ผู้เขียน หัวข้อ: ศูยน์บริการ SUBARU ที่ชลบุรีบริการเป็นอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 4205 ครั้ง)

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

• Hero Member
รถเยอะไหม รอนานไหม ช่างมีฝีมือไหมครับ

ออฟไลน์ akewizard

ลองเข้าไปตามข่าวในเวป Club ดูครับ  เหมือนจะเห็นมีชาว XV ระยองเล่าให้ฟังว่าศูนย์เดิมที่อยู่ช่วงทางไปพัทยาปิดไปแล้ว (แต่มีเปิดที่ใหม่ ไม่รู้อยู่แถวไหน)

ออฟไลน์ h0661036

• Sr. Member
น่าจะเหลือที่บางประกงนะครับ       สาเหตุที่ศูนย์พัทยาปิดไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องขายไม่ดีเลยนะครับ   

รุ่นพี่ผมก็ใช้อยู่ ค่อนข้างโอเคนะ  แถวบ้านก็เห็นหลายคันอยู่ครับ  ....   ผมก็เริ่มสนเพราะข่าวลด 1 แสนวันนี้นี่แหละครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ชลบุรี ที่พึ่งเปิดใหม่ใช่ไหมครับแถมตัวเมือง  ผมไม่แน่ใจนะว่าเปิดแล้วหรือยัง เพราะว่าเห็นว่าจะเปิดมา 1 ปีนึงแล้วครับ

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ใช้ Subaru อย่าไปหวังพึ่งศูนย์บริการให้มากเลยครับ ศูนย์เอาไว้แค่สั่งอะไหล่จากญี่ปุ่นก็พอ ขอให้ลุ้นว่าไม่ต้องรออะไหล่นานถึง 6 เดือนก็เป็นพอแล้วครับ ส่วนรถก็ซ่อมข้างนอกเอา แค่ไม่ถ่ายน้ำมันเครื่องที่ศูนย์ของ MIT เอง ที่วิภาวดียังทำผมผิดหวังเลยครับ ส่วนศูนย์ใหญ่ที่เสรีไทย บริการโอเคครับ แต่ติดที่เบิกอะไหล่ตัวถังบางตัวนานไปหน่อย บางตัว 3 เดือน บางตัว 6 เดือน บางตัวสั่งไปแล้วหายไปในอากาศ ใช้ Subaru ห้ามชน ไม่งั้นงานเข้า หา Bodypart ไม่ได้ แต่ก็ติดใจนะ อยากได้ WRX STi อยู่เลย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมเห็นอาคารเหมือนโชวรูมแถวๆเส้นตัด เลี่ยงเมืองชลบุรี-มอเตอร์เวย์ เห็นมี XV อยู่เยอะเลย แต่ยังไม่มีการตกแต่ง และไม่มี. logo ติด ยังสงสัยอยู่เลย 0 ซูบารุเหรอ ส่วน 0 ที่อยู่แถวโรงโป๊ะเนี่ยก็ประหลาดมาก. เห็นรุ่งเหมือนกัน ผมยังเคยไปเทสรถยุเลยแต่เปิดมาแป๊บเดียวแล้วก็ปิด ทราบมาว่าหมดสัญญาเช่าที่ (ฟังดูประหลาดดีนะครับ)
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic