ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาฝากระโปรงหน้า Nissan ของศูนย์ คิดว่ายังไงครับ  (อ่าน 9629 ครั้ง)

ออฟไลน์ xcalibur

• Sr. Member
สวัสดีครับ ซุ่มอ่านบอร์ดนี้มานาน มีงานเข้าตัวพอดีเลยได้โอกาสสมัครมาโพสครับ

เข้าเรื่องเลยแล้วกันครับ Nissan Almera จอดอยู่ที่บ้านดีๆ ลูกมะม่วงหล่นโครมลงมาใส่ให้ 2 บุ๋ม + สีแตก

ทำประกันไว้แบบไม่ได้ครอบคลุมครับ ซวยจริงอะไรจริง เลยวิ่งเข้าศูนย์ Nissan แถวบ้านถามราคาประเมิน

พนง. บอกว่าเคาะทำสี 4,xxx บ. ถ้าจะเปลี่ยนฝากระโปรงใหม่ทั้งชิ้นเลยก็ 8,xxx บ. + ให้ทิ้งรถไว้ 4-5 วัน
แต่ตอนนี้ไม่ทันแล้วไว้ค่อยมาทำหลังสงกรานต์ ผมก็อืมๆแล้วก็กลับบ้าน ตัวผมเองก็ไม่มีความรู้อะไรมากเรื่องรถครับ รถคันแรก
แต่จำได้ว่าเคยเปิดเว็บ Nissan ดูเรื่องค่าอะไหล่ พอมาเปิดดู ฝากระโปรงใหม่ยกชิ้นมัน 3,xxx บ. เองนี่จริงรึเปล่าครับ?

http://epgglob.com/service/compare%20price/almera.html

ราคาค่าเคาะทำสีมันประมาณนี้หรือเปล่าครับ สมเหตุสมผลมั้ย หรือไปอู่นอกดีกว่าครับ? อยู่ กทม. ฝั่งธนฯครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ผมไม่รู้เรื่องราคานะครับ

แต่ตกใจรอยแผลมันช่างใหญ่และแรง

ออฟไลน์ Nikle_pk

ฝากระโปรงใหม่เบิกศูนย์มา
มันเป็นสีดำนะครับ ต้องเอามา
ทำสีอยู่ดีครับ เจอค่าทำสี+ค่าแรง
เข้าไปก็ราวๆนั้นล่ะครับ สำหรับเบิกศูนย์

ปล.ฝาครอบล้อแม็ก J32 ฝาละ 2 พันกว่าบาท
ผมเคยโดนขโมยไป 2 ฝา เงิบเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ TorTy

แผลแค่นี้ไม่ได้ยับเยินแค่บุบเคาะทำสีใหม่พอครับ
ส่วนราคาก็ประมาณนี้ทำด้านนอกใหม่ทั้งบาน

ออฟไลน์ toonze

สีไม่น่าจะแตกนะ แค่นั้นเอง  มีร้านรับลบรายบุบโดยไม่ทำสี   แต่สีดัดแตกสะ

ออฟไลน์ xcalibur

ขอบคุณทุกท่านนะครับ มาดูถามกลัวโดนฟันหัวแบะเฉยๆครับ เพิ่งเคยเข้าซ่อมครั้งแรกในชีวิต

ผมไม่รู้เรื่องราคานะครับ

แต่ตกใจรอยแผลมันช่างใหญ่และแรง

นั่นสิครับ ลูกใหญ่แท้  :'( พนง. ยังทักว่าถ้าไม่บอกนึกว่ามะพร้าวหล่นใส่

ออฟไลน์ Tonaka

เคาะพ่นก็พอครับ    งานแบบนี้ถือว่าซ่อมเบา
จริงๆ บุบแค่นี้อู่ไหนๆ ก็ทำได้ครับ  แต่โดยส่วนมากอู่หรือศูนย์มักจะคิดเป็นชิ้นครับ
ผมว่า 4000 นี่ปกติครับ  เพราะเขาคิดเป็นชิ้นครับ  ว่าแต่ถ้าสีขาวมุกก็อจจะทำสียากหน่อยครับผม

ปล.   ถ้าเบิกฝาใหม่ ฝ่าเก่าเค้าก้เอาไปขายได้ครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ Arado_kung

ถ้าทำที่ศูนย์ก็ประมาณนี้ครับ ราคาปกติ เพราะต้องทำสีฝากระโปรงหน้าใหม่ทั้งอัน ถ้าเข้าอู่ราคาจะถูกกว่านี้ขึ้นกับว่าอู่งานเนียนระดับไหน อีกทั้งอาจจะทำเร็วกว่าศูนย์เพราะจ่ายสดครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
เอาไปเคาะแล้วก้อ wrap ดำไปเลยครับ ไม่ต้องทำสี อิอิ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
แนะนำสั่งดิบละ Wrap เลยครับ หาพวกอะไหล่เทียบก็ได้

ไม่ก็ฝาคาร์บอนไปเลย ไหนๆ ก็ไหนๆ

(ค่าฝา 3,xxx ค่าทำสีชิ้นละ 4,500 ไม่รวม VAT ราคาปกตินิสสันครับ ต่อชิ้น)
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Tomz

Re: ราคาฝากระโปรงหน้า Nissan ของศูนย์ คิดว่ายังไงครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 22:43:22 »
หา !!! มะม่วงทำได้ถึงขนาดนี้เลยหรอครับ แสดงว่าหล่นมาสูงมาก

ส่วนซ่อม ผมคิดว่า เคาะๆ พ่นๆ เอาน่าจะประหยัดกว่าเปลี่ยนไหม่มั๊งครับ

ผมก็ไม่แน่ใจ ไม่เคยซะด้วยสิ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ MUK

Re: ราคาฝากระโปรงหน้า Nissan ของศูนย์ คิดว่ายังไงครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 22:50:19 »
ผมว่าเคาะพ่นสีใหม่ดีกว่าครับประหยัดงบ
แถวบ้านผมชิ้นละ 1500 ครับเป็นอู่ซ่อมประกันนะครับ
นอกจากโตโยต้า แล้วแทบทุกค่าย ก็ใช้บริการที่นี่ครับ
ตจว นะครับ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 08:31:51 »
ซ่อม ประหยัดได้หลายตังอยู่ เคาะ พ่นสีใหม่ หาศูนย์ที่มีซ่อมตัวถังและพ่นสี ซ่อมอู่บางครั้งพ่นสีสีอาจจะเพี้ยนได้ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 08:38:53 »
เป็นผม  ไม่ทำครับ สีไม่เสีย ไปหาช่างลบลักยิ้ม เนียนครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 09:18:52 »
มะม่วงพันธ์ขาวนิยมป่าวครับ ทำไมมันบุบได้ขนาดนี้

ปล. ที่โลตัสเลียบด่วน มีคุณลุงนั่งอยู่ตรงที่จอดรถ ใส่เสื้อข้างหลังเขียนรับเคาะดูดลักยิ้ม ราคากันเองครับ ลองดู

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 09:35:03 »
เปิดฝากระโปรงแล้วเคาะเองขึ้นมาก่อนได้ไหมครับ ตำแหน่งนี้ไม่แน่ใจว่ามี โครงกั้นฝาหรือเปล่าถ้าไม่มี ดันเองเลย อย่างมากสีร้าวอีกนิดๆยังไงก็ต้องทำ ถ้าไม่ทำก็ปล่อยไว้ เพื่อได้ใช้ประกัน
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 10:35:40 »
เคาะ ทำสีใหม่ แค่นั้นพอครับ ถือว่างานเบานะครับ แค่นี้

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 10:42:26 »
เคยเห็นมีชุดเครื่องมือซ่อมนะครับ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 11:51:59 »
ราคาซ่อมศูนย์ประมาณนั้นแหละครับ อู่นอกก็ลดลงพอควร

แต่ดูแล้วเล็กน้อยครับ ซ่อมเอาก็พอครับ  ;)