ผู้เขียน หัวข้อ: Z4 E89 ตอนนี้ยังน่าสนใจไหมครับ มือสองราคากำลังสวยเลย  (อ่าน 9964 ครั้ง)

ออฟไลน์ pigletna

• Newbie
  • *
สมัครเพื่อเข้ามาสอบถามโดยตรง ขอสอบถามดังนี้ครับ
1.รถรุ่นนี้อะไหล่ซ่อมแพงไหม   อะไหล่หายากไหม  ซ่อมอู่นอกมีอู่ไหนฝีมือดีบ้าง ??

2.ถ้าซื้อตอนนี้ควรเล่นรถปีไหน มีจุดสังเกตุยังไง

3.ได้ยินว่าช่วงล่างแข็ง  จะสามารถนำมาใช้เป็นรถประจำวันได้ไหม

เท่านี้ก่อน ขอบคุณมากคร้าบ ;) ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
คุณต้องถามตัวเองก่อนว่าทำไมรถรุ่นนี้ราคามันสวยแบบนี้  ภาษาบ้าน ๆคือราคาตกขนาดนี้คุณเลยสนใจเล่น  สาเหตุที่ราคาแบบนี้มันเพราะอะไร
BMW  อย่าถามเลยว่าอะไหล่แพงไหม  ใครบอกอะไหล่ถูกนี่ก้นะ มันคงไม่ถูกเท่าไหร่หรอก โดยเฉพาะรุ่นแบบนี้  อื่น   ๆ  รอให้เซียน BM  มาตอบดีกว่า 

ผมว่ารถมันสวย มองแล้วบาดใจจริง ๆ แต่ให้ซื้อมาใช้คงไม่เอาสำหรับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2016, 16:24:35 โดย Auto »

ออฟไลน์ musicman1892

• Full Member
เรื่องค่าอะไหล่อยู่ที่มีรายได้เท่าไหร่บางคนมีรายได้เยอะหน่อยก็บอกว่าแพงไม่มากแต่กลับกันถ้าพอมีรายได้เจอค่าอะไหล่เข้าไปมีจุกเหมือนกัน
แต่โฉมนี้ดูยังไงก็สวยอยู่ครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
เคยนั่งของเพื่อน ยังกะเกวียน T^T

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เคยนั่งของเพื่อน ยังกะเกวียน T^T
มันขนาดนั้นเลยหรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2016, 21:49:29 โดย Tanaunaun »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ถ้าช้อยนี้ ผมจิ้มไป SLK แบบไม่คิดเลยครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ pigletna

• Newbie
  • *
มันขนาดเลยหรือครับ

นั่นสิ มันขนาดนั้นเลยเหรอครับ  ตกใจเลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ Auto

มันขนาดเลยหรือครับ

นั่นสิ มันขนาดนั้นเลยเหรอครับ  ตกใจเลยนะเนี่ย
  ฟิลลิ่งรถพวกนี้ตามปกติจะเซทออกมาแข็งมาก  มันไม่ใช่แนวบ้าน ๆ หรือแนวครอบครัว  ยังไงก็ไปขอเขาลองขับทั้ง 2 รุ่นก่อนตัดสินใจ    เพราะบางทีสวยแต่อาจไม่เหมาะกับเราก็ได้

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
เล่นรถยุโรปโดยรวมแล้ว แทบจะทุกยี่ห้อ ถ้าไม่ใช่ศูนย์ผมว่าอยู่ในราคาที่รับได้ อะไหล่ข้างนอกถูกกว่าศูนย์เกินครึ่งในบางรายการนะ แต่อย่าเอาไปเปรียบกับรถญี่ปุ่นครับ แบบนั้นแพงกว่าแน่นอน  ส่วนZ4ตัวนี้ไม่เคยผ่านมือครับ รอผู้รู้มาตอบ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ถ้าคิดว่ารับได้กับการซ่อมหรือเปลี่ยนถ่ายของเหลวต่างๆ ครั้งละ 10,000+ ก็จัดไปครับแต่ถ้าคิดว่าไม่ไหวก็ไป MX-5, 86, BRZ  ;D(สมการจากคนที่ใช้รถญี่ปุ่นมาก่อนครับ)

ออฟไลน์ ferero000

เคยนั่งจริงปะครับเนี้ย กุญแจรถในมือผมสั่นเลยนะ

ออฟไลน์ ferero000

สมัครเพื่อเข้ามาสอบถามโดยตรง ขอสอบถามดังนี้ครับ
1.รถรุ่นนี้อะไหล่ซ่อมแพงไหม   อะไหล่หายากไหม  ซ่อมอู่นอกมีอู่ไหนฝีมือดีบ้าง ??

2.ถ้าซื้อตอนนี้ควรเล่นรถปีไหน มีจุดสังเกตุยังไง

3.ได้ยินว่าช่วงล่างแข็ง  จะสามารถนำมาใช้เป็นรถประจำวันได้ไหม

เท่านี้ก่อน ขอบคุณมากคร้าบ ;) ;) ;) ;) ;)

ช่วงล่างแข็งจริงๆครับ แต่ขับในชีวิตประจำวันได้ ไม่ได้ตกหลุมแล้วพาเสียวทุกหลุม รถผมล้อขอบ 20 น่ะครับ ที่ต้องระวังก็คือหน้ามันยาวครับ เวลาเว้นระยะห่างจากคันหน้าต้องปรับตัวกันพอสมควรกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
กจริงๆตามที่ผมว่าเลย ผมไม่ชอบช่วงล่างแนวนี้เอามาก

ออฟไลน์ SM.

เรื่องช่วงล่าง ต้องไปลองเองครับ ว่ารับได้มั๊ย กับความแข็งแบบนี้ อย่าลืมว่า ถ้าจะใช้ทุกวัน ก็ต้องอยู่กับมันให้ได้

น้องที่ทำงาน จัด Mini มาคันนึง ดีเลิศ ถูกใจทุกอย่าง สุดท้ายไม่ถึงปี ไม่ไหว บอก คชจ สูงเกิน ช่วงล่างไม่สบายเอาซะเลย

ออฟไลน์ tsubasa

z4 ผมยังไม่เคยใช้ หรือเคยขับ เคยใช้แต่ slk
รถแนว roadster ช่วงล่างมันแข็งจริงๆครับ แข็งกว่ากระบะ วิ่งบนทางด่วนสบายหน่อย แต่ทางทั่วไปลำบากมากครับ

ออฟไลน์ bluelawn

• Sr. Member

ผมว่ามันเป็นรถสปอรตที่นุ่มนวลเกือบทึ่สุดแล้วนะครับ  อย่าไปเปรียบเทียบกับรถบ้าน หรือพวก serie 3 , 5, 7 เลย   

MacH1

• บุคคลทั่วไป
เป็น bimmer ที่ดีไซน์ได้ retro มากมายครับ เส้นสายได้กลิ่น 507 มาเลย งานรวมๆมาแนว long hood, low slung  8)

ออฟไลน์ Parnun

• Newbie
  • *
ผมใช้อยู่ครับตัว 20i  เป็นรถที่ขับดีขับสนุกคันนึงเคยครับ ช่วงล่างมันแข็งกว่ารถบ้าน ธรรมดาแน่นอนครับ
แต่มันไม่ถึงแข็งขนาดเกวียน เปรียบเทียบกับ activehybrid 3 แล้วก็ไม่ได้ต่างกันมากครับ เหมือนอารมเฟิร์มมากกว่าครับ ถ้ารับได้ ที่มันแคบ ขนของไม่ได้ แต่เปิดประทุนได้ ก็น่าสนใจครับถ้าเป็นคันที่สองสามของบ้านครับ :-*

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
แนวนี้ภายในเล็กมาก ถ้ารับกับขนาดภายในได้ก็โอเคครับ สำหรับผม มันสวยกว่า SLK ครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
1-2 ไม่ทราบครับ
แต่3 แล้วแต่บุคคลเลย สำหรับผมได้นะ

ออฟไลน์ boneshiro

• Sr. Member
  • M Power Addicted
ที่บอกว่าเกวียนคงเคยขับแต่ย้วยๆนะ 555
เปิดประตูลงไปนั่งบนเบาะได้ฟิลเหมือนนั่ง go kart
ผมว่าได้ฟิลรถสปอร์ตกว่า slk เยอะนะ รถทันก็เตี้ยๆแข็งๆตาม สไตล์รถแบบนี้ ถ้าลอง Audi tts ก้อฟิลไม่ต่างคับ
ขับชีวิตประจำวันสบาย แต่ไม่แรงเท่า Audi tts นะคับ
ถ้าจะเอาแรงๆ มีรุ่นน้องผมจะปล่อย z4 3.5i อยู่ 300 กว่าม้า ราคาดีงาม สนใจอินบ้อคถามละกันคับ
M power Thailand
M5 e60 V10