ผู้เขียน หัวข้อ: อีซูซุชลบุรีบวกค่าพ่นกันสนิมเพิ่ม 4,000 บาท งงเลย  (อ่าน 9046 ครั้ง)

ออฟไลน์ porcupine

• Full Member
ใบราคา0อีซูซุชลบุรีบวกค่าพ่นกันสนิมเพิ่ม 4,000 บาท จากราคาขายรถกระบะทุกตัว มีอย่างนี้ด้วยเหรอครับ ทั้งๆที่พ่นกันสนิมมาจากโรงงานแล้ว 0อ้างว่าพ่นทับอีกชั้น หรือค่าคอมเซลส์ได้น้อยจึงบวกค่าพวกนี้เพิ่มไป

เช่น ราคา HR 1.9 ZP A/T ราคากลาง 966,000 บาท ใบราคา0เป็น 970,000 บาท ราคารถควรเป็นราคากลางทั่วประเทศไม่ใช่มาบวกเพิ่มในราคารถ ควรแยกออกเป็นออฟชั่นเสริมมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2016, 16:28:53 โดย porcupine »

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ก็บอกว่าไม่ต้องพ่น

ออฟไลน์ kris-lack

ใบราคา0อีซูซุชลบุรีบวกค่าพ่นกันสนิทเพิ่ม 4,000 บาท จากราคาขายรถกระบะทุกตัว มีอย่างนี้ด้วยเหรอครับ ทั้งๆที่พ่นกันสนิมมาจากโรงงานแล้ว 0อ้างว่าพ่นทับอีกชั้น หรือค่าคอมเซลส์ได้น้อยจึงบวกค่าพวกนี้เพิ่มไป

เช่น ราคา HR 1.9 ZP A/T ราคากลาง 966,000 บาท ใบราคา0เป็น 970,000 บาท ราคารถควรเป็นราคากลางทั่วประเทศไม่ใช่มาบวกเพิ่มในราคารถ ควรแยกออกเป็นออฟชั่นเสริมมากกว่า
ด้วยความเคารพ อันนี้ต้องบวก หรือแล้วแต่เจ้าของรถ
ถ้าแล้วแต่เจ้าของรถ ก็คงไม่ทำ
ถ้าต้องบวกเท่านั้น (ถึงจะขายให้) เราคงไป 0 อื่นอ่ะ

ออฟไลน์ xman2029

จังหวัดผม คิดค่าขนส่ง 5000 บาท ศูนย์อ้างว่า isuzu ให้ลูกค้าออกค่าส่งเอง ไม่เข้าใจทำไมยี่ห้ออื่นเขาไม่เห็นบวก แต่ isuzu บวกทุกศูนย์ในจังหวัดผมและจังหวัดใกล้เคียง ปัจจุบันยังดีคิดแค่ 5000 เมื่อสัก10ปีก่อน คิด 10000บาทเลย นี่ยังไม่รวมพวกค่า พรม แม็กไลเนอร์ ที่บังคับลูกค้าต้องชื้ออีกในรุ่น cab และ double cab ไม่ชื้อออกไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2016, 10:50:20 โดย xman2029 »

ออฟไลน์ Volta

สะดวกมาออกรถที่กรุงเทพดีกว่าใหมครับ
อย่างน้อยก็ประหยัดไปได้อีก 4 พันบาท แล้วก็ไม่ต้องโดนค่าขนส่งด้วย
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ SM.

อย่างนี้ก็มีด้วยหรอครับ  :-X :-X :-X :-X :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ frame@kk

ตอนที่เจ้า all new ออกมาใหม่ๆ จังหวัดผมมีเจ้าใหญ่อยู่เจ้าเดียว บวกค่าขนส่งเพิ่ม แล้วต้องซื้อแพคเกจเพิ่มเติมอีก 9พันกว่าบาท คือได้ไลเนอร์ พ่นกันสนิม และอะไรอีกนี่แหละจำไม่ได้แล้ว สรุปต้องจ่ายเพิ่มอีกเป็นหมื่นเพื่อจะออกรถ ถ้าไม่จ่ายก็ออกไม่ได้  แต่ช่วงหลังๆมาแพคเกจที่ต้องจ่ายเพิ่มก็หายไปเพราะรถขายได้ปกติแล้ว ไม่เหมือนช่วงเปิดตัวใหม่

ออฟไลน์ Auto

มันเป็นกลยุทธ์การขายของ ISUZU  มาหลาย 10 ปีแล้วตั้งแต่รุ่น Dragon ยังอาย  เรื่องบวกค่าพ่นกันสนิม   
  แต่สารภาพว่าเพิ่งเคยได้ยยินว่าให้ลูกค้า  ค่าขนส่งเองอีก 5 -9 พันบาท     

ปล อย่าไปซื้อแมร่....งเลย

มันเป็นกลยุทธ์การขายของ ISUZU  มาหลาย 10 ปีแล้วตั้งแต่รุ่น Dragon ยังอาย  เรื่องบวกค่าพ่นกันสนิม   
  แต่สารภาพว่าเพิ่งเคยได้ยยินว่าให้ลูกค้า  ค่าขนส่งเองอีก 5 -9 พันบาท     

เปลี่ยนกลยุทธ์บ้างไรบ้างก็ได้น่ะครับ

ออฟไลน์ champptv

• Jr. Member
  • **
ของผมออกเมื่อ3 ปีที่แล้ว +45000 ครับ

ออฟไลน์ tnp_super

สงสัยเหมือนกันครับว่ากันสนิมมันไม่พ่นออกมาจากโรงงานเลยหรือครับ. และอีกอย่างอีสุจะบวกค่าขนส่งเข้ารวมกับราคารถที่บ้านผมบวก 7000 แต่โตต้าเขาก็ขนส่งเหมือนกันก็ยังคิดราคาเดียวกับ กทม.ได้งงเหมือนกัน

ออฟไลน์ ps000000

น่าจะเป็น แล้วแต่ศูนย์มั้งครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่

ออกค่าขนส่งเองครับ แพงด้วย ของพี่สาวก็ออกเองค่าขนส่ง
ของผมอีกยี่ห้อ ไม่เสียค่าขนส่ง ทางศูนย์ออกให้

ออฟไลน์ lufy

:o ความรู้ใหม่เลยครับ มีค่าขนส่งด้วยเผอิญไม่เคยใช้กระบะ เลยไม่ได้ข้องแวะกับอีผุผุ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
แต่ก่อนมีค่าแอร์ด้วยนะเออ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่เคยเจอแบบนี้เลยครับ แต่ผมเองไม่เคยซื้อกระบะนะครับ

ออฟไลน์ Matlab

แต่ก่อนมีค่าแอร์ด้วยนะเออ
ใช่เลยครับ 5555

สารพัดค่าแต่ขายดีมาก ไม่ธรรมดาน่ะเนี่ย จะลองเป็นสาวกอีซูซุดูบ้างว่ามีไรดี

ออฟไลน์ Focuszaa

• Sr. Member
โอ้....มีงี้ด้วย เอ๋เราสามารถปฏิเสษได้หรือป่าวครับ?

อ่านๆมาเจอพี่ๆในนี้บอก + ค่าข่นส่ง+ ค่าแอร์(สมัยก่อน)+อะไรไม่รู้หลายอย่างเลยเหะ 5555

ส่วนตัวไม่ค่อยชอบยี่ห้อนี้เพราะว่ามันนั่งแล้วเวียนหัวขับก็ไม่เคยถูกใจสักที 55

ออฟไลน์ sk-non

ขอไปรับเองที่ โรงงาน

เอ. แล้วอีกยี่ห้อที่มาจากนอกโลก ถ้าคิดค่าขนส่งจะกี่บาทละเนี่ย
  ;D

เอ. แล้วอีกยี่ห้อที่มาจากนอกโลก ถ้าคิดค่าขนส่งจะกี่บาทละเนี่ย
  ;D
ยี่ห้อนอกโลกคงบวกทุกอย่างไปหมดแล้ว ราคาเลยหลุดโลกไปเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

;D
ยี่ห้อนอกโลกคงบวกทุกอย่างไปหมดแล้ว ราคาเลยหลุดโลกไปเลย
แบบนี้ดีกว่านะครับ รู้ราคาก่อนเดินเข้าโชว์รูม ถ้ารับได้ก็ไปดู แพงไปก็ไปดูแบรนด์อื่น
ไม่ใช่เห็นราคาอย่างนึง สุดท้ายพอจะซื้อเจอบวกเพิ่ม เสียความรู้สึกหนักกว่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

JONNY

• บุคคลทั่วไป
พ่นกันสนิมเขาพ่นมาแล้ว แต่เป็นกลยุทธ์การค้า บางศูนย์แถมพ่นกันสนิมให้ ตั้งแต่ซื้อรถใหม่มาก็ไม่ได้ใช้บริการเลย ล้างอัดฉีดพ่นกันสนิมข้างนอกกันทั้งนั้น
ไม่ชอบกลยุทธ์แบบนี้เลยเสียความรู้สึก พอเราจะซื้อมาบวกนั่นบวกนี้เพิ่ม

ออฟไลน์ Sacrifice

พอขายดีแล้วเป็นอย่างนี้กันแทบทุกเจ้า  ตอนรถคันแรกนี่ไม่ซื้อชุดแต่งเพิ่มไม่ขาย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เซลหลอกหรือเปล่า

กินนิ่มเลยนะ สี่พันแหน่ะ

ออฟไลน์ dt9

มันเป็นเทคนิคหาเงินเพิ่มนะครับ
เคยเจอครั้งนึง เรื่องค่าส่ง พอบอกงั้นไม่รับรถ เซลล์บอกว่า ตัดออกได้
สรุป มันไม่มีหรอกครับ ค่าส่ง 
ส่วนค่ากันสนิม บางที่มีแถมพ่นกันสนิมเพิ่มให้ฟรี แต่จริงๆ มันกันสนิมจากโรงงานมาแล้ว
ถ้ามาเก็บค่ากันสนิมไปเฉยๆ แสดงว่ามั่วครับ
ซื้อรถยังไม่เคยเจอ

ออฟไลน์ shutoff

• Jr. Member
  • **
ไม่ 0 ก็ เซล แหละครับ กี่กะกินมาร์จินเต็มๆ

ถ้าอยู่ ชลฯ ผมว่าลองเชค ใน กทม เทียบดูครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ผมเฉลยให้ครับ เมื่อก่อนผมเคยเป็นเซลล์อีซูซุในชลบุรีมาก่อน

4000 ที่เพิ่มมา คือ ค่าของแถม กรอบป้ายฟิล์ม ผ้ายางกันสนิม ครับ

ถามต่อว่าไม่เอาได้ไหม  - ได้ครับแต่ไม่ลดราคาลง

ถามต่อว่าเป็นทุกดีลเลอร์ไหม  - เป็นทุกดีลเลอร์ในชลบุรี และระยอง

ตรงนี้เป็นเหมือนกับข้อตกลงระหว่างดีลเลอร์ในจังหวัดครับ ในการแถมของ ซึ่งจะแถมได้เท่านี้ และจะมีส่วนลดตามที่ตรีเพชรให้มาเท่านั้น 

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่ต้องพ่น ไม่เอาก็ได้นิครับ
แบบนี้มันบีบคอชัดๆ

ออฟไลน์ tvm

ขายดีจัด อาจจะกึ่งๆ บังคับซื้อหรือเปล่าครับ
ลองโทรถามคอลเซนเตอร์ เผื่อได้เรื่องอะไร
ถ้าไม่ลำบากมากลองเทียบศูนย์อื่นใกล้เคียง จังหวัด/อำเภอใกล้เคียงฯลฯ

ปล. บางประเทศเขาก็คิดค่าขนส่งนะ แต่ที่บ้านเรา ส่วนใหญ่ไม่คิดเฉยๆ หรือคิดแต่ศูนย์รับไป