ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถมุดแบบนี้ ทำให้คันอื่น ชนกันมากมาย หายนะมากๆ  (อ่าน 12494 ครั้ง)

ออฟไลน์ SLuang

• Hero Member
เห็นแล้วหดหู่ครับ   เสียใจกับผู้บริสุทธิ์ที่ต้องเสียชีวิต  เสี้ยววินาทีจริงๆ  ครับ อะไรๆ ช่างมารวมอยู่ที่เดียวกันหมดเลย
ถ้าเลน อีกฝั่ง รถใหญ่ไม่สวนมา คงไม่สูญเสียมากเท่านี้

"รถจยย.เวฟ น้ำเงินดำ (รถใหม่ไม่ติดแผ่นป้าย)"

เป็นรถใหม่  ที่คันไตรตันบรรทุกอยู่หลังกระบะ ตอนจบเห็นหล่นจากกระบะหลังพอดี

ออฟไลน์ Fly to dream

มุดโง่ๆ ทำคนอื่นเดือดร้อน รถเน่าแบบนั้นยังจะขับกาก สงสารคนตาย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Mike

ขับรถส้นตีน เลวรำยะ  >:(
ทำไมมึงไม่ตาย คนขับ Sunny

แต่ดันพาคน ที่ไม่รู้เรื่องขับมาดีๆ เสียชีวิต
ทำให้คนในครอบครับ Triton ต้องลำบาก สูญเสียคนที่รัก

ฟ้องแพ่ง ไอ้คนขับ Sunny ให้หนัก
ให้มันสิ้นเนื้อประดาตัว ตกที่นั่งลำบาก ใช้กรรมในคุกไปทั้งชีวิต

เห็นคลิปแบบนี้ ทีไรหงุดหงิดทุกทีวุ้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2016, 21:02:22 โดย Mike »
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ 6162002

RIP ผู้เสียชีวิตด้วยครับ ดูเหมือนถนนจะรถเยอะ ลักษณะขับตามๆกันไปทั้งสองเลนมากกว่าจะเป็นการแช่ขวาทั้งที่ถนนโล่งนะครับ

แต่สงสัยนิดนึง ดูจากสภาพรถ ฝั่งคนขับไทรทันไม่เสียหายมาก  ถุงลมทำงานปกติ ถึงขั้นเสียชีวิตเลยหรือครับ หรือว่าคนขับไม่ได้รัดเข็มขัดหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
คิดว่ารถเก๋งไม่น่ามีประกัน ชดใช้อ่วมแน่เมิงเอ้ยยยย  ขับซะคิดว่ารถมันเป็น GTR หรอ

เรียกค่าเสียหายแบบเอาให้หนักเลยครับ ขนาดที่ว่า ขายที่ ขายบ้าน ก็ยังไม่พอใช้อ่ะ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ tnp_super

คนขับไทรทันน่าจะโดนแรงเหวี่ยงจากการถูกชน จนอาจทำให้คอหักเสียชีวิต ส่วนคนขับนิสสันมันทำไมดวงดีจัง งานนี้ถ้าไม่มีประกันรับรองขายที่ใช้หนี้กันบานแน่ๆ โชคดีนะนิสสัน แบบนี้รถเก่าๆขับซิ่งๆต้องหลีกให้ไกล

ออฟไลน์ mothsan

ผมเบื่อมากเลย แบบรถเก่าๆ สภาพยังไม่ไหวเลย ดันมาซิ่งอีก รถพร้อมระเบิดชีวิตคนอื่นตลอดเวลา  เจอบ่อยมากกกกก
ผมไม่ยุ่งหรอกพวกนี้ พอชนมารถเก่า ติดแก๊ส ไม่มีประกัน  ชนมา ก็ มาขอโทษ ขอโพย ไม่มีเงิน แล้วทำไม ไม่ขับรถระวังๆ หน่อยล่ะฟ่ะ

ออฟไลน์ Alcatraz

อันนี้ผมอยากได้ข้อมูลเฉยๆ นะครับ

อยากรู้ว่าลิมิตคันนี้เป็นยังไงบ้างครับ อัตตราเร่ง ช่วงล่าง ได้แค่ไหน ผมไม่ได้คาดหวังอะไรกับรถราคามือ2ไม่ถึงแสนนะ แต่แค่อยากรู้จริงๆ

ออฟไลน์ meeuwarn

ไม่ตายดีแล้วครับ จะได้อยู่ชดใช้ความผิดที่ก่อไว้

ไม่มีตังเตรียมเข้าคุก

ขอให้พิการ จนขับรถไม่ได้ และสืบพันธุ์ ไม่ได้ DNA ห่วยๆ ไม่ควรขยายพันธุ์ ครับ

ออฟไลน์ tvm

ขอสาบแช่งนิสสันต้นเหตุครับ

ขอแสดงความเสียใจกับผู้บาดเจ็บและเสียชีวิตทุกท่าน

ปกติเวลาขับรถจะคอยระวังรถรอบตัวให้มากว่าที่สุด ต่อไปต้องยิ่งระวัง โดยเฉพาะทรีนผี มาเร็วๆ แบบง่าวๆ เห้อ

ออฟไลน์ SM.

แทบดูไม่ออกเลยว่า รถอะไร พังยับมากๆ

ออฟไลน์ starlight

RIP

ขับรถไม่รู้สมรรถนะรถตัวเอง ระห่ำเกินเหตุ  ช็อคอัพ มันหมดสภาพแล้ว สปริงดีดเด้งดึ๋ๆ ตลอดเวลา  หักพวงแบบนี้ ท้ายสะบัดแน่นอน

ไม่น่าเลย

เสียใจด้วย

ออฟไลน์ CJ.

อันนี้ผมอยากได้ข้อมูลเฉยๆ นะครับ

อยากรู้ว่าลิมิตคันนี้เป็นยังไงบ้างครับ อัตตราเร่ง ช่วงล่าง ได้แค่ไหน ผมไม่ได้คาดหวังอะไรกับรถราคามือ2ไม่ถึงแสนนะ แต่แค่อยากรู้จริงๆ

สงสัยด้วยเหมือนกันครับ ดูในคลิปเด้งๆ เหมือนโช้คมันหมดสภาพแล้ว

แต่ถึงช่วงล่างป้ายแดงเลยของรุ่นนี้ torsion beam? ก็ไม่น่าจะดีเท่าไหร่ ถ้าเป็น multilink แบบของ lancer จะดีกว่ารึเปล่า?
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

promt

• บุคคลทั่วไป
รถเก่า สภาพไม่พร้อม ยังจะซิ่ง

เสียหายขนาดนี้ เตรียมขายที่ ขายนา เป็นหนี้ โดนยึดทรัพย์ขายทอดตลาดจะไม่รู้จะพอไหม

ออฟไลน์ redsun

เจอพวกง่อยๆ อยู่ห่างๆไว้เลยครับ

ขอแสดงความเสียใจ
กับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ G.K

• Respect Others' Opinions.

รถรุ่นนี้แข็งมากครับ ช่วงล่างดี ทนทาน อัตราเร่งใช้ได้ ไม่มีถุงลมฯ ไม่มี ABS แต่ระบบเบรคไว้ใจได้ รถค่อนข้างกินน้ำมัน มือสองสภาพดีหายากครับ ประกอบกับจะถูกนำไปติดแก็สกันเสียหมด อะไหล่มือหนึ่งยังมีอยู่ รุ่นในคลิ๊บเป็นเครื่อง 1500 cc. เครื่องกับเกียร์สภาพดียังหาได้ เช่นที่จรัญออโต 

ปัญหาของรถในคลิ๊บน่าจะเป็นรถติดแก็ส แล้วรองสเปซเซอร์  ทำให้ศูนย์หลังไม่ดี เกิดอาการท้ายปัดได้ง่าย  เหตุการณ์คล้ายกับทีด้ากับกระบะฟอร์ด  รถในคลิปไม่ได้โช้คเสียแต่เพราะสภาพถนนที่ไม่ดีเป็นลอนคลื่น  สังเกตุได้จากฟอจูนเนอร์สีดำ ด้านซ้ายก็มีอาการขย่มเช่นกัน  ในจังหวะแซงท้ายรถที่มีอาการเหวี่ยงไปเจอกับถนนที่เป็นลอนคลื่น ทำให้หน้ายางลอยจากพื้นถนน ไม่มีอะไรยึดเกาะถนน ทำให้เกิดอาการท้ายปัด
      ในส่วนของแซงมองว่ารออีกนิดช่องน่าจะเปิดมากขึ้น สามารถแซงได้ปลอดภัยกว่า  ลักษณะการแซงก็ไม่ได้มีอะไรที่เป็นพิเศษ แต่เพราะพลาดท้ายปัดทำให้เกิดอุบัติเหตุและมีผู้เสียชีวิตจากการกระเด็นออกนอกตัวรถ คาดว่าไม่ได้คาดเข็มขัดนิรภัย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ seeker

ขอประนามคนขับนิสสัน ให้ได้รับผลกรรมที่ทำเลวไว้
RIP ผู้สูญเสีย

ปล
เห็นคลิปนี้ ก็อย่าขับช้าแช่ขวาเลยครับ
เวลาขับรถต่างประเทศ นี่แซงแล้วก็หลบอย่างไวเลยครับ

ออฟไลน์ IncarRus

Triton ขับช้าจริง,,, แต่ผมว่า คลิปมันสั้นเกินกว่า ที่จะบอกว่าเค้าแช่ขวานะคับ, ก็เห็นว่าเค้าแซงมาเรื่อยๆ
....วินาทีที่ 8 ,,, พอพ้น CRV (หรือป่าว) เค้าก็เริ่มเบี่ยงออกซ้าย เพื่อหลบให้แล้วด้วย, แต่ Sunny ก็มุดมาพอดี
....Sunny น่าจะเสียหลักตรงนี้,,, เพราะหักพวงมาลับเพิ่ม เพื่อหลบ Triton ที่เบี่ยงเบียดเข้ามา

10 ล้อก็นะ,,, จังหวะ พอดี๊ พอดีกันเลย, เสยให้เต็มๆ
....แต่กระบะที่ตาม 10 ล้อมา,,, หักหลบฟึ๊บฟั๊บเลย น่าจะ Vigo ไหมคับ, บังคับรถดีจริงๆ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
วิญญาณนักแข่งเข้าสิงแบบไม่ดูสถานที่และเวลา ดูๆจากคลิปแล้ว ไม่น่าแซงด้วยนะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ตกใจ นึกว่าหลังกระบะมีคนนั่ง แย่แน่ ที่แท้คือบรรทุกมอ'ไซค์

ไอคนขับนิสสัน มันน่ากินยำลูกกุยไทย

ลูกกุยนี่ คำเมืองใช่ไหมครับ

แม่นล่ะคับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
เสียใจด้วยครับ
กรณนี้ถ้ามีแบริเออร์น่าจะไม่มีการสูญเสียนะ
เพราะคงชนแต่คงไม่ข้ามไปอีกฝั่งแน่นอน
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ maggie

ถ้าจะว่าว่าSunny สภาพไม่ดีแล้วมาขับบนถนน จริงๆก็ต้องไปว่า ตรอ.ด้วยมั้งปล่อยให้ตรวจสภาพผ่านมาได้ยังไง มาตรฐานการตรวจสภาพรถมันอยู่ตรงไหน ถ้าแค่ไฟหน้าติดบีบแตรดัง ไฟเบรค ไฟเลี้ยวใช้ได้ทุกดวง ค่าไอเสียไม่เกิน ถ้าแค่นี้ผมว่ามันยังมีรถสภาพแย่ๆแบบนี้อีกเต็มถนนเมืองไทย ผมเชื่อว่าหลายๆคนเคยเห็นรถที่สภาพไม่น่าจะวิ่งบนถนนนะ  กำหนดมาตรฐานการตรวจสภาพรถไปถึงระบบเบรค ช่วงล่าง ระบบบังคับเลี้ยวเลยดีมั้ย ผมเชื่อว่ามันมีมาตรฐานของต่างประเทศที่เราสามารถหยิบเอามาใช้ได้เลยนะ เช่น การทดสอบเบรคจากความเร็ว60ให้หยุดภายในกี่เมตรก็ว่าไป ถ้าคันไหนเบรคเกินก็ต้องไปซ่อมและไม่อนุญาติให้ต่อทะเบียนอะไรอย่างนั้น ถ้าทำได้คงลดอุบัติเหตุจากสาเหตุสภาพรถไม่พร้อมใช้งานไปได้อีกเยอะ

ออฟไลน์ Darkart

ขอแสดงเสียต่อครอบครัวผู้เสียชีวิต จากเหตุการณ์ครั้งนี้ด้วยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ alpha14

ทำไมปล่อยให้สัตว์มาขับรถครับ!

ออฟไลน์ 380Z

ในเมื่อควบคุมคนอื่นไม่ได้ก็มาปรับที่ตัวเอง อย่าขับช้าแช่ขวา
รักษาตัวรอดเป็นยอดดี

ออฟไลน์ ps000000

ฟังวิทยุจส100 คนขับอายุ19ยืมรถญาติจะไปสอบใบขับขี่