ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น The Coup Channel : เปิดตัว/เจาะลึก NEW MG GS //  (อ่าน 6505 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
ใครที่สนใจ MG GS อยู่ห้ามพลาดครับ
The Coup Channel จะพาไปดูคันจริงพร้อมเจาะลึกให้เห็นในหลายรายละเอียด

เชิญรับชมได้เลยครับ
http://www.headlightmag.com/the-coup-channel-new-mg-gs/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2016, 09:24:54 โดย MoO Cnoe »

promt

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

GS คอนโซลภายในนี่โบราณ ออกแบบไม่โดน

jaesz

เป็นรถที่ดีไซน์ไม่ผ่านมากๆสำหรับผมนะ ตอนแรกเห็นรูปเฉยๆคิดว่าดูพอได้ พอเห็นเป็นคลิปดูรอบๆคันแล้ว น่าเกลียดไปเลยแฮะ

รถค่ายน้องใหม่ ใส่ออพชั่นเยอะ เอามาก็ไม่ได้ใช้เปล่าๆ

พวกออพชั่นแบบไฟตัดหมอก ที่ฉีดน้ำไฟ น่าจะเป็นทางเลือกไปเลยครับ ของแบบนี้สู้เอา ไปลดราคาตัวรถลง ลงทุนกับการเพิ่มศูนย์บริการ สร้างความมั่นใจให้คนซื้อ พัฒนาชิ้นส่วนพื้นฐานให้คงทน ทำพันธะสัญญาผู้ผลิตอะไหล่ในประเทศให้มาก เดินตามรอยโตโยต้า ยอดขายโตแน่ๆ

คนสมัยนี้อาจจะมองเงินล้านไม่มากมาย แค่รถคันหนึ่ง แต่คนรุ่นอายุอย่างผม 40+นี่ คิดว่ามันเป็นการลงทุนระยะยาวนะ สิบปี สิบห้าปี ใช้สบายใจ ยิ่งกลุ่มทำงานกินเงินเดือน เจอรถเปราะๆ ซ่อมวันเว้นวัน เอาเวลาที่ไหน?

จะขายของ มันต้องมีจุดเด่นที่คนหลายคนชอบ ซักอย่างนึง เช่นดีไซน์สวยสุดๆ ทนสุดๆ ประหยัดสุดๆ ถูกสุดๆ  แต่ MG ? ผมไม่คิดว่ามีอะไรเด่นซักอย่าง

ปล. เพลงเปิดคลิปมันฟังแล้วรุนแรงผลักดันไปหน่อยครับผมลากผ่านทุกทีเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2016, 09:43:54 โดย SK Jae »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

เห็นคนซื้อส่วนใหญ่อายุช่วง 30 ต้นๆ ซะส่วนมากครับ สงสัย MG กะไม่เน้นขายคน Gen X มาเน้น Gen Y-Z เลย

ในฐานะคน Gen Y ผมมองว่ามันคุ้มค่ากับราคาที่จ่ายนะ แล้วก็มีจุดที่ดีกว่าและด้อยกว่าแต่ละค่าย

เช่นเทียบกับ CR-V ก็ดีกว่าที่อัตราเร่งแต่พื้นที่สู้ไม่ได้ เทียบกับ CX-5 ก็ดีกว่าที่อัตราเร่งและพื้นที่แถวสองแต่สู้เรื่องอัตราการประหยัดไม่ได้ เทียบกับ Captiva ก็อัตราเร่งดีกว่าและศูนย์ดีกว่าแต่พื้นที่สู้ไม่ได้ เทียบกับซูบารุก็ดีกว่าที่อัตราเร่ง แต่ช่วงล่างสู้ไม่ได้ เทียบกับ Xtrail ก็ดีกว่าที่อัตราเร่ง แต่พื้นที่และความสะดวกสบายสู้ไม่ได้

สรุปแรงกว่าชาวบ้านที่ราคาพอๆ กัน ถ้าคน Gen Y มีตังแล้วพ่อแม่ไม่เบรคให้ซื้อรถตลาด การมาจบที่ GS ก็ไม่ใช่เรื่องยาก

ออฟไลน์ Harem

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ภายนอกโดยรวมดูดีนะครับ แต่ด้านหน้าผมว่ามันไม่ผ่าน ดูจีนๆ
ภายในดูโอเค เบาะสวย แผงประตูสวย แต่คอนโซลหน้าดูจีนๆอีกหล่ะ ดูไม่สมราคา 1.2 ล้าน อารมณ์เหมือนเห็นทาทา

ออฟไลน์ pjs6306

แอบชอบครับ ดีไซด์ภายนอกโดนผมว่าสวยกว่า cx5อีกนะ อยากให้เติมความหรูใส่อีกนิด

ออฟไลน์ J@K

• Sr. Member
  • ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ขอบคูณครับ
@ngel gunman

ออฟไลน์ superest

• Full Member
เล็งๆ ไว้อยู่ ชอบ specเทียบกับราคา ดูคุ้มค่าแปลกใหม่ ไม่โหล  กลัวเรื่องอะไหล่  และความคงทน  แต่จะ list ไว้ในใจ

ออฟไลน์ bubball

เจอป้ายแดงมาเมื่อวันก่อน ดูคันใหญ่กว่าที่คิดไว้เยอะพอสมควรเลย และไฟหลังอยู่สูงมากๆ 55555

ออฟไลน์ balliblue

ผมกลับชอบดีไซน์ภายนอกมันนะ แต่ภายใน ยังขาดความทันสมัยอยู่ดี แต่ก็ดีกว่าพวก MG6 และ MG3

ออฟไลน์ Pegasus7700

แรงดี. สวยพอตัว

ดุดีกว่า x trail cx5
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ขอบคุณครับ

ดีไซน์โดยรวมโอเค ติดแค่คอนโซล
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมว่าราคายังแพงเกินมูลค่ารถไปมากครับ

ควรอยู่ที่สัก 9.9 แสนในรุ่นเริ่มต้น ตัว top ไม่ควรเกิน 1.1 ล้าน

เพราะ option ดูพื้นๆ ถุงลมยังมีแค่ 4 ใบเอง

ไปชนกับพวก B-suv ยังน่าลุ้นมากกว่า ควรทำแบบ MG5 ครับที่เอาตัวถังใหญ่ไปชนกับ B-seg

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ผมว่าราคายังแพงเกินมูลค่ารถไปมากครับ

ควรอยู่ที่สัก 9.9 แสนในรุ่นเริ่มต้น ตัว top ไม่ควรเกิน 1.1 ล้าน

เพราะ option ดูพื้นๆ ถุงลมยังมีแค่ 4 ใบเอง

ไปชนกับพวก B-suv ยังน่าลุ้นมากกว่า ควรทำแบบ MG5 ครับที่เอาตัวถังใหญ่ไปชนกับ B-seg

มีถุงลม 4 ใบนี่กลายเป็นมีอ็อปชั่นพื้นๆ เลยเหรอครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

มีถุงลม 4 ใบนี่กลายเป็นมีอ็อปชั่นพื้นๆ เลยเหรอครับ

สำหรับรถราคาเป็นล้าน เจ้ารองตลาด ผมถือว่าน้อยมากๆ นะ

ออฟไลน์ Harem

MG ไม่มีเดย์ไลท์ในโคมสักรุ่นเลยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ ps000000

มีเว็บไหนรีวิวรุ่นนี้แบบละเอียดๆไหมครับ

ออฟไลน์ SM.

ติดตรงที่บอกว่า วัสดุภายในไม่สมราคา แถมมีการเคาะให้ดูด้วย

จากที่แอบเหล่ๆ รุ่นนี้ไว้ ผมผ่านไปก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ

Nonlamer

ภายนอกดูสวยลงตัวครับ ภายในตรงคอนโซลหน้าออกแบบแปลกๆ สงสัยผมไม่คุ้น ชักอยากลองนั่งแล้วสิ ไม่น่าเดินผ่านตอน Motor Show เลย  :'(

ออฟไลน์ yaoya

• จิ๊กโก๋ 3 เกียร์
สำหรับความคิดผม Made in China

ข้างในไม่ค่อยสวยเลย

ยอมแต่เรื่องความแรง