ผู้เขียน หัวข้อ: lexus is facelift กำลังจะมาแล้ว  (อ่าน 4029 ครั้ง)

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
lexus is facelift กำลังจะมาแล้ว
« เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 17:58:11 »
https://lexusenthusiast.com/2016/04/18/updated-lexus-is-to-debut-at-beijing-auto-show-next-week/

เห็นว่าอาทิตย์หน้า lexus is จะเปิดตัว facelift แล้ว เห็นข่าวเงียบจนนึกว่า c class จะแซงปรับโฉมซะแระ

ในกรณีนี้หลังเปิดตัว นานมั้ยครับกว่าจะเข้ามาไทย เห็น gs เปิดละมาทันทีเลย

แบบนี้ is ที่สต๊อกไว้ลดเยอะรึเปล่าครับปกติ ใครมีเบาะแสว่าลดเท่าไหร่รบกวน pm มาใบ้หน่อยจะขอบคุณมากเลยครับผม

หรือต้องสั่งอย่างเดียวไม่สต๊อก เห็นว่าญี่ปุ่นหยุดการผลิตเพราะแผ่นดินไหวด้วย

ออฟไลน์ Alcatraz

Re: lexus is facelift กำลังจะมาแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 18:16:46 »
รอนานไม่นานดูที่โรงงานญี่ปุ่นเลยครับ เพราะรุ่นนี้นำเข้า ซึ่งปกติไม่นาน นอกจากว่าจะตัดใจไม่ทำตลาด หรือสต็อคเหลือแยอะ แต่ว่าพึ่งเปิดตัว is200t ไปเองนี่

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Re: lexus is facelift กำลังจะมาแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 21:03:59 »
รถเก๋งค่าย Lexus อาจจะไม่เป็นที่นิยมมั้งครับ ข่าวเลยไม่ได้รับความสนใจเท่าไร  :-X 

GS facelift ผมว่าทำภายนอกออกมาได้สวยครับ แต่ภายในยังดูจืดๆ  ก็จะรอดูตัว IS นี่ล่ะครับว่าจะเป็นยังไงบ้าง

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 21:31:01 »
รถเก๋งค่าย Lexus อาจจะไม่เป็นที่นิยมมั้งครับ ข่าวเลยไม่ได้รับความสนใจเท่าไร  :-X 

GS facelift ผมว่าทำภายนอกออกมาได้สวยครับ แต่ภายในยังดูจืดๆ  ก็จะรอดูตัว IS นี่ล่ะครับว่าจะเป็นยังไงบ้าง

เห็นด้วยครับ ภายในใช้วัสดุดีมากๆๆๆ  แต่ไม่ค่อย wow เท่าไหร่
ส่วนภายนอก ใครไม่ชอบ ก็คงเกลียดไปเลย สำหรับการออกแบบของ lexus ยุคนี้

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 22:17:10 »
ผมสงสัยมานานแล้วว่า เล็กซัส ไปขอใช้ตราไนกี้ได้ด้วยเหรอครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 22:59:07 »
ผมสงสัยมานานแล้วว่า เล็กซัส ไปขอใช้ตราไนกี้ได้ด้วยเหรอครับ
กร๊ากกกกก

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 23:34:05 »
ที่แน่ๆ จะปรับไฟหน้าตามทรงไนกี้เหมือนพี่น้องในตระกูลล่ะครับ รุ่นท้อปเป็น LED ข้างละ 3 ดวง ทรงอาจจะเหมือนใน RC อาจจะมีปรับในส่วนของ interior lighting ปรับมาใช้ LED แบบสัมผัส (อาจจะไม่สัมผัส เพราะ GS ผมก็ไม่) ที่ชาร์จไร้สายไม่น่ามี และคงจะใช้เม้าส์ควบคุมระบบ infotainment เช่นเดิม

ส่วนจะช้าเร็ว บอกได้ว่าญี่ปุ่นผลิตสู่ไลน์เมื่อไหร่ ก็ข้ามน้ำข้ามทะเลมาไทยเดี๋ยวนั้นเลยครับ รุ่น 200t ผมเช็คแล้ว น่าจะมาเป็นตัว facelift เลยครับ

เฉพาะรุ่น IS300h น่าจะมีในสต๊อคลองถามที่ศูนย์ทั้งสามแห่งได้เลยครับ

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 00:07:05 »
facelift มา ก็น่าสนใจนะ แต่ก็ไม่ wow เท่าไหร่ เพราะรู้อยู่แล้วว่าราคาก้าวกระโดดคู่แข่งไปเยอะ  เล่นเยอรมัน คุ้ม เท่ห์ และมันกว่า เครื่องเทอร์โบเยอรมัน ตัวเลขแรงม้าไม่สูงแบบ ตระกูล200t ของเล็กซัส  แต่ขับจริงแล้วของเยอรมันตอบสนองต่อเนื่อง ให้และกำลังที่ตามใจสั่ง  แต่ของLexus มาด้วยตัวเลขแรงม้าสูงๆ แต่ระบบส่งกำลังมักทำออกมาแบบไม่ต่อเนื่อง topspeed ต้องเค้นนาน รอบสูงกลับม้าแก่  ถ้าราคาสูสีอาจจะน่าสนใจกว่านี้  แต่ก็ไม่ได้พิเศษกว่าเยอรมันแต่อย่างใดอยู่ดี

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 01:07:20 »
ตั้งราคาแต่ละรุ่นซะขนาดนั้น
ปรับโฉมแล้วจะมาหรือไม่มาไทย ก็ช่างมันเถอะครับ ถ้าจะซื้อป้ายแดง มองค่ายรถเยอรมันจะดีกว่า
หล่อกว่า เท่กว่า ขับดีกว่า (ในกรณี BMW) ถูกกว่า จะแพ้แค่เรื่อง service
ยี่ห้อนี้ผมรอดูมือ 2 อย่างเดียว ราคาร่วงกระฉูดหนักมาก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 08:52:36 »
ปรับแต่งหน้าตาแล้ว อยากให้ปรับปรุงเครื่องยนต์ลดค่า CO2 ให้ต่ำๆ ลงหน่อยคงพอจะช่วยเรื่องราคาได้บ้าง เครื่องยนต์ Lexus นี่ 220t ค่า CO2 พุ่งไม่เกรงใจใคร ต่อให้เป็นรุ่น Hybrid ก็ลด CO2 ลงได้บ้างแต่ก็ยังไม่สุด อิ่มภาษีจุกเลย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ firstime911

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 10:40:44 »
ผมว่ายี่ห้อนี้เขาไม่ได้กะขายจริงจังอะไร แค่เอาชิวๆ เน้น image..
ดูจากการตั้งราคา ของแต่หละรุ่นแล้ว ค่อนข้างตั้งไว้สูงมาก คือไม่ได้เ้น้นจำนวนใดๆ เลย

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 15:14:45 »
.
.
.
ส่วนใหญ่แต่ละรุ่นคือตั้งราคากะว่าไม่เน้นขายอยู่แล้ว
และในเมื่อไม่เน้นขาย ผมก็ไม่ไปง้อเค้าครับ
คือของก็ไม่ได้ดีขนาดจะตั้งราคาขนาดนั้น และมันไม่ได้แพง
ที่ตัวสินค้าด้วย ไปแพงที่ภาษีกับการตั้งราคา
แล้วจะไปซื้อทำไม