ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง paddle shift ใน civic rs  (อ่าน 5316 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamwutdy

• Sr. Member
ถามเรื่อง paddle shift ใน civic rs
« เมื่อ: เมษายน 17, 2016, 22:29:12 »
อยากถามจากผู้ใช้งานจริงครับ ว่าตัว rs การใช้งาน paddle shift เป็นอย่างไร ตอบสนองดีมั้ย และเมื่อใช้งาน paddle shift มันซอยเป็นกี่จังหวะครับ สอบถามเซลล์ยังไม่มีท่านไหนให้คำตอบได้เลย

แล้วตัว rs จะมีไฟเบรกดวงที่ 3 แค่ตรงสปอยเลอร์หรือเปล่าครับ

สุดท้ายตอนนี้ตัว turbo มีใครพบปัญหาหรือยังครับ ตอนนี้ลองไล่อ่านตามบอร์ดต่าง ๆ แต่ตัว fc ก็มีคนเปิดบอร์ดเต็มไปหมด แต่ไม่มีข้อมูลเลย (พอทราบมั้ยครับว่าเค้าเล่นบอร์ดไหนกันครับ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: ถามเรื่อง paddle shift ใน civic rs
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2016, 22:49:10 »
ตัว turbo คงยังไม่มีใครรับรถกันมั้งคับเลยเงียบๆ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ burst

• Full Member
Re: ถามเรื่อง paddle shift ใน civic rs
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2016, 22:52:29 »
เห็นว่าตัวเทอร์โบเริ่มส่งรถได้เดือน พ.ค. นะครับ

ส่วนเรื่อง webboard ผมก็ไล่หาอยู่เหมือนกัน
เท่าที่ดูแล้ว
http://www.allnewhondacivic.com/
เว็บนี้มีอัพเดตโดย admin เยอะที่สุดแล้ว แล้วก็มี member เยอะกว่าเว็บอื่น
ในอนาคตไม่รู้เทรนด์จะไปทางเว็บไหนเหมือนกัน
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ Kuro

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2016, 23:10:47 »
สำหรับผมคิดว่าเร็วนะครับ น่าจะ 6 จังหวะนะ อาทิตย์หน้าจะลองยาวๆ 1 อาทิตย์ครับ
เอาไว้พรุ่งนี้ดูให้นะครับ
ส่วนclub civic เล่น FB All new Honda
Civic2016 กันครับ เป็นกลุ่มปิด สมาชิกคราวๆ17,xxx คนละครับ ;)
ปล.ตัวRS ลงโชว์รูมส่งมอบกันก่อนสงกรานต์แล้วครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 00:11:58 »
เห็นว่าตัวเทอร์โบเริ่มส่งรถได้เดือน พ.ค. นะครับ

ส่วนเรื่อง webboard ผมก็ไล่หาอยู่เหมือนกัน
http://www.allnewhondacivic.com/
เว็บนี้มีอัพเดตโดย admin เยอะที่สุดแล้ว แล้วก็มี member เยอะกว่าเว็บอื่น
ในอนาคตไม่รู้เทรนด์จะไปทางเว็บไหนเหมือนกัน

มีคนรีวิวลง youtube ตัว turbo หลายคลิปแล้วนะคับ
รถน่าจะเริ่มส่งมอบแล้ว

ออฟไลน์ korkongzz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 10:46:21 »

มีคนรีวิวลง youtube ตัว turbo หลายคลิปแล้วนะคับ
รถน่าจะเริ่มส่งมอบแล้ว

ศูนย์สุโขทัย ถ่ายวีดีโออยู่ครับตัว RS

ออฟไลน์ Kuro

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 17:02:59 »
ลองเทสแล้วนะครับมี 7 จังหวะ ;)

ส่วนปัญหาก็ยังไม่พบอะไรนะครับ 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2016, 17:05:34 โดย Kuro »

ออฟไลน์ iamwutdy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 18:35:56 »
ขอบคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 18:58:26 »
ลองเทสแล้วเหมือนกันครับ ก็ปกติดีนะ มี 7 จังหวะ ความรู้สึกการเปลี่ยนก็ฉับไวดีครับ สั่งปุ๊บก็ได้ปั๊บเลย แต่ว่า ไม่รู้ว่ามันลากรอบ พฤติกรรมมันอะไรยังไง เพราะมีเวลาลองนืดเดียวเลยไม่ค่อยได้สนใจมันเท่าไหร่อะครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 11:38:26 »
CVT คิดว่ายังไงก็คงลากรอบไม่ได้มากครับ เพราะเกียร์จะมีระบบป้องกันตัวเองอยู่แล้ว ระบบเก่าจะเปลี่ยนเกียร์ให้เลย แม้เราไม่ได้เปลี่ยน ตัวนี้ไม่แน่ใจว่ายังเหมือนเดิมมั๊ย