ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม pajero sport  (อ่าน 2837 ครั้ง)

ออฟไลน์ asrimung

• Jr. Member
  • **
สอบถาม pajero sport
« เมื่อ: เมษายน 16, 2016, 17:33:57 »
สอบถาม pajero sport พอดีน้าผมพึ่งออกรถมา 18 มีนา เห็นเค้าบอกว่าเซลว์แถมชุดแต่งแท้3ชิ้นเป็นพวกสปอย์เลอร์แท้มาจากโรงงานเลย แต่มาติดตั้งทีหลัง แต่วันนี้พึงเห็นรถน้าคับ ไม่เห็นมีชุดแต่งอะไรเลย มีเพื่อนคนไหนออกมาได้ชุดช่วยบอกหน่อยคับว่าชิ้นไหนบ้างคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ kittiphat123

• Hero Member
Re: สอบถาม pajero sport
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2016, 17:38:20 »
มีสปอยเลอร์ชิ้นเดียว อีก2ชิ้น คือ แผงใต้กันชนหน้า และ แผงใต้กันชนหลัง ด้วยความเคารพ
ที่ผมไปสอบถาม PJS รุ่น GT มาน่ะครับ เซลล์บอกมาแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2016, 17:49:16 โดย kittiphat123 »

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2016, 17:40:42 »
ผมก็ได้ครบทั้ง3ชิ้นนะครับ ลองถามเซลล์ดูบางครั้งของอาจยังไม่มา

ออฟไลน์ KaIaK118

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2016, 19:32:54 »
http://www.mitsubishi-motors.co.th/all-new-pajero-sport/resource/data/LEAFLET_Accessories.pdf

แถม 3 ชิ้น

สปอยเลอร์หลัง
4,900.-
ชุดตกแต่งใต้กันชนหลัง
4,550.-
ชุดตกแต่งใต้กันชนหน้า
4,550.-

ปล. ของเดิมโรงงานก็ได้มาด้วย ใส่กล่องมาให้

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2016, 23:11:05 »
สปอยเลอร์ส่วนใหญ่จะส่งตามมาทีหลังครับ มีเป็นบางสีที่มีของเลย

ส่วนชุดแต่งชายหน้า หลังก็ตามรูปที่ จขกท แนบมานั่นล่ะครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2016, 23:15:41 »
อันนี้ฟังหูไว้หูนะครับ ร้านประดับยนต์ขาประจำของผมเคยบอกว่าเซลล์ก็มาสั่งของก็อปข้างนอกเอาไปติดให้ลูกค้า แล้วคิดราคาเป็นของแท้อยู่บ่อยๆ

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2016, 10:30:53 »
 เขาแถมให้ 3 ชิ้นจริงๆตามที่ว่าตามความคิดเห็นทางด้านบนครับ

แต่ใครจะเลือกติดหรือไม่ติดก็ได้ตามความต้องการของเจ้าของรถครับ

อย่างผมเอง  ขอให้ 0 ติดแค่  สปอยเลอร์หลัง

ส่วน 2 ชิ้น ที่แถมมา  ก็บรรจุมาในกล่อง  ซึ่งติดตรามิตซู  มาเป็นแบบมาตรฐานนะ

ส่วนเรื่องที่ว่าเซลล์เอา  ของก๊อปข้างนอกมาขายในราคาของแท้  อันนี้ผมว่าไม่น่าจะจริง  เพราะ  ทางมิตซู  ให้ของแต่ง 3 ชิ้นนี้ ในรถทุกคัน  ดังนั้นของแต่งพวกนี้ เหมือนแทบไม่มีราคา  เพราะคงไม่มีใครอยากได้เพิ่ม  แล้วเซลล์จะเอาไปขายใคร  หรือถ้าบอกว่าทางศูนย์  มีส่วนร่วมด้วยว่าขอเบิก  เป็นเงินสด  จากทาง  มิตซู  สำนักงานใหญ่  ก็คงไม่น่าได้  เพราะเขาน่าจะเช็ค  ตามจำนวนรถที่ได้ส่งให้สาขานั้นๆ นะ

และถ้าอีกกรณี ว่าติดตั้งของปลอม  ให้กับลูกค้า  ถ้ารถลูกค้านำไปใช้แล้วเกิดอุบัติเหตุ  และรู้ว่า  ของที่ติดตั้งมานั้นเป็นของปลอม  และเจอลูกค้าหัวแข็ง  อย่างนี้ทางศูนย์  ที่จำหน่ายรถคันนั้นไป คงต้องมีปัญหาแน่นอน
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"