ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเพื่อนๆๆหน่อยนะครับ  (อ่าน 9414 ครั้ง)

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
ขอความเห็นเพื่อนๆๆหน่อยนะครับ
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 01:23:08 »
คือว่า ผมและพ่อไปเดินงาน มอเตอร์โชว์เพื่อจะหา รถสักคันมาใช้แต่ก็ไม่รีบมาก
แต่ในใจก็อยากได้เป็นรถ CNG ติดตั้งจากโรงงาน
ผมก็เลยไปดู proton persona cng ก็เห็นราคาถูกดี ตัวท้อบ อยู่ที่ 629,000 ครับ
ตัว proton เค้าบอกว่าตัวเสื้อสูบเค้าเอามาจาก มิตซู ครับไม่รู้ว่าจะเชื่อได้แค่ไหน

แต่ใจผมก็ไปดู ตัว lancer CNG มันราคา อยู่ที่ 844,000 ครับ(ตัวท็อบ) แต่เซล์ แจ้งว่า ให้ส่วนลด 105,000 บาท แ ต่ถ้าเป็นสีขาวมุก จะลดให้ 110,000 บาทครับ
และถ้าเป็นตัวรองท็อบ(ราคา 744,000) จะลดให้ 70,000 ครับ ทั้งสองตัวก็จะมีของแถมโดยทั่วๆๆไปครับ  พี่ๆๆว่าคุ้มไหมครับ

โดยอยากถามพี่ๆน้องๆ ว่า ระหว่างสองตัวนี้มีความเ ห็นอย่างไร เปียบเทียบให้หน่อยครับ

ปล.ขอ เสริมคำถามครับ ตัวปัจจุบันนี้ ตัวเกียร์เปลี่ยนไปจาก ที่พี่ jimmy เคยรีวิว ใช่ไหมครับ
2. เกียร์ CVT ของมิตซู นี้ มีปัญหามากไหมครับ แล้ว ตัวเกี่ยร์เนี่ยจะเหมือนของ teana ไหมครับ

กราบขอบพระคุณพี่ๆๆทุกคนอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ขอความเห็นเพื่อนๆๆหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 01:35:18 »
เอาแลนเซอร์ ยังน่าไว้ใจกว่า โปรตอน ครับ

เจ้า เรโซนา ดรายสติ๊ก นั่น
รถอะไรก็ไม่รู้ เร่งก็ขี้เกียจจะเร่ง เลี้ยวก็ขี้เกียจจะเลี้ยว เบรกยังขี้เกียจจะเบรก ยิ่งเป็น CNG ด้วยแล้ว โอย ไม่ไหวๆ
ดีแค่ช่วงล่างที่พอโอเค เท่านั้น นอกนั้น กลับไปทำรถมาใหม่ แต่ขอใช้เปลือกตัวถังเดิมที่สวยอยู่แล้วอย่างนี้เถอะ

แลนเซอร์ครับ กรณีนี้

ออฟไลน์ ?????????

• Jr. Member
  • **
Re: ขอความเห็นเพื่อนๆๆหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 01:56:25 »
มีเพื่อนใช้อยู่นะ mitsu เนี่ย...
รู้สึกเกียร์จะชื่อ invecs อะไรทำนองนั้นนะ  ใช้มา 2-3 ปี แล้ว ขับแบบปกติ ไม่ได้กระแทกกระทั้นอะไร เกียร์ก็อยู่ปกติสุขของมันดี

ผมว่าเกียร์จะทน ไม่ทน ขึ้นกับการใช้งานของเรานะ ถ้าเราไปกระทืบบ่อย ๆ ออกตัวแรงๆ บ่อย ๆ ไม่บันยะบันยัง มันคงไปเร็วเหมือนกันหมดทุกยี่ห้อหล่ะ :D :D :D

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 15:44:26 »
ระหว่าง 2 คันนั้น ผมเชียร์แลนเซอร์แฮะ
ผมไม่ค่อยประทับใจเสียงปิดประตูของโปรตอนเท่าไหร่อะ มันดูกลวงๆไงไม่รู้

ออฟไลน์ Papiruz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 19:20:41 »
บวกลบศูนย์บริการ การซ่อม อะไหล่ มิตซูน่าสนใจกว่าครับ

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 21:46:11 »
ขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยตอบครับ