ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านชุดใหญ่ครับ  (อ่าน 4329 ครั้ง)

ออฟไลน์ GAG

• Newbie
  • *
  • ???
ส่งการบ้านชุดใหญ่ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 21:53:27 »
ทดสอบ MITSUBISHI LANCER EX ครับ
คันที่ผมขับคันแรกเป็นตัว 1.8 เบอร์ 7 ครับ
ภายนอกสวย ดุครับ เส้นสายดุดัน ถ้าเอาไปแต่งเพิ่มยิ่งสวย ภายในดูดีครับ เรียบง่ายแต่ไม่น่าเบื่อ แต่บางอย่างไม่มีมาให้ครับ เช่นกระจกautoตอนขึ้นไม่มี อันนี้น่าเกลียดมากครับรับไม่ได้ กระจกข้างไม่พับไฟฟ้ามีและอีกหลายอย่างที่ไม่มี แต่เชื่อว่าจะติดมาให้ภายหลัง
การขับขี่  ทัศนะวิสัยด้านหน้ากับด้านข้างดีครับ แต่ด้านหลังมองไม่ค่อยชัดเพราะที่รองศีรษะของเบาะหลังบัง ทำให้เห็นไม่ชัด อัตราเร่งถ้าขับแบบไปเลื่อยๆก็ใช้ได้ครับแต่ถ้าอยากซิ่งผมว่ามันอืดไปหน่อย ถ้าใช้ตัวหมวดบวก ลบก็ดีขึ้นครับ แต่เล่นบ่อยๆกลัวเกียร์จะพังเร็ว  ผมทำความเร็วได้190 ครับ ช่วงล่างดีครับนุ่มนวลดีความเร็วระดับ140-160 สบายมาก เบรคไว้ใจได้ เสียงภายในห้องโดยสารดังไปหน่อยครับแต่ไม่น่าเกลียด
ขากลับขับตัว 2.0 เบอร์ 3 ครับ
ภายนอกสวยครับ แต่งเต็มคันครับ ถ้าไม่ต้องการความแตกต่าง ผมว่าอยู่แล้วนะครับ ไม่ต้องทำเพิ่ง ล้อขอบ18 สวยครับ ภายในก็สวยครับ แต่อุปกรณ์ก็ไม่ครับเหมือนกัน ไม่รู้ทางมิตซูเขาคิดอะไรกัน ไม่เข้าใจ
การขับขี่  ทัศนะวิสัยด้านหน้ากับด้านข้างดีครับ แต่ด้านหลังมองไม่ชัดเหมือนกันแล้วดันมี หางแมลงสาบมาช่วยกันบังเข้าไปอีก กลุ้มเลย อัตราเร่งดีครับ ดีกว่าตัว1.8อย่างเห็นได้ชัด ผมทำความเร็วได้ 200 ครับ ยังไม่หมดนะครับทางหมดเสียก่อน (เสียดายจัง) แต่ที่ผมแปลกใจมากคือพวงมาลัยของตัว 2.0 ที่ผมขับระยะฟรีมันเยอะมากขับแล้วรู้สึกไม่มั่นใจ และเหนื่อยกับการขับค่อนข้างมากคับ ตอนแรกผมคิดว่าผมรู้สึกไปเองแต่ น้องกอล์ฟ ที่ขับไปด้วยก็รู้สึกเหมือนกัน หรือว่ามันเป็นแต่คันที่ผมขับก็ไม่แน่ใจ ช่วงล่างไม่แข็งมากครับตอนแรกคิดว่าจะแข็งกว่านี้เพราะล้อขอบ18ซะอีก เบรกดีกว่าตัว1.8เอาม้า154ตัวได้อยู่หมัด เสียงภายในห้องโดยสาร ก็ดังตามภาษาของล้อขอบ 18 แต่ก็รับได้ครับเมี่อแลกมากับความสวย 
 ความประหยัด
ผมได้ลองความประหยัดของตัว1.8ครับไปกลับน้องกล้วย 2 คน ความเร็วไม่คงที่มาก แต่ไม่เกิน115กม/ชม เติมน้ำมันไม่ได้เขย่า เพราะฉะนั้นไม่น่าเชื่อถือเท่าทีคุณjimmyทำไว้ครับ ผมขับไปประมาณ 128.xx เติมน้ำมันกลับไป 7.xx ลิตร อัตรา สิ้นเปลืองอยู่ที่ประมาณ 16.2xกม./ลิตร (ที่ต้อง x เพราะจำไม่ได้ครับผม ต้องขอโทษด้วย)
ขอบคุณ คุณ jimmy ทีมงาน และทางมิตซูมากครับ สำหรับกิจกรรม ดี ดี ที่ได้ทั้งความรู้ และ ความสนุก
ขอบคุณมากครับ  ;D
GAG

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: ส่งการบ้านชุดใหญ่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 22:03:04 »
ประหยัดมากกกก

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 22:35:12 »
ประหยัดอย่างอึ้งอ่ะ

เติม v-power รึเปล่าครับ?
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ denate

• Newbie
  • *
    • BeLeaf Landscape
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 22:35:42 »
ขอบคุณครับ จะรออ่านตัวเต็มนะครับ ^^
Two things are infinite :
the universe and human stupidity ; and I'm not sure about the universe.

Albert Einstein

ออฟไลน์ GAG

• Newbie
  • *
  • ???
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 22:43:30 »
เติมบางจาก e 10 95 ครับ
ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ เรื่องการทดสอบ
ส่วนเรื่องความประหยัดตัวเลขออกมาอย่างที่บอกจริงๆครับ ;D
GAG

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 23:01:50 »
ขอบคุณมากครับ คุณแก๊ก เยี่ยมไปเลย

คุณซากาโน ครับ ได้บอกไปแล้วว่าเราจะใช้แก็สโซฮอลล์ ของบางจาก เฉพาะครั้งนี้ครับผม

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 23:34:06 »
อู้การบ้านจะติด F ไหมครับ เพิ่งกลับถึงบ้าน

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 23:46:02 »
อู้การบ้านจะติด F ไหมครับ เพิ่งกลับถึงบ้าน

ทางเรามีความปราณีไม่ให้ E ครับ
แต่เบื้องต้นจะให้ I ไปก่อน

อิ๊ๆๆๆๆๆๆ :D

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 00:03:31 »
ขอบคุณมากครับ คุณแก๊ก เยี่ยมไปเลย

คุณซากาโน ครับ ได้บอกไปแล้วว่าเราจะใช้แก็สโซฮอลล์ ของบางจาก เฉพาะครั้งนี้ครับผม

จริงด้วย ลืมๆ

ไว้รอดูตัวเลขจริงอีกทีละกันครับ กับที่ว่าเหมือนจะอืดๆ ตัวเลขออกมาจะเป็นไงแน่ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 00:48:23 »

ทางเรามีความปราณีไม่ให้ E ครับ

E   นี่คือ เกรดอะไรครับ 555+

ขอบคุณ ที่เอามาเล่าให้ฟังครับ

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 01:20:50 »
ผมก็สงสัยจังเลยว่า ทำไมคนบ่นว่ากินน้ำมัน  ::)

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 12:37:47 »

E   นี่คือ เกรดอะไรครับ 555+

ขอบคุณ ที่เอามาเล่าให้ฟังครับ

E คือ F นั่นละครับ
โทดทีพอดีของผมเค้าใช้ E อ่ะ ^^

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 20:50:15 »
เอ่อ.. ช่วยตั้งกระทุ้ให้ตรงกับเนื้อหาด้วยนะครับ ผมอ่านดูตอนแรกแล้วงงว่าการบ้านอะไรฟะ... ::)

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 23:29:36 »
อยู่ประจำกับเบอร์ 3 ครับ เป็นรุ่น 2.0 GT ครับ 

ตอนแรกขับแบบประหยัด ผมเป็นคนนั่ง  บอกได้เลยว่าความรู้สึกสบายเวลานั่งเพราะเบาะหน้ากระชับมาก  แต่ก็แอบเหมือนกับพี่ๆที่ร่วมทางด้วยว่า เบาะแบบนี้ตรงขอบที่โอบมันท่าทางจะล้มงายแหงๆ  ส่วนวัสดุภายในผมว่าดีแล้วที่ใช้โทนสีดำ  เพราะพลาสติกที่ใช้มันก็อยู่ในระดับปานกลาง  แต่ถ้ามันเป็นสีออกเทามันจะดูห่วยไปทันที !!! คือแบบว่ามันค่อยข้างจะเป้นรอยได้ง่ายมาก 
    ส่วนในเรื่องเครื่องเสียงนั้น  บังเอิญผมได้มีโอกาสฟังแบบเต็ม เพราะมีใครไม่รุ๊แถวๆนี้ลืมแผ่นทิ้งไว้  อิอิ.....  (ตอนแรกไอ่เราก็นึกว่า ทางมิตซูฯ เตรียมมาให้ เพราะแต่ละเพลงเนี่ยมันเหมาะกับรถเหลือเกิน...)  ในด้านคุณภาพเสียงผมว่าโอเคครับ เบสออกใช้ได้  แต่ว่ารู้สึกว่าจะมีคันนึงในทีมที่มีเสียงลำโพงกระเพื่อม (คงเป้นปัญหาเฉพาะคัน)
    หลังจากได้ทดสอบอัตราสิ้นเปลือง ปรากฏว่า รถคันที่ผมขับกินน้ำมันเยอะที่สุด!!!!  ที่ 14 ต้นๆ (กม/ลิตร)  โดยสภาพเส้นทางบนทางด่วนเมืองกรุง และมีโอกาสวิ่ง 110 แช่ นั้นน้อยมากเพราะรถบนถนนค่อนข้างหนาแน่นครับ

ในส่วนที่ติ ก็มีนิดนึงที่พอนึกออกก็คือ การเก็บเสียงจากพื้นห้องโดยสารยังทำได้ไม่ดีครับ  และก็กุญแจรถนั้นท่าทางจะลอกง่ายน่ะครับ (ไทนทันของผมใช้ดอกแบบเดียวกัน ใช้มา 10 เดือนกว่า มันลอกจนลายเลย ที่สำคัญมันออกเป็นเกร็ดอีกต่างหาก)

สุดท้ายนี้ผมก็ขอขอบคุณพี่ๆจาก HLM และก็พี่ๆ จากทางมิตซูฯ มากครับ  ไว้โอกาสหน้าผมขอจอง 1 ที!!!!! อิอิ
阿蘇山