ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้า ซีวิค ตัวใหม่ เป็นซีนอน ไหมครับ  (อ่าน 4549 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ดูในสเปค รุ่นที่ไม่ใช่รุ่น เทอร์โบ เท่าที่ทราบจะไม่ใช่  LED 
แต่เป็น DRL LED พร้อมโคมไฟหน้าโปรเจคเตอร์   ซึ่งผมดูในสเปค ก็ไม่เห็นแจ้งไว้เลยว่า
ตัวโคมโปรเจคเตอร์ ได้ไฟหน้า สีเหลือง หรือสีขาว อะครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Re: ไฟหน้า ซีวิค ตัวใหม่ เป็นซีนอน ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 11:12:37 »
Halogen ครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
Re: ไฟหน้า ซีวิค ตัวใหม่ เป็นซีนอน ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 11:34:17 »
Halogen สีเหลืองทุกรุ่น ยกเว้น RS

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 11:37:24 »
มีโคมโปรเจคเตอร์ให้แล้ว เปลี่ยนได้สบาย ว่าเอา HID(ซีน่อน) หรือ LED

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 13:25:04 »
มีโคมโปรเจคเตอร์ให้แล้ว เปลี่ยนได้สบาย ว่าเอา HID(ซีน่อน) หรือ LED

ก่อนเปลี่ยนอย่าลืมดู Cut-off ด้วยนะครับ ถ้าไม่ได้ทำมาสำหรับ xenon ก็อาจแยงตาได้นะครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 13:59:15 »
  ใส่ led จบกว่า ซีน่อน ครับ  8)

ออฟไลน์ autobluesky

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 14:23:01 »
  ใส่ led จบกว่า ซีน่อน ครับ  8)

ด้วยความเคารพครับ ส่วนตัวผมเคยใช้โคมแบบ HID OEM ที่ทำมารู้สึกว่าจะกว้างและพุ่งไกลกว่าแบบ LED

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 17:05:52 »

ด้วยความเคารพครับ ส่วนตัวผมเคยใช้โคมแบบ HID OEM ที่ทำมารู้สึกว่าจะกว้างและพุ่งไกลกว่าแบบ LED

ขอบคุณข้อมูลที่นำมาแบ่งปันมากครับ ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 19:23:04 »
ยังไม่เจอ FULL LED บนท้องถนนเลยครับ เจอแต่ 1.8 รอ1.5RS

ออฟไลน์ cj7

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 21:52:55 »
หลอดฮาโลเจนธรรมดาครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 23:31:39 »
รบกวนสอบถามชุดไฟ LED เนี่ย เค้าขายกันกี่บาทเหรอครับ
คิดๆแล้วน่าสนกว่า Xenon อีกน่ะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 13, 2016, 06:59:26 »
ตอนนี้เจอแต่ 1.8EL ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า ถ้าเป็นไฟของ 1.5RS จะสวยแค่ไหน

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 13, 2016, 09:36:00 »
ส่วนตัวผมถ้าจะเปลี่ยนหลอดใส่โคมโปรเจ็กเตอร์ ผมกลับชอบแนะนำให้ใช้ชุด Philip HID Kit มากกว่า LED เพราะยังรู้สึกว่าชุดไฟหน้า LED ควรเลือกที่ติดตั้งมาจากโรงงานดีกว่า

จากที่เคยเห็นร้านที่บอกว่าเป็นชุดหลอดอัพเกรด Philips LED แล้วมีพัดลมระบายความร้อน ผมดูยังไงก็แค่อ้างว่า LED ในหลอดเป็นของ Philips แต่ทาง Philips ไม่ได้ออกแบบและผลิตทั้งตัวชุดหลอด โอกาสที่จะไม่ได้คุณภาพมีความเสี่ยงมาก

รบกวนสอบถามชุดไฟ LED เนี่ย เค้าขายกันกี่บาทเหรอครับ
คิดๆแล้วน่าสนกว่า Xenon อีกน่ะครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 13, 2016, 09:44:59 »
ส่วนตัวผมถ้าจะเปลี่ยนหลอดใส่โคมโปรเจ็กเตอร์ ผมกลับชอบแนะนำให้ใช้ชุด Philip HID Kit มากกว่า LED เพราะยังรู้สึกว่าชุดไฟหน้า LED ควรเลือกที่ติดตั้งมาจากโรงงานดีกว่า

จากที่เคยเห็นร้านที่บอกว่าเป็นชุดหลอดอัพเกรด Philips LED แล้วมีพัดลมระบายความร้อน ผมดูยังไงก็แค่อ้างว่า LED ในหลอดเป็นของ Philips แต่ทาง Philips ไม่ได้ออกแบบและผลิตทั้งตัวชุดหลอด โอกาสที่จะไม่ได้คุณภาพมีความเสี่ยงมาก

ชุดเปลี่ยนหลอด LED ส่วนใหญ่เป็นชุดประกอบจากจีน
Phillip ไม่น่ามีทำ  มีแต่หลอดเป็น oem แล้ว บริษัทจีนเอามาประกอบ แล้วใช้ชื่อโฆษณา
หลอด LED ถ้าไม่ใช่โคม LED ทั้งชุดจากห้าง  ไม่ work ไม่สว่าง เอามากๆ ซื้อมาถอดทิ้ง

ติดตั้งหลอด hid ยังสว่างกว่ามาก  ถึงแม้มันจะฟุ้งบ้างเมื่อใส่กับโคมโปรเจคเตอร์

แต่ก็ยังดีกว่า  โคมแท้ LED ของ Toyota Fortuner  คนไม่เรื่องมาก ยังด่าเลย แสบ บาดตาสุดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2016, 09:48:12 โดย peterW »