ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถมุดแบบนี้ ทำให้คันอื่น ชนกันมากมาย หายนะมากๆ  (อ่าน 11196 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
https://www.facebook.com/ceclip/videos/1941999975920663/<<< ลิ้งค์ต้นฉบับ

8 คัน

รถบัส นิสสัน 30-8089กทม.(บางแสน641)
รถบัส 30-7121 กทม.(นิธิกูลรุ่งเรือง)

รถจยย.เวฟ น้ำเงินดำ (รถใหม่ไม่ติดแผ่นป้าย)
รถจยย.เวฟ 4กอ-171กทม.

รถปิคอัพ มิตซู 1ฒร-4856กทม. <===เสียชีวิต2
รถปิคอัพ โตโยต้า บต-9975 ปราจีนบุรี

รถสิบล้อ อีซุซุ 50-3333 กทม.

รถเก๋ง นิสสัน ฎณ-3059 กทม.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2016, 21:25:41 โดย ps000000 »

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
ดูจากคลิปขับรถแย่ไม่พอ สภาพรถไม่สมบูณ์ด้วย เห็นท้ายรถเด้งตลอดน่าจะโช๊คเสียด้วย เลยอาจเป็นสาเหตุให้เกิดอุบัติเหตุ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ไทรตันกับรถพ่วง เค้ายังอยู่รอดปลอดภัยใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
พวกชอบขับปาดเนี่ย เฮ้อ นิสัย...........

ออฟไลน์ akewizard

อันตรายสุดๆ รถที่ขับอยู่คนละฟากถนนยังพลอยโดนไปด้วย

คนที่ชอบมุดชอบปาด มักจะมีข้ออ้างว่ามีรถช้าแช่ขวาเสมอ แทนที่จะรอให้รถว่างแล้วค่อยๆแซงไป หรือบางทีมีรถกำลังขับแซงกันอยู่ก็ควรขับต่อท้ายเว้นระยะห่าง รอให้แซงพ้นแล้วคันหน้าเขาก็หลบซ้ายให้เอง แต่ดันใจร้อนรอไม่ได้...

ออฟไลน์ chaithawat

คนขับเก๋งนิสสันตายไหม อยากรู้จัง

ออฟไลน์ O_o"

มั่นใจในรถมากๆ ขับมุดขนาดนี้

ออฟไลน์ 2k

มากันหลายคนแล้วซ่าขับแซงแบบหักกระทันนี่มีเยอะแยะเลยนะบนท้องถนน แต่อย่าให้มันลงมายืนเท้าแตะพื้นเตรีมเจ็บตัวนะไอ้พวกนี้จะแกล้งเอ๋อผมป่าวผมไม่ได้ทำไรผมไม่ได้เจตนาท้าทาย.....คนพวกนี้เลวชั้นยิ่งกว่าขยะเพราะขยะไม่ทำให้ใครตาย พวกมันสมควรที่จะตายก่อนที่จะทำให้ใครเดือดร้อน......
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Starplatinum35

• Sr. Member
  • R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
คือ ช่วงล่างนิสสันมันไม่ไหวแล้วป่ะคับsunny b14 เกือบ20ปีแล้วมั้ง เด้งๆแปลกๆ พี่แกขับอย่างกับรถแต่งโหลดเตี้ย เพลียจริงๆ คนอื่นเดือดร้อนไปด้วย ถนนแบบนี้ไม่ควรมุดอยู่แล้ว รถก็ไม่ถึงดันจะมุดอีก :'(
อยากให้การตรวจสภาพรถบ้านเรารัดกุมหน่อย อันตรายๆมากๆ รถแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2016, 16:24:42 โดย golfieboy »
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ Arado_kung

นิสสันซันนี่คันก่อเหตุทำไมมันเด้งขนาดนั้นหว่า เหมือนช่วงล่างมันพังหมดแล้วเลย

ออฟไลน์ Arm

คนขับเก๋งนิสสันตายไหม อยากรู้จัง
ไม่ตายครับ
ไทรตันกับรถพ่วง เค้ายังอยู่รอดปลอดภัยใช่มั้ยครับ
คนขับไทรทันเสียชีวิตครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ AkE

มันเด้งเป็น speed boat เลยนะนั่น

ออฟไลน์ nimnim_thailand

มันทะเลาะกันในรถหรือป่าว หรือคนขับ กำลังชักกะตุก
มันไม่ได้ขับมุดธรรมดา  เหมือนคนอาการไม่ปกติ  ควบคุมรถ

ออฟไลน์ pongsak_877

คิดว่าขับ GTR อยู่เหรอถึงจะหักเลี้ยวเร็วๆแบบนั้นได้ ฝีมือไม่ถึง ไม่รู้ลิมิตรถตัวเอง ทำคนอื่นเดือดร้อนไปด้วย

ออฟไลน์ Pegasus7700

สงสารมิสซูมากเลย.   ไม่ผิดอะไรเลย ต้องมาเสีนชิวิตกับคนคึกคะนอง
RIP
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA CITY S '15
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '18
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ตกใจ นึกว่าหลังกระบะมีคนนั่ง แย่แน่ ที่แท้คือบรรทุกมอ'ไซค์

ไอคนขับนิสสัน มันน่ากินยำลูกกุยไทย

ออฟไลน์ SNK vs Playmore

• ไอ้บอสไอ้ขี้ขลาด
เดชะบุญ มีคลิป

หลักฐานพร้อม

ออฟไลน์ kiwiwi

อีกหนึ่งราย ขับช้าแช่ขวาแล้วก็ซวยโดยไม่รู้อีโหน่อีเหน่
จริงๆคันกล้องเองก็เกือบโดนเหมือนกันถ้าท้ายมันเด้งผิดจังหวะ

เลิกขับช้าๆแล้วแช่ขวากันเถอะครับ เวลาคนขับแช่ส่วนใหญ่คนจะไม่ค่อยมีสติมองหลังเลย

ขับช้า ขับเรื่อยเปื่อย ใช่ว่าจะปลอดภัยจากพวกประมาท

ถ้าสติไม่พร้อม ก็อยากให้ขับเป็นจังหวะเดียวกับการจราจรครับ ปลอดภัยกว่าแน่นอน

ผมอยากให้มีการรณรงค์ถึงการขับรถให้ตัวเองปลอดภัยมากกว่าการบอกว่าขับเร็วแล้วจะไม่ปลอดภัย

ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ rotaryman

รถก็เน่าเสือกจะห้าวอีกเลวจริงๆเดือดร้อนคนอื่น :'(

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ขนาดขับช้าชิดซ้ายยังโดนคนอื่นชนเลยครับ
มันอยู่ที่จิตสำนึกด้วยส่วนนึง ทำตามกฏจราจร มันก็ลดเรื่องพวกนี้ได้ละ

ออฟไลน์ Tiger3539

อีกหนึ่งราย ขับช้าแช่ขวาแล้วก็ซวยโดยไม่รู้อีโหน่อีเหน่
จริงๆคันกล้องเองก็เกือบโดนเหมือนกันถ้าท้ายมันเด้งผิดจังหวะ

เลิกขับช้าๆแล้วแช่ขวากันเถอะครับ เวลาคนขับแช่ส่วนใหญ่คนจะไม่ค่อยมีสติมองหลังเลย

ขับช้า ขับเรื่อยเปื่อย ใช่ว่าจะปลอดภัยจากพวกประมาท

ถ้าสติไม่พร้อม ก็อยากให้ขับเป็นจังหวะเดียวกับการจราจรครับ ปลอดภัยกว่าแน่นอน

ผมอยากให้มีการรณรงค์ถึงการขับรถให้ตัวเองปลอดภัยมากกว่าการบอกว่าขับเร็วแล้วจะไม่ปลอดภัย

ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ด้วยนะครับ

เห็นด้วยส่วนนึ่ง ช้าแช่ขวา ควรปรับปรุงตัว

แต่ขับปาดไปมา ก็ไม่ควรทำ
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขอให้คนขับนิสสันคันนั้น ชดใช้กรรมที่ก่อขึ้นอย่างสาสมครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Jomyoot parnejohn

• การเดินทาง...
ปาดไปปาดมา ไม่เจียมสภาพรถเลยจริงๆ  >:(

ญาติคนขับกระบะ เล่นให้หนักเลยครับ
2011 320d SE E90
2007 Camry 2.4V
2003 Altis 1.8G

ออฟไลน์ Seasons

• Newbie
  • *
ขับรถหมั่นมองกระจกหลัง กระจกข้างซ้ายขวา บ่อยๆ เถอะครับ เซพตัวเองจากคนอื่นไปในตัว

บ่อยครั้งเจอรถขับ 80 แช่ขวา บางทีหงุดหงิดบ้างในบางจังหวะที่รีบต้องทำเวลา เปิดไฟเลี้ยวขวาค้างก็เเล้ว กระพริบไฟสูงสองครั้งก็เเล้ว

สุดท้ายก็ต้องวิ่งตามจนซ้ายว่างเเล้วก็แซงซ้ายไป  :-\

ออฟไลน์ Harem

R.I.P ผู้เสียชีวิตครับ ชีวิตต้องจบลงเพราะตัวเหี้ยขับรถอีกแล้วเศร้าใจ

ออฟไลน์ totochan

R.I.P ผู้เสียชีวิตครับ
ถามประดับความรู้ครับกรณีแบบนี้ ชนฝั่งผู้โดยสาร ผมเห็นว่าฝั่งคนขับสภาพยังดีอยู่ ภายในฝั่งคนขับน่าจะคงสภาพไว้ได้เยอะเลย
แล้วคนขับเสียชีวิตเนื่องจากอะไรครับ หรือว่าแรงกระแทกด้านขัางมันเยอะมากครับ แล้วผู้เสียชีวิตคาดเข็มขัดมั้ยครับ

ออฟไลน์ trumpetx

ตกใจ นึกว่าหลังกระบะมีคนนั่ง แย่แน่ ที่แท้คือบรรทุกมอ'ไซค์

ไอคนขับนิสสัน มันน่ากินยำลูกกุยไทย

ลูกกุยนี่ คำเมืองใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ keamgladnan

ในรูปกระบะนั่นโตต้าใช่มั๊ยคับ  ทำไมไปดูในคลิปผมไม่เห็นไททันเลย

rip ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2016, 19:55:01 โดย keamgladnan »

ออฟไลน์ Jomyoot parnejohn

• การเดินทาง...
ในรูปกระบะนั่นโตต้าใช่มั๊ยคับ  ทำไมไปดูในคลิปผมไม่เห็นไททันเลย

rip ครับ

ในรูปเป็นไททันตัวใหม่ครับผม สังเกตุจากฝาถังน้ำมันในภาพสุดท้าย
2011 320d SE E90
2007 Camry 2.4V
2003 Altis 1.8G

ออฟไลน์ recycleman

ยังมีอีกเยอะครับบนถนนเมืองไทย ไอ้พวกชอบซิ่งชอบมุดแต่ไม่ดูสภาพรถและศักยภาพของตัวเองเนี่ย

ถ้าผมเจอแนวๆนี้ผมจะหนีให้ไกลๆเลย โอกาสงานจะเข้ามีสูงมาก