ผู้เขียน หัวข้อ: Teana community กับ Thaiteanaclub หายไปไหน  (อ่าน 2976 ครั้ง)

ออฟไลน์ birdydee

• Newbie
  • *
Teana community กับ Thaiteanaclub หายไปไหน
« เมื่อ: เมษายน 14, 2016, 09:54:22 »
ผมเป็นสมาชิก Teana community อยู่ครับ web นี้อยู่ๆก็หายไปหลายเดือนแล้ว
เลยไปสมัครเป็นสมาชิก Thaiteanaclub ซึ่งสมาชิกน้อยมาก เพิงสมัครได้ไม่นาน
ไม่กี่วันนี้ลองโฉบเข้าไปใหม่ มันถูกอุ้มหายไปเหมือนกัน
มีใครทราบมั้ยครับว่า web พวกนี้หายไปไหน

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
Re: Teana community กับ Thaiteanaclub หายไปไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2016, 10:58:54 »

1.คาดว่า Hosting ระบบล่มเพราะ คนดูแลหยุดสงการนต์
2.หรือ เจ้าของ WEB มี คนเดียว เป็นแค่ นักหารายได้จาก WEB ถอนเสมอ เพราะ WEB ทำเงินไม่ได้แล้ว
3.เจ้าของ คนทำเป็น ลืม ต่อโดเมน หรือ จ่ายค่าโฮส

ขออย่าให้เป็น กรณี ที่ 2 ก็พอครับ

ออฟไลน์ rojsak2021

• Hero Member
Re: Teana community กับ Thaiteanaclub หายไปไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2016, 11:41:43 »
ในไทยจะขายต่อไหมรุ่นนี้ ตัว mc ก็ออกมาซักพักแล้ว ยังเงียบอยู่

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2016, 12:04:01 »
เข้าไม่ได้ตั้งแต่หลังปีใหม่ครับ ผมหาข้อมูลตั้งแต่ปีที่แล้ว ตอนนี้กำลังรอตัวรอ mc สงสัยเทียน่าคงจบแค่รุ่นนี้

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2016, 16:49:20 »
ผมได้ข่าวครั้งสุดท้ายตอนต้นปีเมื่อเข้าไม่ได้ใหม่ๆ บอกแค่ว่าถ้าเวปกลับมาจะแจ้งให้ทราบ ตอนนี้ยังไม่มีความคืบหน้าครับ

ผมเคยคิดจะออก Teana มือสองเพราะมีเวปนี้นี่ล่ะ ถ้าเกิดปัญหาก็อุ่นใจในการหาแนวทางในการซ่อมได้ แต่ตอนนี้เวปหายไปละ เลยมองคันอื่นแทน

ออฟไลน์ birdydee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2016, 17:44:06 »
เศร้าเลย ใน Teana community เป็นแหล่งข้อมูลของเทียน่าเลย หวังว่าจะกลับมาอีกครับ

ออฟไลน์ AlPha

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2016, 20:21:27 »
ในส่วนของเวปไซต์ teana-club.com มีปัญหาเรื่องserverและไม่สามารถติดต่อกับทางผู้ดูแลserverได้ครับ จึงทำให้ไม่สามารถรันเวปไซต์และกู้ข้อมูลที่อยู่ในเวปไซต์คืนมาได้ ตอนนี้มี group facebook เพื่อใช้สำหรับพูดคุยสอบถามปัญหาเกี่ยวกับรถ(ยกเว้นการซื้อขายสินค้าและบริการ)ได้ที่ https://www.facebook.com/groups/teanaclubthailand/ ต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยครับ