ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านที่เคย Wrap สติ๊กเกอร์ครับ  (อ่าน 7602 ครั้ง)

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
สอบถามท่านที่เคย Wrap สติ๊กเกอร์ครับ สติกเกอร์ยี้ห้อใหนตอนลอกออกไม่ทำลายสีรถบ้างครับ จะซื้อมาติดเองตอนแรกจะเอาของ 3m 1080 ถามราคามาเมตรละ 1,500฿ แพงไปเลยข้ามไปก่อน เพื่อนๆสมาชิกมียี้ห้อใหนแนะนำไหมครับ ตอนนี้ดูๆของ Oracal ไม่รู้คุณภาพดีรึเปล่าครับ

ออนไลน์ Ryuji

• Newbie
  • *
Re: สอบถามท่านที่เคย Wrap สติ๊กเกอร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2016, 09:45:22 »
สติ๊กเกอร์ที่ออกแบบมาสำหรับการติดรถ  ตัวที่แพงกว่า นอกจากติดง่าย เงา ฯลฯ  จุดหนึ่งก็คือ..อายุกาวครับ  สภาพแวดล้อมเมืองไทย..ร้อน ทำให้กาวเสื่อมเร็วกว่าที่ผู้ผลิตระบุไว้  เวลาลอก...ก็จะมีคราบสติ๊กเกอร์ แม้จะเป็นสติ๊กเกอร์ติดรถก็ตามครับ

oracle ก็โอเคครับ แต่ไม่ควรเกิน 3 ปีก็ควรลอกออกครับ

ออฟไลน์ Focuszaa

• Sr. Member
Re: สอบถามท่านที่เคย Wrap สติ๊กเกอร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2016, 10:07:29 »
อยากทำเหมือนกันครับแต่ผมกลัวทำให้สีรถเสียตอนลอกออกนี่เหละ T_T ใครเคยทำแล้วมีประสบการณ์มาแชร์ให้ฟังหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ MugenRR

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2016, 12:26:28 »
ผมรถสีขาวwrap หลังคาแก้วสีดำ พอติดไปโดยประมาณ 3 ปี เริ่มหลุดและกรอบเพราะจอดตากแดดบ่อยๆ

พอลอกออกเท่านั้นและ สีเหลืองๆ ต้องยอมกลับไปติดใหม่ :'( :'(

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2016, 13:06:39 »
ผมรถสีขาวwrap หลังคาแก้วสีดำ พอติดไปโดยประมาณ 3 ปี เริ่มหลุดและกรอบเพราะจอดตากแดดบ่อยๆ

พอลอกออกเท่านั้นและ สีเหลืองๆ ต้องยอมกลับไปติดใหม่ :'( :'(
ผมรถสีขาว ก็ wrap ใส ไฟหน้ากับกันชนครับ
ไม่กล้า wrap หลังคาดำ กลัวพอลอกออก มันจะขาวกว่าส่วนอื่นๆ ของรถ
แต่ของคุณ นี้ ลอกมาแล้วเหลืองเหรอครับ งง เลย

ออนไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2016, 14:13:02 »
รถผมสีดำ  ทำกระโปรงหน้า และหลังคาดำ (ทำเอง) ก็อยู่ดี สองปีจากนั้นขายไป สภาพก็ยังดีอยู่นะครับ  ใช้ก็ตัวที่คุณถามนั่นแหละ  ติดง่ายไล่ลมง่ายดีครับ

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2016, 14:52:41 »
รถผมสีดำ  ทำกระโปรงหน้า และหลังคาดำ (ทำเอง) ก็อยู่ดี สองปีจากนั้นขายไป สภาพก็ยังดีอยู่นะครับ  ใช้ก็ตัวที่คุณถามนั่นแหละ  ติดง่ายไล่ลมง่ายดีครับ

ตัวใหนครับ 3m หรือ oracal

ออฟไลน์ MugenRR

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2016, 15:12:00 »

ผมรถสีขาว ก็ wrap ใส ไฟหน้ากับกันชนครับ
ไม่กล้า wrap หลังคาดำ กลัวพอลอกออก มันจะขาวกว่าส่วนอื่นๆ ของรถ
แต่ของคุณ นี้ ลอกมาแล้วเหลืองเหรอครับ งง เลย

ใช่ครับ ส่วนมากก็เป็นกันแทบทุกคันและครับ เพราะฟิลม์สีดำมันยิ่งอมความร้อน พอลอกออกสีเพี้ยนครับ แม้จะขัดด้วยเครื่องสีก็โดดจากสีตัวรถเดิมครับ

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2016, 17:29:09 »
ผมทำหลีงคาดำมา ตัวที่ว่าดี ทำที 5xxx
เนื้อสติ้กเก้อร์ดูดฝุ่น ขนรอยๆเพียบ ถ้าชอบเนี๊ยบมองข้ามได้เลย
แถมความบรรลัยมาตอนแกะ แลกเกอร์หลุด
ใครจะ wrap wrap เลยผมบายย  :'(

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 26, 2016, 20:42:35 »
ผมเคยเอาสติ๊กเกอร์ 3m ของคลับ ไปติดวิออสราวๆปีสองปี แกะออกสียังต่างกัน(บรอนซ์) ผมว่าอากาศบ้านเรามันร้อนชื้นแบบสุดๆ ติดมาก็คงต้องดูแลรักษาพิเศษๆหน่อย ตอนลอกออกมันจะได้ไม่เพี้ยนกันมาก

ออฟไลน์ musicman1892

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2016, 03:55:32 »
ของผม wrap หลังคาแก้วงานเกรดจีนยังดีรถจอดในที่ร่ม พึ่งจะไปเปลี่ยนออกสีไม่เพี้ยนอะไรมากเท่าไหร่

ออฟไลน์ porcupine

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 27, 2016, 14:46:43 »
แบบนี้ก็ไม่เหลือซิครับ