ผู้เขียน หัวข้อ: "BMW X3" VS "PJS ขับสี่ตัวท๊อป" : รางวัลชีวิต VS ความเหมาะสม  (อ่าน 14092 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
อยากทราบความเห็นครับ
พอดีหัวหน้าที่สนิทกับผมแกอยากเลือกรถให้สามี

BMW X3 VS Pajero sport ขับสี่ตัวท๊อป

......

คือ สามีพี่เค้าใช้รถโหดมาก เดิมใช้ไทรทั่นขับสี่อายุไม่ถึง 10 ปีแต่วิ่งไป 5 แสนกว่าโล
พี่เค้าเป็นผู้จัดการฝ่ายขาย เดินทางไกลบ่อยๆและก็เป็นคนชอบออกทริปมากๆ
แกเป็นแฟนมิตซูมาตั้งแต่หนุ่มๆ และมีรถในฝันคือ BMW

แกขับเร็วกว่าคนปกตินิดหน่อย หัวหน้าชอบบอกว่าสามีขับรถเร็วแต่ไม่หวาดเสียว

ถ้าเป็นคุณ จะเลือกอะไรครับ??

เจอโจทย์นี้แล้วผมก็มึนๆไปเหมือนกัน คนขับรถบ่อยๆน่าจะได้รถสมรรถนะดีๆ
X3 เลยดูเป็นทางเลือกที่ดี แต่ด้วยความที่แกใช้รถโหด วิ่งตจว. และลุยออฟโรด
มีความคิดว่า "เสียดายรถ" เอา BMW ไปลุย เกี่ยวกิ่งไม้ ลุยโคลน ลุยทางลูกรัง

เลยหันไปมองหา PPV แบรนด์ที่แกชอบ แต่ก็มองว่า ระดับผู้บริหารเงินเดือนหลายแสนทั้งคู่
ลูกก็โต ทำงานแล้ว มันน่าจะมีรางวัลชีวิตให้ตัวเองบ้างเพื่อตามฝัน

ส่วนตัวผมไม่เคยขับ X3 เลยไม่รู้ว่ามันดีกว่า PJS ขนาดไหน
แต่เท่าที่ถามเพื่อนๆสมัยอยู่เอแบค เพื่อนบอกว่า "เมิงบ้ารึเปล่า มันคนละชั้น"
แต่เคยขับ PJS ใหม่เกือบ 200 กิโล ก็รู้สึกว่าเป็น "รถดี" คันนึงเหมือนกัน

ถ้าเทียบกันหมัดต่อหมัด อัตราเร่ง เบรค การเข้าโค้ง การทรงตัว ความมั่นคง ความทนทาน
รู้นะว่ามันแปลกๆ มันไม่ได้จับ Segment เดียวกันมาชนกัน แต่เป็นการชนข้ามรุ่น
ส่วนตัวผมมองว่า เห้ย ถ้าตอนนี้ขับไทรทั่นได้ ถ้าไปขับ PJS มันก็ไม่เลวนะ
แต่ X3 ก็ดีมากจนแบบ ถ้าลงจากไทรทั่น มาขับคันนี้ คงเหมือนสวรรค์น้อยๆบนถนน

ทุกท่านคิดว่าไงครับ??

ออฟไลน์ ps000000

Re: "BMW X3" VS "PJS ขับสี่ตัวท๊อป" : รางวัลชีวิต VS ความเหมาะสม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 08:01:32 »
เงินเดือนระดับนี้ น่าจะ ใช้รถ SUV หรูหน่อยครับ

ออฟไลน์ CATM96

• Sr. Member
Re: "BMW X3" VS "PJS ขับสี่ตัวท๊อป" : รางวัลชีวิต VS ความเหมาะสม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 08:25:39 »
ต้องดูแล้วครับรถคันนี้จะใช้ในโอกาสไหน
ถ้านานๆเอาออกไปเที่ยว ออกงานใช้วันหยุด X3
แต่ถ้าใช้งานวิ่งต่างจังหวัดวันละหลายร้อยโลประจำ
อันนี้ก็ต้องดูแล้วว่าจะรับค่าซ่อมไหวมั้ยซึ่งดูแล้วน่าจะไม่มีปัญหา
แต่เสียดายเงินค่าซ่อมแน่ๆแล้วอาจจะไม่ซื้อ bmwอีกก็ได้
สรุปเชียร์ X3ครับแต่ๆต้องไม่ใช่รถหลักของบ้านครับ
ถ้าเป็นรถหลักไปpajero
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2016, 08:33:59 โดย CATM96 »

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 08:34:49 »
มันสดุด ตรง.............
1. รางวัลชีวิตควรเลือก BMW X3    ไม่มีเหตุผลครับเพราะเรื่องแบบนี้อย่าหาเหตุผล
2.ใช้รถโหดมาก10 ปี 5 แสนกิโลเมตรแถมชอบออกทริป    PPV  สถานเดียวครับ   ถ้าไปเลือก X3  ไม่มีความเหมาะสมด้วยประการทั้งปวง  เพราะตอบสนองการใช้งานไมไ่ด้เลย

ออฟไลน์ porcupine

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 08:39:22 »
ถามแบบนี้ก็ต้องรางวัลชีวิตแล้วครับ อารมณ์ย่อมอยู่เหนือเหตุผลเสมอ

ออฟไลน์ Cheze_Cake

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 08:54:00 »
1. รางวัลชีวิตควรเลือก BMW X3    ไม่มีเหตุผลครับเพราะเรื่องแบบนี้อย่าหาเหตุผล
2.ใช้รถโหดมาก10 ปี 5 แสนกิโลเมตรแถมชอบออกทริป    PPV  สถานเดียวครับ   ถ้าไปเลือก X3  ไม่มีความเหมาะสมด้วยประการทั้งปวง  เพราะตอบสนองการใช้งานไมไ่ด้เลย
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ golferjk

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 09:01:36 »
ตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 09:01:59 »
แสดงความคิดเห็นตามคำถมก่อนนะครับ
รางวัลชีวิตก็ต้อง X3 นั่นก็ถูกครับ แต่ถ้าใช้เยอะขนาดนั้น BSI หมด 100,000กมตั้งแต่ 1-2 ปีแรก หลังจากนั้นก็ต้องจ่ายค่าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ของเหลวและกรองต่างๆ เอง

แต่ BMW ให้การรับประกันตัวรถ 5 ปี ไม่จำกัดระยะทาง อันนี้อาจจะได้ประโยชน์ไปเต็มๆ หรือเปล่าครับ เพราะใช้เยอะ อะไรเสียก็เคลมได้ในประกันตัวรถ วอนผู้รู้ชี้แนะเรื่องนี่เช่นกันครับ (เพราะถ้าเป็นอย่างที่ผมคิดเราก็จะได้ประโยชน์มากๆเลยครับ)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ tsubasa

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 09:08:10 »
ถ้าเป็นเจ้าของกิจการ รายได้เยอะ ไม่มีปัญหาออก x3 ไปเลย ได้ขับรถในฝัน ให้รางวัลกับชีวิต
แต่ถ้ายังเป็นพนักงาน รายได้เยอะ ผมว่าเอาแค่ pjs ก็พอ เพราะใช้รถเยอะมากๆ เปลี่ยนรถใหม่บ่อยๆดีกว่า
งบเท่าๆกัน ซื้อ x3 1 คัน ได้ pjs 2 คัน

ออฟไลน์ bluefox

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 09:11:42 »
รางวัลชีวิตครับ แต่ตอนนี้ X3 เตรียมจะเปลี่ยนอีกแล้วนะครับ

ออฟไลน์ popo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 09:12:09 »
 ขยับเป็นX5ตัวล่างเถอะครับ
ได้อยู่กับความฝันและความปลอดภัย ใช้ไป5ปีจะขายจะเปลี่ยนมีตังค์ไม่ยาก

ผมใช้ xc90 D5 อยู่ขับทางไกลสบายมากๆไม่เครียดครับ
X5 เลยครับคงสบายมาก ขับรถเร็วด้วย รถดีช่วยได้เยอะครับ
ถ้าไม่นับความฝัน ต้อง MB เพราะ 3ปีไม่จำกัดระยะทาง
   PJS อาจได้ซิ้อเพิ่มเพราะหวงรถPremium....

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 09:17:27 »
ถ้าจะให้เติมต่อก็ตคือ   คนที่ชอบออกทริปมาก่อน  โดยนิสัยมันจะคิดถึงวันเวลาที่ออกทริป วันเวลาที่เจอเพื่อเจอฝูงคนคอเดียวกัน  กินอยู่หลับนอนเต๊นท์ใกล้ ๆ กัน      นั่งคุยถึงเรื่องราวที่ผ่านมา 
คนเคยใช้รถ4x4  สไตล์นี้มาก่อนชอบชีวิตแบบนี้มันไม่มีทางลืมมันไปไ้ด้หรอก     ความคิดถึงมันมีอยู่ตลอดกลิ่นโคลนไม่เคยจางหายไปจากความทรงจำ     ยังไงเคสนี้ควรเลือกมาทาง PPV  เพราะยังต้องใช้รถออกทริป    ยกเว้นว่าจะเปลี่ยนตัวเลือกใหม่คือเก็บเอารถคันเดิมไว้ออกทริป     กับขยับซื้อคันใหม่ X3  ไว้ใช้งานประจำวัน     
แต่ถ้าให้ดีเอาไว้ถ้าเงินเหลือในชีวิตอยากมีเพิ่มอีกคันค่อยไป X3

ถ้าใครยังจำเพลงของรอน อารันย์ได้   ไม่ได้มาทวงสัญญาไม่ได้ธุระอื่นเลย  มาตามความคคุ้นเคยของกาลเวลา เพลงนี้คนชอบออกทริปจะคุ้นเคยกันดี   มันจะคิดถึงวันเวลาที่เคยออกทริปด้วยกัน   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2016, 09:39:39 โดย Auto »

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 09:29:58 »
เอาปา แล้วไปแต่งเต็มสูบครับ อยากเที่ยวไหนก็ไป

เห็นมีเพจที่ขับไปทิเบต แบบคาราวาน ผมเห็นแล้วน่าสน เพราะเค้าจัดมานานแล้วรถอย่าง CRV ยังไปได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 09:33:18 »
บังเอิญ X3 พี่สาวใช้อยู่ มันได้แค่ดูดี ภูมิฐานขึ้นแค่นั้นเองครับ
ระบบไฟรุ่นปัจจุบันไม่รู้เป็นไงนะ พี่ผมใช้ X3d ขึ้นโชว์บ่อยมาก
รถกลัวฝน ลุยน้ำขังระดับนิดหน่อยไม่ได้ จอดพื้นที่ต่างระดับแบบล้อข้างใดข้างนึงไม่เท่ากันไม่ได้
โค้ดขึ้นสีเหลือง ลบเองไม่ได้ ต้องไป0 ถ้าให้ผมเลือกสำหรับคนใช้รถโหด บีเอมไม่เหมาะ
ถ้าจะเอารางวัลให้ชีวิต ผมว่า บีเอมเก๋งดีกว่า  :P ถ้าใช้งานโหดไปอย่างอื่นเหอะ
อัตราเร่งดีมาก เกาะถนนดี เวลาโค้งมันก็โยนตามสไตร์SUV
ประกันแพงสมราคารถ
ถ้าให้ขับแบบตอนนี้คือประเภทขับอย่างเดียวอีกคนซ่อมให้ ผมรับได้นะ X3
ถ้าให้ขับเอง ซ่อมเอง ไม่ไหว 555 จีพีเอสก็รวนบ่อย
ขออภัยถ้าตอบขัดใจแฟนบีเอม ที่ผมเจอเป็นแบบนี้จริงๆ

ออฟไลน์ superest

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 11:00:37 »
ขอตอบในมุมมอง สายตาของคนธรรมดาสามัญคนนึง  ผมรู้สึกว่า PJS ก็หรู ดูดี  ปลอดภัย เพียงพอเหลือเฟือ แม้ว่าแบรด์จะคนละระดับ แต่ภาพลักษณ์ของ  คนขับ ppv นี่ ผมมักจะนึกถึง  คนรวยภูธร มีเงินสด เป็นฟ่อนๆ จะซื้ออะไร ก็ซื้อเงินสด ไม่อยากเป็นหนี้ให้กวนใจ ดูรวยแบบเสือซ่อนเล็บ(แค่ภาพลักษณ์นะครับ อาจจะจริงหรือไม่จริงก็ได้) แถมยังได้เรื่อง สมบุกสมบัน พร้อม ออก trip ได้ตลอด   ในขณะที่ x3 แน่นอน ดูรวยหรู  ในแบบฉบับ ผู้ดี ไฮโซ สรุปว่า ดูรวยทั้งคู่ ครับ อยู่ที่ว่า อยากให้ ภาพเราเป็นแบบไหน แต่ถ้าผมมี life style แบบนี้ ผมเลือก PJS  top

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 11:02:44 »
ออก x3 ให้สามี
แล้วให้สามีซื้อ 4x4 อีกคันไว้ออกทริป

เพราะใช้รถเยอะอย่างนี้ ออก 2 คัน ใช้งานคนละอย่างน่าจะดี

แถมเงินไม่ใช่ปัญหาด้วย

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 11:19:13 »
ถ้ามั่นใจว่า X3 ตอบโจทย์การใช้งานลุยหนักๆได้จริง ผมไป X3 ครับ

แต่เท่าที่อ่านๆดู การจะนำ X3 ไปใช้งานหนักแบบนั้น ตัวรถมันตอบโจทย์ได้หรือเปล่า คงต้องหาข้อมูลดีๆนะครับ

ถ้าจ่ายแพงกว่า ประสิทธิภาพในการนำไปใช้งานไม่ต่างกัน หรือมีดีกว่า PPV อีกตัวที่นำมาเทียบชัดเจน ใช้เเล้วเเฮปปี้ ค่าซ่อมไม่ซีเรียส เก่าก็ขายทิ้ง แบบนี้จัดเลยครับ เป็นรางวัลชีวิตแน่นอน

แต่ถ้า X3 มันทำแบบนั้นไม่ได้ ใช้ไปซ่อมไปเที่ยวทริปไม่มันส์ แบบนั้นคงไม่เเฮปปี้แน่ๆ มันก็คงจะไม่ใช่รางวัลชีวิตครับ

ออฟไลน์ Artist

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 11:23:10 »
BSI ตอนนี้มัน 5 ปีไม่จำกัดระยะทางแล้วนี่ครับ
X3 น่าจะเหมาะกับเคสที่ถามนะครับ
ผมยังเสียดายเลย ซื้อเร็วไปหน่อย....

ออฟไลน์ min217

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 11:29:43 »
Pajero Sport ขับ4ตัวท๊อป เหมาะกับสามีเจ้านายคุณ
และจะมีผลต่ออนาคตการงานของคุณเกี่ยวกับความเชื่อใจ

ออฟไลน์ Impulse

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 11:34:18 »
ผมว่ามันอาจมีจุดตัดระหว่าง PJS กับ X3 คันนึงท่าทางบอบบางเกิน อีกคันท่าทางจะเอาไม่อยู่สำหรับคนมือเท้าหนัก
....ผมเสนอ Forester Turbo ครับ

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 11:38:09 »
ผมว่า Fortuner TRD 2.8 ขับ4 น่าจะเหมาะสุด ถึงแม้ราคาจะแบบนั้นก็เถอะ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 11:45:32 »
ผมขอเป็น GLC ครับ 5555

ออฟไลน์ TRcdi

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 12:11:53 »
เคสนี้ แนะนำ ซื้อทั้ง 2 คันเลยครับ
เงินพร้อม ใจพร้อม กายพร้อม
ใช้รถเยอะ  คันเดียวมันก็ช้ำใน  เอามาเฉลี่ยๆ กัน
ตามรูปแบบการใช้งาน

แต่ถ้าจะใช้คันเดียวจริงๆ  PJS เหมาะกว่า
ขับลุยให้มันสบายใจ ไม่ต้องเสียดายรถ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 12:14:43 »
เอามาใช้งานหนัก รถยุโรปอาจจะไม่เหมาะในแง่ของการซ่อมบำรุง
ไม่งั้นออก PPV ไว้ใช้งานหนัก แล้ว ออก BMW sedan อย่าง 320i หรือ d มาขับในวันพักผ่อน
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ InBkk

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 12:43:44 »
ซื้อ BMW มือสองเพิ่มอีกคัน

ออฟไลน์ Entropy

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 13:39:20 »
แบบนี้ดีไหมครับปีหน้าX3จะเปิดตัวใหม่ เป็นโฉมล่าสุด2017
ให้จัด PJSมาก่อน ขับสักสองปี รอX3เปิดตัวค่อยว่ากันใหม่ครับ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 13:45:23 »
อาจจะต้องมีสองคันอย่างที่หลายๆท่านว่าครับคันนึงไว้ออกงานคันนึงไว้ลุยงานมันติดตรง วิ่ง 5 แสนนี่แหละเฉลี่ยน่าจะตกปีละ 7 หมื่นกว่าโล
ถ้าเอา X3 มาวิ่งโหดขนาดนี้จากรถในฝันผมว่ามันจะเปลี่ยนมุมมองทันทีไม่คุ้มกับการเอามาใช้งานหนักขนาดนี้

ปีละแสนโลหนักมากครับไม่แนะนำเลยหารถใช้งานไว้คันนึงดีกว่า
ถ้าจะไป X3 รอตัวใหม่ครับไม่งั้นก็เล่น GLC ดีกว่าภายนอกภายในตอนนี้ GLC ดูดีดว่าพอสมควรเลยสดใหม่กว่าด้วย

รถที่ถ้าเป็นผมเองโจทย์บังคับว่าต้องพรีเมียมเท่านั้นและใช้งานหนัก
1.Land Cruiser prado diesel
2.Lexus RX200t 4 ปีไม่จำกัดระยะทาง
นอกจาก 2 คันนี้ขอจัดสองคันแบ่งงานกันใช้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 14:11:30 »
ใช้รถวิ่งเยอะ ผมว่าแบรนด์ค่ายยุโรปคงไม่ตอบโจทย์ ต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่งหรือซื้อมันทั้ง2อย่างเลยดีสุดครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 14:32:03 »
ถ้าเป็นผมผมจะแนะนำพี่เค้าว่า. พี่มีกำลังซื้อพี่ซื้อที่พี่ชอบเลยครับ
จะอยากให้เป็นรางวัลชีวิตหรือภาพลักษณ์อะไรก็ตามแต่
    แต่ถ้ามาเทียบสมรรถนะ.  ผมว่ายังไงx3. ดีกว่าแน่นอนครับ. อัตราเร่ง. การเปลี่ยเลน เข้าโค้ง.  ผมเจอ. ปาปอดซิ่ง. เปลี่ยนเลนรุนแรง. ท้ายเกือบปัดหลุด.  อาจจะด้วย.  ฝีมือการขับด้วย.  มันเป็นบุคลิคของรถสูงครับ. ถามคนใช้ว่าคุณแคร์ตรงนั้นมากน้อยแค่ไหน.  เพราะปาปอดมันมีข้อดีกว่าx3. หลายประการ. เทียบกันหมัดต่อหมัดเอา
   X3.  คุณขับเหมือนแค่เก๋งยกสูง.  ไปลองขับดูได้เลยครับ.  เหยียบ180. มันยังนิ่งๆ
เข้าโค้งเนียนๆ.  ผมนี่แหละที่ซื้อx3. มาลุยโดยเฉพาะ. ตอนนั้นแถวบ้านทำถนน. ขับเก๋งไม่สบายเอาสะเลย
แล้วก็ เอาไปขับมาทั่วแล้วครับ. ทางลูกรัง. เข้าป่าเที่ยวเล่น. มันไปได้หมดครับ. ตามสภาพถนนเอื้ออำนวย
แต่มันลุยน้ำเยอะไม่ได้น่ะครับ.  กลัวดับอย่างเดียว.  ผมอ่านมาจากในเนท
เพราะผมถือคติรถทุกคันต้องอัดให้คุ้ม.  จะขายต่อ. รถจะสภาพดีไม่ดีผมคิดว่าราคาขายต่อไม่มีต่างกันเยอะครับ. ยังไงก็กลางๆพอกัน. รถทุกคันผมเลยใช้ค่อนข้างไม่ถนอม

สุดท้าย. ใช้รถเยอะ. ถ้าอยากใช้bm. แบบไม่อยากกังวลว่ารถจะตาย
กลางทางผมคิดว่าผมใช้ครบแสนโลผมก็เปลี่ยนคันใหม่ครับ

ตามกำลังทรัพย์ครับ

ออฟไลน์ say anything

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 14:42:59 »
สำหรับผม x3 เป็นบีเอ็มที่ขี้เหร่มากครับ ไม่สวยเอาซะเลย ไป x5 หรือ GLC ดีกว่า