบบ

พอทำงาน ไม่ค่อยมีตังค์ ใช้ของที่ทำงานไปก่อน กว่าจะได้ซื่้อราคาก็แพงมาก

เลยเริ่มที่ AMD K6II-450 ครับ ทันสมัยสุดๆ เห่อมากคลุมผ้าทุกวันหลังใช้งานเลย 555

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
 :-[

เอาด้วยละกันงั้น

ผมเล่นเครื่องแรก 80286 มีแมทโคฯ เล่นเกมหมากรุกสามมิติที่มันฟาดๆ กันนั่นล่ะครับ

แต่คอมเครื่องแรกผม แหะๆ พอๆ กะคนข้างบน AMD K6-2 350 O/C 500 MHz ด้วย  ;D
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

promt

• บุคคลทั่วไป
เอาด้วย ผมเล่น 80086 ไม่มีอะไรสักอย่าง เริ่มจากการบู้ตด้วย ฟล้อปปี้ดิสก์ 512k จอเขียว ราคาซื้อมาจากในเมือง นั่งรถไปซื้อ ไปกลับ 1 วัน หมดไป 44,000 บระเจ้า ผมอยู่ ม.3

ออฟไลน์ nainong

• Newbie
  • *
กลายเป้็ยเรื่อง ประว้ติศาสตร์ CPU ไปแล้ว