ผู้เขียน หัวข้อ: ++ สอบถามผู้ใช้ Benz CLA Class หน่อยครับ กำลังดูมือสองอยู่ครับ ++  (อ่าน 5408 ครั้ง)

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
พอดีมาถามให้น้องชาย รถเป็น CLA250 จดทะเบียนปี 2015 พอดีไปดูรถมาแล้ว โดยรวมโอเค แต่มีข้อสงสัยอยู่นิดหน่อย

- เอกสารของรถ ขาดแค่ Service Booklet เล่มเดียว เจ้าของบอกว่าไม่แน่ใจ แต่คิดว่าข้อมูลน่าจะเก็บในระบบของ Benz Thailand ไว้แล้ว เลยไม่น่ามีตัวเล่ม อันนี้จริงมั้ยครับ? และถ้ามันหายจริงๆจะมีปัญหาอะไรมั้ย? เพราะรถยังเหลือรับประกันอีก 3 ปี (รถคันนี้ Made in Hungary)

- คันนี้เจาะใส่เซนเซอร์ถอยหลังมา น่าจะเป็นของใต้หวัน โดยรวมก็เรียบร้อย และทำงานได้ดี แต่อยากถามว่าหากระบบไฟรวน จะมีปัญหาเรื่องเคลมกับทาง Benz Thailand มั้ย? คนขายก็ไม่แน่ใจว่าเจ้าของไปติดเองหรือศูนย์ฯที่ออกรถแถมมาให้

- รถใกล้ต้องเข้า Service B แล้ว ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง? และค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ?

- เวลาเข้าเกียร์ถอยหลัง สามารถตั้งให้เลนส์กระจกด้านคนขับปรับลงมามองพื้นได้มั้ยครับ? (แบบที่ใน BMW สามารถทำได้โดยเลื่อนที่ปรับกระจกข้างมาฝั่งขวา)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MCZ

• Jr. Member
  • **
  • I'M C-HR
เขาขายที่ราคาเท่าไหร่ครับ
W205TH
Mercedes AMG Petronas Formula One Team

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
เซ็นเซอร์ถอยหลัง ปกติเชื่อมต่อกับสัญญาณไฟถอยแค่นั้นครับ ไม่ได้ไปยุ่งกับระบบอื่น
ถ้าเค้าแฟร์ ก็น่าจะเคลมจุดอื่นให้ได้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MCZ

• Jr. Member
  • **
  • I'M C-HR
เซ็นเซอร์ถอยหลัง ปกติเชื่อมต่อกับสัญญาณไฟถอยแค่นั้นครับ ไม่ได้ไปยุ่งกับระบบอื่น
ถ้าเค้าแฟร์ ก็น่าจะเคลมจุดอื่นให้ได้

เหมือนเคยได้ยินว่าเรื่องระบบไฟฟ้าจะวารันตีขาดครับ
W205TH
Mercedes AMG Petronas Formula One Team

ออฟไลน์ bobsan

เอา vin ไปเช็คที่ศูนย์เลยครับเพื่อความชัวร์

ออฟไลน์ Smith686

Service B  เป็นการเช็กประมาณสิบกว่ารายการ  รายการที่ต้องเปลี่ยนแน่ๆคือน้ำมันเครื่องกัยไส้กรองน้ำมันเครื่อง  ส่วนรายการอื่นน่าจะยังไม่มีเพราะเป็นรถปีแรก  ค่าใช้จ่ายไม่เกินหมื่นบาทครับ

ออฟไลน์ V221

ไมล์และประวัติสามารถเช็คได้ที่0เลยครับเพราะตอนนี้ออนไลน์หมดแล้ว ส่วนเรื่องกระจกมองหลังถ้ามีMemoryที่เบาะก็คลเหมือนรุ่นอื่นๆคือให้ปรับตำแหน่งกระจกมองหลังด้านช้ายไว้เวลาเข้าเกียร์ถอย กระจกก็จะกดลงต่ำเองครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เท่าไหร่น้อ?

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
กระจกมองข้างปรับได้ครับ

เข้าเกียร์ถอย กดปรับกระจกมองข้างด้านซ้าย ปรับตามที่ต้องการ ปล่อยไว้เลยครับ
พอเดินหน้า ก็จะปรับกลับมาตำแหน่งปกติเองครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รู้ทะเบียน โทรถามศูนย์ครับ ว่าตอนนี่เลขไมล์เท่านี้ ต้องทำอะไรต่อ

แต่ให้แนะนำจริงๆ รุ่นนี้อย่าเล่นเลยครับ ไป CClassดีกว่าแต่ถ้าลองขับเทียบกันแล้วรับได้ก็โอ

ออฟไลน์ chaithawat

รู้ทะเบียน โทรถามศูนย์ครับ ว่าตอนนี่เลขไมล์เท่านี้ ต้องทำอะไรต่อ

แต่ให้แนะนำจริงๆ รุ่นนี้อย่าเล่นเลยครับ ไป CClassดีกว่าแต่ถ้าลองขับเทียบกันแล้วรับได้ก็โอ
+1 ไปนิวซีคลาสดีกว่าเยอะครับ ใหญ่โตนั่งสบายกว่าโดยเฉพาะเบาะหลังไม่อึดอัดเวียนหัว
ตัวบุคออกใหม่ได้ครับ เสียเงินนิดหน่อยกับ 0 ที่เราเซอร์วิสล่าสุดออกได้เลย ผมเคยหายครับตอนเต๊นท์เอารถไปจอดขาย

ออฟไลน์ raygun

มันก็แล้วแต่คนชอบไหมครับ
C Class มันก็ไม่ได้ดีกว่าในทุกกรณีซะหน่อย

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลมากๆครับ

ออฟไลน์ SM.

CLA 250 นี่น่าสนครับ แรงดี ถ้าชอบ แล้วไม่ติดที่รถคันเล็ก นั่งหลังอึดอัดไปหน่อย ก็ลุยเลยครับ

ส่วนเรื่องเล่ม ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่า ควรจะมีหรือเปล่า

แต่ก็ตรวจสอบได้ครับ ตามที่หลายๆท่านข้างบนว่าไว้

ออฟไลน์ Nikle_pk

+1 ไปนิวซีคลาสดีกว่าเยอะครับ ใหญ่โตนั่งสบายกว่าโดยเฉพาะเบาะหลังไม่อึดอัดเวียนหัว
ตัวบุคออกใหม่ได้ครับ เสียเงินนิดหน่อยกับ 0 ที่เราเซอร์วิสล่าสุดออกได้เลย ผมเคยหายครับตอนเต๊นท์เอารถไปจอดขาย
มันไม่ได้ดีกว่าขนาดนั้นหรอกครับ
รถมันคนละจุดประสงค์กันเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0