ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda 3 2.0 vs lancer EX 2.0 วิ่งทางไกล ติดgasคันไหนแจ่มกว่ากันครับพี่  (อ่าน 7942 ครั้ง)

ออฟไลน์ ktavee02

• Newbie
  • *
พี่ๆๆที่ใช้ทั้งสองรุ่นแชร์ข้อมูลให้ฟังหน่อยครับ ข้อดีข้อด้วยของแต่ละรุ่นเป็นไงบ้างครับ ติดGasแล้วเป็นไงบ้งครับ
แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ

ปล.มือสองทั้งคู่ครับ

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
ex ติดแก๊สไม่ได้มิช่ายหรอครับ

มี มือ 2 แล้วหรอ

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
ติดแก๊สได้ครับ เพียงแค่ศูนย์ไม่แนะนำให้ติด

มีคนเอาไปติดกันเยอะแล้วเหมือนกัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
แลนเซอร์ไม่ให้ติดนะครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
แต่ในคลับ EX เห็นติดกันแล้วนะครับ

แล้วก็มีคนแย้งแบบนี้มาเหมือนกัน

ปล. มี EX มือสองแล้วหรอครับ  :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com

เหมือนเคสที่ออกมาบอกว่า Honda ไม่ให้เอา civic ไปทำรถ taxi ไม่งั้นจะซื้อคืน

ตลกมาก มีสิทธิอะไรมาห้าม "เจ้าของรถ" ครับ
ที่เค้าไม่เอาไปทำเพราะอะไรน่าจะรู้กันอยู่

ออฟไลน์ GivesZa

เหมือนเคสที่ออกมาบอกว่า Honda ไม่ให้เอา civic ไปทำรถ taxi ไม่งั้นจะซื้อคืน

ตลกมาก มีสิทธิอะไรมาห้าม "เจ้าของรถ" ครับ
ที่เค้าไม่เอาไปทำเพราะอะไรน่าจะรู้กันอยู่

เพราะอะไรหร๋อคับ ผมไม่รู้จริงๆ!!~

ถาพูดถึงเรื่องราคาค่าซ่อม ค่าจุกจิก
ออฟต้า ทีด้า แลนเซอร์ ซ่อมถูกกว่า จุกจิกน้อยกว่า ฮอนด้า!!~ เลยหร๋อคับ

!@#@!$!~

ออฟไลน์ firstzeng

พี่โตติดแก๊สง่ายกว่าเพราะติดกันเยอะแล้ว ปัญหาก็เลยรู้หมดแล้ว

แอร์ของพี่ฮอนFdมันเหม็นครับ ลองนึกดูคุณไปนั่งแท็กซี่ กลิ่นแอร์เหม็นๆ อับๆ

แถมยังมีเสียงต็อกๆในรุ่น 1.8

ผมไม่ได้ว่านะครับอย่าโกรธกัน เท่าที่ผมอ่านกับถามเพื่อนมามันเป็นแบบนี้อะครับ แต่รถมันก็มีข้อดีข้อด้อยของมันอยู่แล้ว

ผมชอบ fd เพราะมันใหญ่ดี สวย อวกาศด้วย

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
มีความรู้สึกว่าน่าจะ 3 นะครับ

ออฟไลน์ TTL

เท่าที่ผมรู็้้มาว่า้ถ้าจะติดgasของexต้องหาช่างที่ฝีมือดี แล้วต้องเป็นหัวฉีดจะดีกว่าไม่งั้นถ้าแบบธรรมดาเกิดอาการ
เบาดับ
ป.ล.ก็ไม่รู็เหมือนกันmitsuกับhondaชอบทำจะทำให้รถมันยุ่งยากกับการติfgasทำไม

ออฟไลน์ ktavee02

• Newbie
  • *
แล้วถ้าเป็นมือหนึ่งละครับ ช่วงนี้ทั้งสองตัวมีโปรโมชั่นอะไรบ้าง เเละตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tonaka

เค้าไม่ได้ห้ามติดครับ  (ไม่ได้ห้ามจริง)  แค่เวียนจดหมายไปตามศูนย์ ว่าไม่แนะนำให้ติด!!!  แต่ไม่ห้ามมม   และตอนนี้ฟังจากพี่ทางมิตซูฯ บอกว่าแลนเซอร์อีเอ็ก มีคนติดไปเยอะเหมือนกัน และไม่มีปัญหาด้วย ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับทางฝีมือของช่างด้วยครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ toey_tm

• Newbie
  • *
พี่โตติดแก๊สง่ายกว่าเพราะติดกันเยอะแล้ว ปัญหาก็เลยรู้หมดแล้ว

แอร์ของพี่ฮอนFdมันเหม็นครับ ลองนึกดูคุณไปนั่งแท็กซี่ กลิ่นแอร์เหม็นๆ อับๆ

แถมยังมีเสียงต็อกๆในรุ่น 1.8

ผมไม่ได้ว่านะครับอย่าโกรธกัน เท่าที่ผมอ่านกับถามเพื่อนมามันเป็นแบบนี้อะครับ แต่รถมันก็มีข้อดีข้อด้อยของมันอยู่แล้ว

ผมชอบ fd เพราะมันใหญ่ดี สวย อวกาศด้วย

ถ้าเป็นรถปีเก่า เปลี่ยนกรองแอร์ที่ไม่ใช่ของศูนย์ หายครับ ราคาไม่เกิน 500 บาท

รุ่น 2010 กรองติดรถเป็นรุ่นใหม่ คาดว่าคงปรับปรุงมาแล้ว ยังไม่เจอปัญหาครับ