ผู้เขียน หัวข้อ: Camry Hybrid อยากเปลี่ยนแตรเป็น Premium Horn ครับ  (อ่าน 6556 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
Camry Hybrid อยากเปลี่ยนแตรเป็น Premium Horn ครับ
« เมื่อ: เมษายน 15, 2016, 21:01:17 »
 8) 8) 8) เป็น Camry 2015 MC ครับ แตรที่ติดรถมาเป็นแบบกลมๆธรรมดา เสียงก็อย่างที่คุ้นเคยกันนะครับ เลยอยากจะเปลี่ยนเป็นแตร Toyoya Premium Horn สีดำมีติดตรา Hella อยู่ด้วย ( น่าจะผลิตให้ Toyota ) อยากทราบว่าท่านที่เคยใช้เสียง OK ไหมครับผมชอบเสียงทุ้มๆหน่อยนะครับ ราคาน่าจะประมาณ 1200-1300฿ หรือมีรุ่นอื่นๆแนะนำหน่อยครับ ขอแบบที่ไม่ต้องต่อรีเลย์เพิ่มครับ

:-* :-* :-* เหมือนเคยมีคนบอกว่าเสียงแตร ใน Accord เสียงดี ไม่ทราบว่าสามารถใส่ใน Camry ได้ไหมครับ ต้องใส่รีเลย์หรือเปล่า

;) ;) ;) แล้วพอเปลี่ยนแตรเป็นเสียงทุ้มขึ้น ระคายหู น้อยลง ท่านว่าจะมีส่วนช่วยลดอารมณ์โมโห ของเพื่อนนร่วมทางคันอื่นที่อารมณ์เสียง่ายเวลาได้ยินเสียงแตรไหมครับ ทุกวันนี้ผมแทบไม่บีบแตรเลย จำเป็นต้องใช้ก็ตอนที่จะเกิดอาจจะเกิดอันตรายได้ แล้วก็แทบจะเป็นการเคาะแตรสั้นๆมากกว่ากดยาวด้วยครับ กลัวพวกขี้โมโหนะครับ

;D ;D ;D ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2016, 16:22:16 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
Re: Camry Hybrid อยากเปลี่ยนแตรเป็น Premium Horn ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2016, 21:06:48 »
เคยสั่งมาติดอัลติส 2.0 เสียงแนวเฮลล่าดำครับ

ออฟไลน์ Harem

Re: Camry Hybrid อยากเปลี่ยนแตรเป็น Premium Horn ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2016, 21:23:26 »
ไปหาฟังในยูทูบเลยครับเพียบ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 15, 2016, 21:57:15 »
ถ้าเป็น Hella ดำ ก็ ปู๊นนนน ดังสนั่น สะใจ ครับ มาแนวนุ่มๆ แน่นๆ หน่อย

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 15, 2016, 22:11:45 »
ส่วนตัวผมชอบ Bosch มากกว่านะ หวานกว่า

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 15, 2016, 22:15:18 »
ผมเปลี่ยนมาใช้ของ บอส อ่ะสิ นี่ก็ดังสนั่น ลั่นทุ่งเหมือนกัน ราคาประมาน 800 กว่าบาทเอง
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ Eakkypoo

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 15, 2016, 22:30:46 »
ผมใช้อยู่ครับ ก็้เสียงแนว Accord ล่ะครับ
แต่ Accord เสียงจะดังกว่าคือเสียงแหลมเขาจะดังกว่า Premium Horn ครับ

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 15, 2016, 23:27:12 »
ผมไม่เคยฟัง Hella เลยไม่รู้ว่าเสียงเป็นอย่างไร

ผมสั่ง Premium Horn ติด Camry มาตั้งแต่ออกรถ เสียงก็โอเคออกแนวทุ้ม นุ่มลึก แนวผู้ดี
แต่ถ้าเทียบกับ HR-V รายนั้นดังกว่า แหลมกว่า กดที มีสะดุ้งครับ

ออฟไลน์ Tee+...Lek

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2016, 09:49:50 »
ตอนแรกไปขับรถเช่า Altis รุ่นใหม่ เจอแตรเข้าไป แทบอยากจะเปลี่ยนเหมือนท่านเลยครับ

แต่พอไปดูตัวจริง ขอศูนย์ฟังเสียงแตร ค่อยยังช่วยยังคล้ายกับ Camry เดิม ก็เลยไม่เปลี่ยน

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 16, 2016, 10:13:50 »
ผมเปลี่ยนมาใช้ของ บอส อ่ะสิ นี่ก็ดังสนั่น ลั่นทุ่งเหมือนกัน ราคาประมาน 800 กว่าบาทเอง

ใช้เหมือนกันเลย

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 16, 2016, 23:38:23 »
ใช้ได้ครับ จะมีความสุขทุกครั้งที่กดครับ 8)
One Day.

ออฟไลน์ Torque

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 17, 2016, 17:42:45 »
Camry ผมให้เซลจัดการเปลี่ยนแตร
เป็น premium horn ตั้งแต่ก่อนรับรถ
เสียงสุภาพกว่าแตรเดิมสายบู๊ ที่เป็นของติดรถมากๆครับ
มีปลั๊กมาด้วยไม่ใช่เป็นตัวจั๊มสาย ไม่ต้องเพิ่มรีเลย์

ถ้าเปลี่ยนในศูนย์ให้สังเกตดูนิดนึงครับ
ของผมสายค่อนข้างตึงทีเดียว
เคยรั้งจนปลั๊กหลุดแล้วครั้งนึง ว่างๆว่าจะย้ำสายใหม่ให้ยาวขึ้น

รถอีกคันผมแตรเสีย เลยซื้อของ Denso
ที่ลงขายในเนตคู่ละไม่กี่ร้อยบาท มีปลั๊กเหมือนกัน
เสียงใกล้ๆกันเลยครับ  แค่เนื้อเสียงมันบางๆกว่านิดหน่อยเท่านั้น

ถ้าให้ดีลองหาฟังของจริงนะครับ
ฟังผ่านคอมมันมีตัวแปรหลายอย่าง
ทั้งไมค์ของกล้องที่บันทึีก
และลำโพงของคอม/มือถือเรา รวมถึงการปรับ EQ ในเครื่องด้วย  ::)
a = F/m

ออฟไลน์ twinmoon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 16:14:32 »
เป็นพาร์ทอะไหล่ตัวเดียวกันกับเฮลล่าดำเลยครับ เอามาสกรีนโลโกพี่โตเข้าไป

น้องชายผมเปลี่ยนใส่ camry HV ที่ศูนย์ต่างจังหวัด โดนไป 1,500บาท+ค่าแรง500

ผมเปลี่ยนให้รถประจำตำแหน่งภรรยา ศูนย์แถวสมุทรปราการ 350บาท+ค่าแรง40

น้องชายได้แต่ปลอบใจตัวเองว่าของผมเป็น "premium horn" ตามใบเสร็จเขียนไว้

ราคามันเลยแพงกว่าของผมที่เขียนว่าแตรเสียงผสม(ดำ)...ทั้งสองเคสเปลี่ยนปีเดียวกัน 2012

เช็คราคาก่อนซื้อครับศูนย์พี่โตเหมือนกันอะไหล่พาร์ทเดียวกันราคายังต่างกันหลายเท่า

หรือกรณีผมฝ่ายอะไหล่ใสราคาผิดกันแน่หว่า??

ถ้าอยากทำเอง เฮลล่าดำ ก็คู่นึงไม่น่าเกิน 800-900บาท อัลติส คัมรี่ มีสายมารอไว้พร้อมแล้วครับ
love me love my car