ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ 316i f30 มีอาการเครื่องเขย่าแต่ 0 ทำอะไรให้ไม่ได้ มีใครเป็นบ้างครับ  (อ่าน 2858 ครั้ง)

ออฟไลน์ wukiat

• Newbie
  • *
ซื้อ 316i f30 มีอาการเครื่องเขย่าแต่ 0 ทำอะไรให้ไม่ได้ มีใครเป็นบ้างครับ

ซื้อรถมาเมื่อ กันยา 2014 ครับ เข้าออกศูนย์มาบ่อยมากเคยเข้าเกือบครึ่งปี แต่ 0 ก็มีรถสำรองมาให้ใช้ประมาณ 2 เดือน

รถมีอาการสั่นตั้งแต่ซื้อมาได้ประมาณ 3 เดือนแรก ก็เข้าออกๆศูนย์เรื่อยมาครับ

ทาง ศูนย์ ก็เปลี่ยนอะไหล่ให้หลายอย่างแต่ผมจำ detail ไม่ได้ รู้สึกจะมีเปลี่ยนหัวฉีด ตัวควบคุมเชื้อเพลิงอะไรซักอย่าง

มีใครเป็นแบบผมบ้างไหมครับ คืออาการมันไม่ได้เขย่าแรงมาก อาการดีขึ้นจากตอนแรกที่เป็น แต่ไม่หายขาดและทางศูนย์ก็บอกว่าเป็นกันเยอะมาก 316i และทาง 0 ก็ยังหาทางให้ไม่ได้

เข้าศูนย์ กับ Millenium พระราม 3 ครับ

-อาการคือเครื่องเขย่า รู้สึกว่าเบาะเขย่า ไม่เป็นทุกครั้ง เป็นๆหายๆ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
น่าจะลองเปลี่ยนศูนย์ หรือแจ้งเข้าไปที่ BMWTH นะครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ไล่สายไฟ คอยจุดระเบิด เชคกล่องควบคุม
เสียบ OBDll ก็น่าจะรู้เรื่องนะ

ออฟไลน์ tsubasa

รถที่บ้านผม s7 s5 ก็เข้า service ที่มิล... พระราม 4 เปลี่ยนอะหลั่ยใหม่หลายรายการตามที่ช่างบอก แต่งาน คุณภาพการซ่อมไม่ได้เรื่องเลย มีอาการอื่นๆตามมาประจำ ตอนนี้รถก็ยังจอดอยู่ที่ศูนย์จะ 3 เดือนแล้วครับ จบรอบนี้ผมคงย้ายศูนย์แล้วครับ

รถ จขกท ยังอยู่ในประกัน ลองเปลี่ยนศูนย์ดูครับและทำเรื่องแจ้ง bmw thailand ด้วยครับ

ออฟไลน์ muying

• Sr. Member
ไล่สายไฟ คอยจุดระเบิด เชคกล่องควบคุม
เสียบ OBDll ก็น่าจะรู้เรื่องนะ

คิดเหมือนกันเลย

ออฟไลน์ hispza

• Full Member
0 นี้ผมเคยเข้าไปใช้บริการหนึ่งครั้งและจะไม่ไปใช้บริการอีกครับ
อยากให้ลองไป0อื่นดูครับ

ออฟไลน์ bobsan

ลองเอาเข้า german auto ดูครับ

• Newbie
  • *
ได้แจ้งไปทาง BMTH นานแล้วครับ เค้าก็เปลี่ยนอะไหล่มาให้หลายตัวยอดรวมน่าจะเกือบสองแสนแล้วจากที่ดูคอมที่ทางศูนย์โชว์ให้ดูนะครับ

ผมอยากลองเปลี่ยนศูนย์นะครับแต่ทำที่นี้มานานจนไม่อยากไปเริ่มต้นใหม่เลย เห้อ :(

ออฟไลน์ Jomyoot parnejohn

• Full Member
  • การเดินทาง...
อาการนี้เอาเข้าศูนย์ชัวร์กว่าครับ
2011 320d SE E90
2007 Camry 2.4V
2003 Altis 1.8G

ออฟไลน์ chaithawat

เปลี่ยน 0 ดูก่อนเช่นยูโปปา หรือบาเซก็ได้ อาการไม่ยากแบบนี้น่าจะจบได้ง่ายๆ กับช่างที่ประสบการณ์สูง คล้ายๆกับที่ผมเคยเป็นคือมันสั่นตอนเดินเบาเหมือนเครื่องดีเซล ช่างไล่ไม่กี่นาทีเองที่เข้าไปดู เช่นเสียบ obd ดูค่าการจุดระเบิดก็รู้แล้วครับแต่ละสูบเป็นอย่างไร แฟลตไหม ไล่ดูค่าน้ำมัน อากาศ จากการอ่านค่าเซนเซอร์
สรุป เซนเซอร์เพลาข้อเหวี่ยงเสื่อม และ  ยางแท่นเครื่องเสื่อม เลยเขย่าหนักขึ้น

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member
ลองเอาเข้า german auto ดูครับ
เห็นด้วยครับ ลองเข้าไปให้ที่ german auto เช็คดูครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกๆมากๆครับ :)