ผู้เขียน หัวข้อ: Jazz GK ใส่ไฟหรี่เลี้ยว แล้วไฟหรี่ดับทั้งคันเลยครับ ช่วยอ่านข้างในทีครับ  (อ่าน 6210 ครั้ง)

ออฟไลน์ bomclan

• Newbie
  • *
เนื่องจากไปติดไฟหรี่เลี้ยวมาครับ ที่เปนตัว ที่เลี้ยวเปนสีเดิมคือสีส้ม หลังจากต่อวงจรปึ๊บ ไฟหรี่ขาดทันทีเลยครับ คาดว่าน่าจะฟิวขาด แต่หาไม่เจอครับว่าตรงไหน แต่ถ้าแค่ฟิวขาดจะไม่กังวลเท่าไหร่ กลัวแค่มันมีปัญหาเกี่ยวกับตัวอื่นๆครับ เพราะเนื่องจากทราบมาว่า สสายไฟแจ๊สgk จะไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านเค้า แล้วถ้าช็อตที อาจจะลามไประบบอื่นๆ อันนี้จริงรึป่าวครับ วอนผู้รู้มาตอบ เพราะตอนนี้ ไฟหรี่ดับทั้งคัน ทั้งหน้าหลัง หน้าปัด ไฟคอนโซล ไม่ติดเลยครับ  อยากหาร้านไปเชื่อมบัดกรีสายไฟด้วย เนื่องจากร้านเก่าแค่พันเทปไว้ครับ พิกัดจรัญ13 ถ้ามีร้านแนะนำก้ยินดีครับ ไม่กล้าติดอีกเลยหรี่เลี้ยว

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
แผงฟิวส์อยู่ใต้พวงมาลัยครับ
ดูลำบากหน่อย เมื่อยคอมาก
เวลาจะทำอะไรกับหลอดไฟหรี่ เช็คสายไฟให้ถูกขั้ว
ปิดสวิทช์กุญแจก่อนทุกครั้งครับ
ฟิวส์ไมโครยิ่งหาซื้อยากๆ อยู่

ออฟไลน์ Staples

เฮ้อ แค่เพิ่มความหล่อนิดเดียว ถึงกับลุ้นระบบไฟรถพัง เผลอๆ ไฟไหม้อีก ไฟหรี่นี่หลายเคสแล้ว
ยังไงก็ขอเอาใจช่วย ให้เจอร้านที่ซ่อมได้ไวๆ ครับ ร้านพวกนี้ ลูกมือมันทำแค่ไฟออกมามันก็จบงานแล้ว ก็อย่างที่คุณเห็นแค่พันสายไปนี่แหละ
ผมมีร้านแนะนำ แต่คิวยาวเป็นหางว่าว แถมอยู่ไกลด้วยนี่สิ

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
ยาวเลยสิครับเนี่ย คงจะช็อตตต ต้องไล่ทีล่ะจุดแล้วล่ะ งานเข้าเลยคุณ

สิ่งที่ผมกลัวที่สุดในการแต่งรถก็ ระบบไฟเนี่ยแหละ ทางที่ดีอย่าไปยุ่งกับมันเลยครับ

แต่งเอาสวยแค่ภายนอก ชุดแต่ง ล้อ ก็พอแล้ว

ปล.. ขอให้หายไวไวนะครับ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ SM.

ไฟหรี่เลี้ยว????

ผมก็ไม่ยุ่งกับระบบไฟ เลยไม่รู้จัก

ออฟไลน์ franklnwna

• Jr. Member
  • **
ใจเย็นๆครับ ใต้พวงมาลัยครับมันจะมีบอกว่าฟิวส์ตัวไหนคืออะไร ผมใช้GKอยู่เปลี่ยนไฟหรี่สีขาวcanbusมันก็เคยขาดครับ
พอใส่เสร็จเปิดกุญแจ เปิดไฟ มันก็ขาดเลย กลับขั้วไปมามันก็ขาด ฟิวส์หาซื้อตามร้านประดับยนต์ทั่วๆไปได้เลยตัวละประมาณ10บาท
ตัวคีบฟิวส์อยู่กล่องฟิวส์ห้องเครื่องหรือจะใช้ไขควงแงะก็ได้ครับ

ออฟไลน์ aunj

• Jr. Member
  • **
ไฟหรี่เลี้ยว เป็นแบบไหนครับ ใช่ที่สีฟ้าๆ ไหม

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ใจเย็นๆครับ ใต้พวงมาลัยครับมันจะมีบอกว่าฟิวส์ตัวไหนคืออะไร ผมใช้GKอยู่เปลี่ยนไฟหรี่สีขาวcanbusมันก็เคยขาดครับ
พอใส่เสร็จเปิดกุญแจ เปิดไฟ มันก็ขาดเลย กลับขั้วไปมามันก็ขาด ฟิวส์หาซื้อตามร้านประดับยนต์ทั่วๆไปได้เลยตัวละประมาณ10บาท
ตัวคีบฟิวส์อยู่กล่องฟิวส์ห้องเครื่องหรือจะใช้ไขควงแงะก็ได้ครับ

"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก