ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อนาวาร่าตัวสปอตเทค ใส่รุ่นก่อนหน้านี้ได้มั้ย (ถามเพื่อความชัว)  (อ่าน 6980 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
วางแผนจะเปลี่ยนล้อแม็กนาวาร่าตัวก่อนค่ะ (เริ่มเก็บเงินมาซักพัก) มองหาหลายล้อ ที่สวยก็แพงมาก ที่ไม่แพงก็ไม่ค่อยสวย พอดีไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง เห็นล้อตัวสปอตเทค เราว่ามันสวยเลยนะ ขอบ 18 ถามช่างศูนย์ว่าใส่รถเราได้มั้ย ได้คำตอบว่า "ไม่แน่ใจครับแต่น่าจะใส่ได้นะ เพราะมองๆดูแล้วก็เหมือนจะรูเท่ากัน" ฟังแล้วก็มั่นใจเหลือเกิน (ประชดนะ)

ก็เลยอยากจะมาถามเพื่อนสมาชิกว่า ล้อตัวนี้มันเปลี่ยนใส่รถนาวาร่ารุ่นก่อนได้มั้ย แบบรูตรงโดยไม่ต้องแปลงอะไรเลย
อีกตัวที่สวย คือ ล้อของตัวท็อปก็สวย ไม่แน่ใจว่าใส่ได้เลยมั้ย

ขอบคุณค่ะ
ปล.เผื่อฟลุ็กได้ล้อมือสองตามร้านยางค่ะ เพราะล้อนาวาร่าตามร้านยางหายากมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2016, 22:10:07 โดย kris-lack »

ออฟไลน์ Arado_kung

ใส่ได้ครับ รูน็อตเท่ากันเป๊ะ อยากได้ล้อลายนี้จริงๆผมแนะนำให้หาตามคลับ มีคนเอาล้อป้ายแดงมาปล่อยอยู่เรื่อยๆราคาถูกกว่าที่ศูนย์แน่นอน แต่ผมบอกไว้ก่อนนะล้อตัวนี้รวมทั้งของตัว VL ให้ยาง 255/60 R18 ซึ่งหาร้านที่มียางในสต็อคยากมาก ต้องใส่ยาง 265/60 R18 เหมือนยี่ห้ออื่นเค้าแทนถ้าขี้เกียจหายางเบอร์เดิม

ปล. กระบะนิสสันมันอินดี้ตั้งแต่รูน็อตยันยาง ฮ่วย

ใส่ได้ครับ รูน็อตเท่ากันเป๊ะ อยากได้ล้อลายนี้จริงๆผมแนะนำให้หาตามคลับ มีคนเอาล้อป้ายแดงมาปล่อยอยู่เรื่อยๆราคาถูกกว่าที่ศูนย์แน่นอน แต่ผมบอกไว้ก่อนนะล้อตัวนี้รวมทั้งของตัว VL ให้ยาง 255/60 R18 ซึ่งหาร้านที่มียางในสต็อคยากมาก ต้องใส่ยาง 265/60 R18 เหมือนยี่ห้ออื่นเค้าแทนถ้าขี้เกียจหายางเบอร์เดิม

ปล. กระบะนิสสันมันอินดี้ตั้งแต่รูน็อตยันยาง ฮ่วย
ขอบคุณค่ะ เราก็ไปส่องในคลับอยู่ แต่จะเป็นร้านยางมือสองเอามาประกาศขาย เอาจริงๆคือ ไม่กล้าโอนเงินซื้อค่ะ เรื่องขนาดยางตัวเก่าก็เป็นค่ะ เพราะยางที่เราใส่ก็ได้ขยับเป็น 265 เพราะ 255 ไม่มี

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
ได้ชัวครับ เรื่องยางไม่ยากปกติยางติดรถหลายค่ายก็มีหลายรุ่นเหมือนกันที่เบอหาตรงยาก
ก็ใช้วิธีเทียบเอา ไม่แปลกครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ได้สิครับ ตำนาน 6รู114.3 เจ้าเดียวเลยมั้ง

ได้สิครับ ตำนาน 6รู114.3 เจ้าเดียวเลยมั้ง
เอ่ออ ขออภัยค่ะ 114.3 คือ??

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ค่าPCDครับ
กระบะ PPV ทุกคัน จะเป็น 6รู 139.7
มีแค่ Navara คันเดียวที่ใช้ 6รู 114.3
เหตุผล ผมจำไม่ค่อยได้ละ น่าจะเป็นเรื่องการเบรก หรือความทนทานอะไรนี่ละครับ รอผู้รู้อีกทีละกัน
ผมเห็นบางคนจะออกกระบะนิสสันแต่ชอบแต่งรถ แต่สุดท้ายไม่เอาเพราะหาล้อใส่ยากและไม่อยากแปลง

ออฟไลน์ Tien.W

ล้อมือสอง ต้องดู ต้องเห็นด้วยตา นะครับ

รูปถ่ายมาสวยๆ ของจริง อาจจะยับ หรือ ซ่อมมา ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Darkart

ไปดูด้วยตาตัวเอง และหาผู้มีความรู้เกี่ยวกับล้อแม็กด้วยก็ดี เพื่อความถูกต้องและชัวร์ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ค่าPCDครับ
กระบะ PPV ทุกคัน จะเป็น 6รู 139.7
มีแค่ Navara คันเดียวที่ใช้ 6รู 114.3
เหตุผล ผมจำไม่ค่อยได้ละ น่าจะเป็นเรื่องการเบรก หรือความทนทานอะไรนี่ละครับ รอผู้รู้อีกทีละกัน
ผมเห็นบางคนจะออกกระบะนิสสันแต่ชอบแต่งรถ แต่สุดท้ายไม่เอาเพราะหาล้อใส่ยากและไม่อยากแปลง
ขอบคุณค่ะ
5555 อ่านแล้วฮาดี ทุกตัวเป็น 139.7 ตัวเองเป็น 114.3 แล้วยังจะมาบอกว่าดีกว่าของชาวบ้านเขาอีก

ออฟไลน์ Arado_kung

ค่าPCDครับ
ขอบคุณค่ะ
5555 อ่านแล้วฮาดี ทุกตัวเป็น 139.7 ตัวเองเป็น 114.3 แล้วยังจะมาบอกว่าดีกว่าของชาวบ้านเขาอีก

เท่าที่จำได้ PCD 6รู 114.3 มันเป็นของเรโนลต์ครับ พ่องนิสสันสั่งมาว่าต้องใช้แบบนี้ก็เลยต้องใช้ไป ในความเห็นผมไหนๆก็ใช้มา 2gen แล้วไม่ต้องเปลี่ยนกลับเป็น 139 ล่ะ เปลี่ยนกลับไปมาบ่อยๆลูกค้าด่าเปิงพอดี

ออฟไลน์ recycleman

ใส่ได้แน่นอนครับ ล้อค่ายอินดี้เหมือนกัน

แต่ไม่เข้าใจนิสสันจริงๆจะทำสเปคล้อให้ต่างกับชาวบ้านทำไม นี่เป็นอีกเหตุผลหลักๆเลยที่คนคิดจะซื้อต้องคิดหนักถึงขั้นพาลไม่ซื้อแล้วไปค่ายอื่นแทน

ถ้าผมมีอำนาจในการตัดสินใจในนิสสันประเทศไทย ผมจะขอเปลี่ยนแปลงสเปคล้อทันที มั่นใจเลยมันจะทำให้ยอดขายดีขึ้นชัดเจน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมเคยตามในคลับ เรื่อง 6 รู 114 น่ะมันใส่ได้
แต่ที่เป็นปัญหาคือมันจะติดคาลิปเปอร์ปั๊มเบรคครับ
ต้องเจียออก ถ้าอยากชัวร์ ลองไปถามน้าๆในคลับนาวาร่าเลยครับ
ตัวของ D23 จะใส่ D40 ต้องเจียหน่อยๆ อันนี้ผมไม่ชัวร์นะ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..