ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งรถไปซ่อมต่างประเทศเช่นเพื่อการบูรณะรถต้องเสียภาษีอีกไหม  (อ่าน 2927 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nutcracker

• Sr. Member
ผมคงไม่ทำแน่ๆแต่คิดเล่นๆก็อดสงสัยไม่ได้ครับ ถ้าส่งไปต่างประเทศเพื่อซ่อมแล้วส่งกลับแล้วต้องเสียภาษีอีกไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2016, 01:19:15 โดย Nutcracker »

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ไม่เสียครับ แต่ต้องมีเอกสารนำเข้ามาประกอบด้วย

ออฟไลน์ fairlady

• Newbie
  • *
ถ้ารถคุณจดทะเบียนที่ประเทศไทยแล้ว (ได้ป้ายขาวแล้ว) เท่ากับจ่ายภาษีเรียบร้อยแล้ว (รายปีก็อีกเรื่องหนึ่ง)

ก็เหมือนกับเอารถไปร่วมคาราวานออกไปต่างประเทศแหละครับ

เพราะคุณเอารถออกไป แล้วไปซ่อมหรือไปเที่ยวเค้าก็ไม่รู้หรอก

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
ถ้าทำใบขนสุทธินำกลับก็ไม่เสียภาษีตัวรถ แต่จะมีภาระภาษีค่าซ่อมหรือไม่ขึ้นกับพิกัดครับ
BMW 750E M SPORT