ผู้เขียน หัวข้อ: H. Jazz , HR-V จะ minor change เมื่อไหร่ครับ?  (อ่าน 9325 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr_boii

• Newbie
  • *
H. Jazz , HR-V จะ minor change เมื่อไหร่ครับ?
« เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 15:32:16 »
สวัสดีครับสมาชิกทุกๆท่าน คือผมมีแพลนจะออกอีกประมาณ 3-4 เดือนนี้หน่ะครับ เลยอยากจะทราบว่า เจ้ารถ 2 รุ่นนี้ Honda Jazz และ HR-V จะมี Minor Change เมื่อไหร่ครับ เผื่อจะได้รอหากมีการเปลี่ยนอะไรเพิ่มเติม(ที่ดีขึ้น)เกี่ยวกับตัวรถหน่ะครับ

ปล. ตอนนี้ทราบมา ว่า ตัว City MY2016 มีการเปลี่ยนแปลง ไม่ทราบเปลี่ยนแปลงอะไรบ้างครับ แล้ว คิดว่า JAZZ จะโดนเหมือนกันมั้ยคับ

ขอบคุณมากๆ ครับผมม

ออนไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: H. Jazz , HR-V จะ minor change เมื่อไหร่ครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 15:51:59 »
เปลี่ยนแล้วเกรงว่าบางอย่างจะด้อยลงนะสิครับอย่างเครื่องเสียงของ HRV ส่วน City เห็นว่าไม่มีช่องใส่ CD ซะละถ้าเป็นอย่างนั้นจริงคิดว่า Jazz ก็คงเหมือนกัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
Re: H. Jazz , HR-V จะ minor change เมื่อไหร่ครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 16:04:15 »

ปล. ตอนนี้ทราบมา ว่า ตัว City MY2016 มีการเปลี่ยนแปลง ไม่ทราบเปลี่ยนแปลงอะไรบ้างครับ

ไม่มีช่อง CD  ,ช่อง USB จาก 2 เหลือ 1 ช่อง ,ระบบสั่งการด้วยเสียง Siri Eyes Free ถูกตัด , แผ่นกันร้อนฝากระโปรงหน้าในรุ่น S V V+ถูกตัด

และผมคาดว่า Jazz ก็คงเจริญตามรอยในอีกไม่นาน
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 16:11:36 »
อุปกรณ์ไม่ทราบ แต่ราคาขึ้นแน่นอน

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 18:54:35 »
HRV น่าจะอีก 2 ปีนะ ส่วน jazz city น่าจะปีหน้าแล้วละ

ออฟไลน์ Mr_boii

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 00:48:27 »

ปล. ตอนนี้ทราบมา ว่า ตัว City MY2016 มีการเปลี่ยนแปลง ไม่ทราบเปลี่ยนแปลงอะไรบ้างครับ

ไม่มีช่อง CD  ,ช่อง USB จาก 2 เหลือ 1 ช่อง ,ระบบสั่งการด้วยเสียง Siri Eyes Free ถูกตัด , แผ่นกันร้อนฝากระโปรงหน้าในรุ่น S V V+ถูกตัด

และผมคาดว่า Jazz ก็คงเจริญตามรอยในอีกไม่นาน

ตัดเท่านี้ใช่มั้ย ครับ ... แต่ตัดออกแล้วราคาไม่ลดนี้  ก็แปลกดี 5555

อุปกรณ์ไม่ทราบ แต่ราคาขึ้นแน่นอน

ก่อนหน้ามีขึ้นมาหรือยังครับ ที่ว่า ปรับภาษี ... แต่นี้จะขึ้นอีกหรอครับ ?  ???

HRV น่าจะอีก 2 ปีนะ ส่วน jazz city น่าจะปีหน้าแล้วละ

HR-V นี้นานขนาดนั้นเลยหรอครับ ผมเห็นมาซักใหญ่ๆแล้วนึกว่าจะ ใกล้ minor แล้วซะอีก T____T"   
ส่วน city jazz ก็เช่นกัน นึกว่าเร็วๆนี้ ซะอีก

ขอบคุณทุกๆ ความเห็นมากๆ ครับผมม :)

ออฟไลน์ cuptea

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 10:13:39 »
รอตัวใหม่ออก แล้วมาซื้อตัวเก่า ได้ส่วนลด

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 10:23:26 »
2 ค่ายนี้ถนัดเรื่องลดต้นทุนเวลาไมเนอร์เชนจ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 12:05:07 »