ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเพื่อนๆเจอพวกมุด ปาด ไม่เปิดไฟเลี้ยว จัดการกันอย่างไร  (อ่าน 4993 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
ผมติดนิสัยตั้งแต่ตอนหัดขับรถแล้ว คือผมจะมองกระจกหลังและกระจกข้างบ่อยมากครับ มองบ่อยแม้ขับทางตรงยาว ยิ่งพอมีลูกแล้วทีนี้มากกว่าเดิมอีก เลยมันกจะเห็นพวกชอบจี้ ชอบปาด ชอบมุด

เมื่อก่อนใจร้อนก็กวนคืนแตะเบรกให้ไฟขึ้นมั่ง ทำเป็นแถออกในทิศที่มันจะปาดแซงมั่ง แต่พอมีครอบครัวมีลูก ผมก็เกิดขี้ขลาดขึ้นมา 100% และนึกในใจเสมอ "มึงอยากมุด อยากปาด เชิญ กูหลบให้ ขอให้ไปตายไกลๆครอบครัวกูก็พอ ชีวิตคนในครอบครัวกู มีค่ากว่าขยะบนถนนแบบพวกมึงเยอะ" ก็สะบายใจดีนะครับ 555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Activehybrid

เปิดไฟเลี้ยวหรือไม่เปิดไม่รู้ (แต่ผมเปิดทุกครั้งเป็นนิสัยมา 20ปีแล้ว) แต่ถ้าปาดมาทำให้ต้องเบรคหัวทิ่ม อันนี้ไม่ควรทำแน่นอน
หลักการขับรถผมคือต้องไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน

เรื่องการอยากจอดแล้วไปอบรมกันมันไม่ใช่จะได้ผลดี เวลาลงมาคุยต่างคนต่างมีเหตุผลของตัวเองสาระพัด บางทีผิดแล้วก็ไม่ยอมรับผิดก็มี เอาอารมณ์มาทิ้งลงใส่กันตรงนั้น สุดท้ายมีโอกาศเหม็นขี้หน้า ยิ่งถ้ามีปืนมาฆ่ากัน

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
แล้วแต่กรณี 
ถ้าไม่มีอะไรมาก ก็คงเฉย ๆ

แต่ถ้าปาดเยอะ ก็คงบ่น และ ช่างมันเถอะ ผ่าน ๆ ไป

เพราะชินมาก เจอในกทม.ประจำ  8)

ออฟไลน์ Tan Int

ไม่ว่าอะไรถ้าไม่ตัดหน้ากันจนเกินไป เข้าใจว่าบางทีมันไม่ทันเปิด แต่ถ้าบางทีหงุดหงิดก็มีตบไฟ กดแตรเตือนเบาๆ แล้วก็ปล่อยไป
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
ไม่เปิดไฟเลี้ยวอันนี้เเย่ครับ ถ้าเปิดไฟเลี้ยว เเล้วมุด มุดก็มีอีกครับ 2 เเบบ มุดเเบบให้คนอื่นเดือดร้อน อันนี้ก็น่าเกลียดคับ กับมุดเเบบมีมารยาทบ้าง บางทีเพราะเค้ารีบจิงๆเราต้องเข้าใจครับ คำว่ารีบ อาจจะเกิดกรณีฉุกเฉินต่างๆ เช่น พ่อเข้าโรงพยาบาล เจ็บป่วยด่วน อันนี้ต้องเข้าใจครับ

ทั้งนี้เเละทั้งนั้น ไม่ต้องไปจัดการอะไรทั้งนั้นครับ ขับของเราไปปกติ เพราะบนท้องถนนทุกวันนี้น่ากลัวมากๆครับ ไม่รู้ใครเป็นใคร ช่างมันครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ 2k

บีบแตรเตือนไป แล้วก็จะแบ่งได้เป็นสองกรณีคือแบบแรกคนที่รีบจริงๆ คนพวกนี้จะไปต่อตามทางของเค้า ส่วนแบบที่สองคือขับรถเลวๆเป็นกิจวัตรและพวกนี้มักได้ยินเสียงแต่เป็นชื่อพ่อเสมอๆ ได้ยินทีไรชอบทำฮึดฮัดอยากหาเรื่องเราเจอพวกนี้ต้องพาไปจุดจุดจุด  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Lancer

• Sr. Member
โดนมุด โดนปาดบ่อยๆ ลองสำรวจดูนิดนึงครับ ว่าไปขับขวางใครหรือเปล่าครับ ด้วยความเป็นห่วง