ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องรถที่มีเบาะหลังปรับไฟฟ้าหน่อยครับ  (อ่าน 4585 ครั้ง)

ออฟไลน์ eirene

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้มีแผนเทิร์น Camry ตัวเก่า (ปี 2007) เป็นรถที่เหมาะสำหรับผู้สูงอายุมากขึ้นอยู่ครับ ตอนนี้เล็ง Camry Hybrid ตัวปัจจุบันอยู่ เพราะมันปรับเอนเบาะหลังได้น่าจะให้ความสะดวกสบายพอสมควรสำหรับคนแก่ๆที่ปวดหลังตลอดเวลา แต่ก็อยากสอบถามเพิ่มเติมครับ ว่าตอนนี้มีรถรุ่นอะไรบ้างที่ปรับเบาะหลังไฟฟ้าให้มันเอนได้เยอะๆบ้าง อยากเน้นเป็นซีดานทั่วๆไปนะครับ เพราะไม่ชินรถตู้ ราคาไม่เกิน 1.5-2ล้าน เน้นนั่งหลังสบายๆหน่อย (มีงบผ่อนจำกัดครับ)

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
รถใหม่หรือมือสองครับ? ถ้ามือสองก็BMW 730L E66 หรือ Benz S300 W221 ไปเลยครับ แต่ผมจะชอบเบาะหลังของW221มากกว่าหน่อยนึงและเข้าออกสะดวกด้วยครับ หรือLexus LS460ก็สบายแน่นอนครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Skyforce

ถ้าในงบบก็ camry hybrid คุ้มสุดละครับได้ตามสเป็คราคาไม่เกินงบ ช่วงล่างนุ่มสบาย
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ eirene

• Jr. Member
  • **
รถใหม่หรือมือสองครับ? ถ้ามือสองก็BMW 730L E66 หรือ Benz S300 W221 ไปเลยครับ แต่ผมจะชอบเบาะหลังของW221มากกว่าหน่อยนึงและเข้าออกสะดวกด้วยครับ หรือLexus LS460ก็สบายแน่นอนครับ

มือหนึ่งหรือมือสองก็ได้ครับ E66 และ W221 ที่ว่านี่ ค่าซ่อมบำรุงตามระยะทางแพงมากมั้ยครับ

----------------

ถ้าในงบบก็ camry hybrid คุ้มสุดละครับได้ตามสเป็คราคาไม่เกินงบ ช่วงล่างนุ่มสบาย

ครับผม เป็นหนึ่งในตัวเลือกที่มองอยู่ครับ

ออฟไลน์ CJ.

Camry ก็ดีครับ

Full size luxury มือสองผมว่าไปเป็นภาระจขกท.เปล่าๆ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ SM.

Camry ก็ดีครับ

Full size luxury มือสองผมว่าไปเป็นภาระจขกท.เปล่าๆ

ออฟไลน์ TorTy

LS 460 ราคาจับต้องได้เลยครับช่วงนี้น่าใช้สุดภาพรวมดีมากจะมีเรื่องน้ำมันเรื่องเดียวที่จะกินดุหน่อยครับเครื่อง V8 นอกนั้นเทียบกับรถคู่แข่งปีเดียวกันพอเป็นมือสองน่าเล่นสุดแล้วส่วนเบนซ์ บีเอ็ม ระยะยาวความทนทานกับราคาอะไหล่จะสูงกว่าครับส่วนตัวไม่ขอเสี่ยง
หรือจะหา ES300h มือสองใหม่ๆก็น่าสนใจมากครับถ้าซิ่งขึ้นอีกนิดแต่ด้านหลังจะด้อยกว่าเล็กน้อย GS250 ถ้างบ 2ล้านกลางนี่ได้รถใหม่เลยครับตอนนี้เกร์ยหลายที่เคลียสต๊อกอยู่ตัวไมเนอร์ได้เครื่อง 200t มาแทน V6 2,500 น่าใช้มากครับตัวเก่า

ภายในดีกว่าแคมรี่เยอะอยู่ครับถ้าถูกใจแคมรี่จริงๆก็เล่นได้ครับเอาจริงๆก็นั่งสบายมากแล้ว
พวก Alphard Vellfire มือสองตัวเก่าผมว่าไม่ค่อยน่าเล่นครับถ้าขับเองนะมันยังขับไม่เหมือนรถเก๋งแยยตัวใหม่ครับตัวใหม่เปลี่ยนไปเยอะมากขับดีจริงๆ
แก้ไขข้อความ

ออฟไลน์ kail

• Newbie
  • *
LS 460 ราคาจับต้องได้เลยครับช่วงนี้น่าใช้สุดภาพรวมดีมากจะมีเรื่องน้ำมันเรื่องเดียวที่จะกินดุหน่อยครับเครื่อง V8 นอกนั้นเทียบกับรถคู่แข่งปีเดียวกันพอเป็นมือสองน่าเล่นสุดแล้วส่วนเบนซ์ บีเอ็ม ระยะยาวความทนทานกับราคาอะไหล่จะสูงกว่าครับส่วนตัวไม่ขอเสี่ยง
หรือจะหา ES300h มือสองใหม่ๆก็น่าสนใจมากครับถ้าซิ่งขึ้นอีกนิดแต่ด้านหลังจะด้อยกว่าเล็กน้อย GS250 ถ้างบ 2ล้านกลางนี่ได้รถใหม่เลยครับตอนนี้เกร์ยหลายที่เคลียสต๊อกอยู่ตัวไมเนอร์ได้เครื่อง 200t มาแทน V6 2,500 น่าใช้มากครับตัวเก่า

ภายในดีกว่าแคมรี่เยอะอยู่ครับถ้าถูกใจแคมรี่จริงๆก็เล่นได้ครับเอาจริงๆก็นั่งสบายมากแล้ว
พวก Alphard Vellfire มือสองตัวเก่าผมว่าไม่ค่อยน่าเล่นครับถ้าขับเองนะมันยังขับไม่เหมือนรถเก๋งแยยตัวใหม่ครับตัวใหม่เปลี่ยนไปเยอะมากขับดีจริงๆ
ขอสอบถามเป็นความรู้ครับ GS 250/300 v6 ตัวเก่าเบาะหลังสามารถปรับไฟฟ้าได้ด้วยเหรอครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Anvers30

ขอสอบถามเป็นความรู้ครับ GS 250/300 v6 ตัวเก่าเบาะหลังสามารถปรับไฟฟ้าได้ด้วยเหรอครับ ขอบคุณครับ

ปรับไม่ได้ครับ เลกซัสรุ่นที่ปรับเบาะหลังได้มีแค่ LS NX และ RX ตัวใหม่ครับ และ GS กับ ES ตัวปัจจุบัน บอกตามตรงนอกจากวัสดุที่ดีกว่าแคมรี่ และช่วงล่างที่ซับแรงสะเทือนดีกว่า มั่นคงกว่า (ES วัสดุภายในจะดีกว่าแคมรี่นิดเดียวเท่านั้น) นั่งสบายสู้แคมรี่ไม่ได้ครับ ลองไปนั่งเทียบกันได้ จะพบว่า Legroom แคมรี่ HV มีมากกว่า GS พอสมควร (แพลทฟอร์มขับหลังมีส่วนทำให้ด้านหลัง legroom แคบ) อีกทั้งเบาะปรับเอนได้จะผ่อนคลายอิริยาบถได้มากกว่า แม่ผมยังชอบกว่า GS เลย แกบ่นทุกทีที่นั่ง ว่าเหยียดขาไม่ค่อยได้ 55

ส่วน ES นั่งสบายกว่า GS แต่ผมว่าโดยรวม เบาะที่ปรับเอนได้ของแคมรี่ HV จะทำให้นั่งทางไกลสบายกว่าครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Camry น่าจะลงตัวสุดนะครับ เคยนั่งปรับเอนสุดแล้วนั่งสบายมากๆครับ

ออฟไลน์ Focuszaa

• Sr. Member
ไม่ต้องกังวลใจ ก็ต้อง Camry ครับ เห็นบอกว่ามีงบผ่อนจำกัดก็คงไม่ได้ซื้อสดก็ตัด มือสอง ยุโรบไปเลยเพราะว่าต้องมาระแวงกับค่าซ่อมอีกใช้รถใหม่สดๆ ไม่ต้องห่วงอะไรดีกว่าครับ รถ D-seg นั่งสบายสุด Camry นี่เหละผมชอบที่สุดแล้วครับ

ออฟไลน์ tsubasa

จากโจทย์ของ จขกท คำตอบก็น่าจะเป็น camry นั่นแหละครับ เพราะถ้าเป็นรถมือสองยุโรป ค่าดูแลแพงกว่าเยอะครับ

จริงๆ อยากแนะนำ alphard เพราะนั่งสบาย เอนนอนได้เลย คนแก่ชอบมากๆครับ
หรืออยากให้มองดูพวก ppv fortuner pajero เบาะแถวสองเอนนอนได้มากกว่า camry แต่รถมันไม่ได้นิ่มสบายและยังสูงอีกต่างหาก  หรือจะเอาแค่เอน everest ก็ทำได้ แต่จะน้อยกว่า fortuner pajero

เอนได้กับเอนนอนต่างกันนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าผ่อนก็แคมรี่นั่นแหละครับ จบแล้ว