ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ายอดขายรวมรถกระบะเป็น Isuzu D'Max 1.9 อันดับ 1 ทั้ง 12 เดือน ถือว่าแปลกไหมครับ  (อ่าน 11094 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
จะเป็นครั้งแรกในรอบประมาณ 10 ปี ที่ Isuzu D'Max 1.9 เป็นอันดับ 1 ยาวทั้งปี ณ ขณะนี้ก็เป็นที่ 1 มา 4 เดือนติดแล้ว
อีก 8 - 9 เดือนที่เหลือจนสิ้นปี น่าสนใจว่าจะทำได้ไหม ถ้าทำได้ ถือว่าเป็นเรื่องแปลกไหมครับ ที่ Revo ไม่สามารถกลับมาชนะได้เลย

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member

New DMAX เต็มถนนไปหมดแล้ว

โตโยต้า ออกแบบ หน้าห่วยเอง

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ไม่แปลกครับ มองตามเนื้อผ้า Isuzu ทำราคาได้ดีกว่า เครื่องยนต์ประหยัดกว่า โฆษณาเน้นความทนทาน เผลอๆ อาจจะขายชนะ Revo ไปจน Minorchange เลยก็ได้

JONNY

• บุคคลทั่วไป
มันก็ห่างกันอะไรมากนะยอดขาย
จัดโปรหนักๆต่อเนื่อง ก็น่าจะกลับคืนมาได้
ซื้อมาม่า ชิงรีโว่บ้าง แจก ทางอ้อมอะไรพวกนั้น

ออฟไลน์ porcupine

แน่นอนครับ อีซูซุคุ้มค่ากว่าหล่อกว่า(เสียงจากหลายท่าน)  รีโว้ใหม่หมดลดแสนยังไม่ที่ 1 เลย แพ้รถโมเดลเก่ากว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ แสดงว่าอาการหนักมาก กรุณาลดมากกว่าแสนครับ อิอิ 

แน่นอนครับ อีซูซุคุ้มค่ากว่าหล่อกว่า(เสียงจากหลายท่าน)  รีโว้ใหม่หมดลดแสนยังไม่ที่ 1 เลย แพ้รถโมเดลเก่ากว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ แสดงว่าอาการหนักมาก กรุณาลดมากกว่าแสนครับ อิอิ

ทำหน้ามาใหม่เหอะ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ขอให้ D-max ขายดีครับ

Revo จะได้ออกโปรดีๆ ครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

Revo ไม่ได้น่าเกลียดเลย_หน้าตา_option
แต่ราคาเปิดมาแพงเกินคู่แข่ง

ถ้าอัดโปร+ส่วนลดหน่อย ยอดก็แซงเหมือนเดิม

ออฟไลน์ kris-lack

Revo ไม่ได้น่าเกลียดเลย_หน้าตา_option

ถ้าอัดโปร+ส่วนลดหน่อย ยอดก็แซงเหมือนเดิม
Revo เราก็ว่ามันสวยนะ คันใหญ่ดีด้วย

ออฟไลน์ SM.

เป็นบทเรียนที่ดีนะครับ ทำรถออกมาลดต้นทุนมากๆ ราคาก็ตั้งไว้ไม่ถูก เผื่อลดเยอะๆ ส่วน option ก็กั๊ก สมรรถนะก็ไม่ได้เหนือคู่แข่ง

เอากำไรมาทำรถให้ดี ดีกว่าครับ ดีกว่าไปอัดแคมเปญ อัดโฆษณา ผู้บริโภคปัจจุบันรู้จักหาความรู้ ข้อมูลก่อนจะเลือกซื้อรถแล้ว

ออฟไลน์ Cheze_Cake

• Sr. Member
ไม่เเปลกครับ isuzuเค้ามีความดีงามในตัว ทั้งProductทั้งService 0ก็ครบคลุม จังหวัดผมมี3ที่เเหนะ สรุปคือมันดีงามอ่ะ  :-*
สมควรกับเเชมป์เเล้วครับ

เเต่ผมมันชอบมวยรอง สิ้นปีนี้ผมจะไปNp300หรือไม่ก็Colorado MinorChange  ;)
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ meeuwarn

revo หน้าตาแย่ครับ ไม่ต้องข้ามค่าย เทียบกับ วีโก้  ดูยังไง วีโก้ก็หล่อกว่า :P

ดีแม็ค คนซื้อ เพราะ 0 ดี และประหยัดน้ำมัน ::)

promt

• บุคคลทั่วไป
ประหยัดกว่า

ถูกทางสำหรับคนทั่วไป

ออฟไลน์ min217

ถ้าทั้งปีก็ไม่แปลก รุ่นนี้มันโดนใจจริงๆ

ออฟไลน์ JeansZ

นอกจากจะมี 1.9 แล้วยังมี 3.0 ที่ไม่ท้าทายความเชื่อเรื่องขนาดเครื่องยนต์ของคนไทย แถมอะไหล่หาง่ายซ่อมง่ายอีก

Revo ราคาแพงไปครับ ดูตอนเปิดตัวมาตอนแรกสิ ตัวท็อป ราคาเท่า 3.2 wildtrak ทั้งๆ ที่ ออพชั่นก็น้อยกว่า และยังดูเหมือนเป็นตัวไม่ท็อปจริง อย่างล้อแม็ก ตัวท็อปเวอร์ชันส่งนอกได้ล้อเดียวกับ Fortuner ยังไม่รวมถึงออพชั่นปลีกย่อยอื่นๆ นะ ในขณะที่ 3.2 wildtrak เหมือนเป็นรถสเป็คส่งนอกที่ตัดยอดมาขายในไทย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ถ้าซื้อผมจะไป Revo ผมเห็นอะไรที่คนอวยเยอะๆแล้วจะไม่ชอบซื้อเลย ไม่รู้ทำไม 555+

ออฟไลน์ O_o"

Isuzu ตีเหล็ก ให้ตีตอนร้อน หลังจากเปิดตัว 1.9 ไปแล้ว มีใครพอทราบข่าวเรื่องเครื่องยนต์ใหม่ ที่จะมาแทน 3.0 บ้างครับ

ออฟไลน์ min217

ก็ของเขาดีจริง

ออฟไลน์ Cheze_Cake

ผมไปเที่ยวลาวช่วงสงกรานต์ เห็นrevoใส่ล้อFTN สวยมากๆ ตัวต่างประเทศก็ได้ล้อFTNเช่นกัน เเต่ตัวท็อปในไทยล้อไร้ราศีมาก
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ toonze

เดียวพี่แก่อัดโปรขึ้นมามีลุ้น

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ถ้าซื้อผมจะไป Revo ผมเห็นอะไรที่คนอวยเยอะๆแล้วจะไม่ชอบซื้อเลย ไม่รู้ทำไม 555+

เห็นด้วยคับ 555

ออฟไลน์ Jomyoot parnejohn

• การเดินทาง...
2011 320d SE E90
2007 Camry 2.4V
2003 Altis 1.8G

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่แปลกครับ ดีแม็กโฉมนี้ทำออกมาได้สวยใช้ได้เลย บนถนนก็เห็นบ่อย

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ชาวบ้านทั่วไป ช่างอู่ซ่อมรถ ร้านขายอะไหล่ ฯลฯ
ที่ไม่ได้เล่นเน็ตเรื่องรถ (ซึ่งมากกว่าพวกเราเยอะนัก)

ยังยึดติดความเชื่อเดิมๆอยู่ครับ

เช่น
เก๋งยุโรปต้อง Benz
เก๋งญี่ปุ่นต้อง Toyota
กระบะญี่ปุ่นต้อง Isuzu
เป็นต้นครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ sukhontha

ผมคนหนึ่งแหละที่มองรีโว่  ฟอร์ฯ  ด้านข้างแล้ว สุด ๆ (รับไม่ได้ช่วงด้านหน้า)

ออฟไลน์ zeriw009

ชาวบ้านทั่วไป ช่างอู่ซ่อมรถ ร้านขายอะไหล่ ฯลฯ
ที่ไม่ได้เล่นเน็ตเรื่องรถ (ซึ่งมากกว่าพวกเราเยอะนัก)

ยังยึดติดความเชื่อเดิมๆอยู่ครับ

เช่น
เป็นต้นครับ
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ pongsak_877

สิ่งที่ต้องปรับปรุง

ด้านหน้า จะยาวไปไหน ตัวแชมป์หน้าสั้นๆดูดีกว่าเยอะ

ภายใน จอกับคอนโซล ไม่สวยเลย

ราคา แพงเวอร์

ไฟหน้า LED ควรมีในรุ่น E G ทุกรุ่น

ออฟไลน์ xman2029

ต้องยอมรับว่า Isuzu ทำการบ้านเรื่องเครื่องยนต์มาดีจริงครับ แต่ผมไม่ชอบภายใน และช่วงล่าง isuzu มากๆ ขนาดเป็นคนขับรถยังเมาเลย แต่คนสูงอายุส่วนมากจะชอบช่วงล่างแบบนี้
ส่วน revo ผมว่ามาตกม้าตาย ตรงราคากับออฟชั่น โดยเฉพาะไฟหน้า โปรเจคเตอร์ ซึ่งตัว 2.4 ไม่มีตัวไหนได้ มันทำให้ ดูไม่ส่วนเลย แต่ตัว 2.8ที่มีไฟหน้าโปรเจคเตอร์ก็สวยอยู่นะครับ

ต้องยอมรับว่า Isuzu ทำการบ้านเรื่องเครื่องยนต์มาดีจริงครับ แต่ผมไม่ชอบภายใน และช่วงล่าง isuzu มากๆ ขนาดเป็นคนขับรถยังเมาเลย แต่คนสูงอายุส่วนมากจะชอบช่วงล่างแบบนี้
ส่วน revo ผมว่ามาตกม้าตาย ตรงราคากับออฟชั่น โดยเฉพาะไฟหน้า โปรเจคเตอร์ ซึ่งตัว 2.4 ไม่มีตัวไหนได้ มันทำให้ ดูไม่ส่วนเลย แต่ตัว 2.8ที่มีไฟหน้าโปรเจคเตอร์ก็สวยอยู่นะครับ

คือ ISUZU ช่วงล่างห่วยจริงเหรอครับ
ผมขับ รู้สึกว่ามันนุ่มไป ขับเรื่อยๆ สบาย สไตล์รถกะบะ
ไม่ทราบ ลักษณะการขับขี่ คุณ xman2029 เป็นแบบไหนครับ

DMAX สี่ประตู 4X4 ขับขึ้นลง เขา คิชฌกูฏ เป็น หลายร้อยคัน ทุกคนประทับใจ ช่วงล่าง DMAX นะครับ
หลายๆ คนกลับมา ไปออก DMAX กันเพียบ
ปีล่า สุด Revo เลยเอารถไปโฆษณา ขับรับคนขึ้น คิชฌกูฏ  มั่ง

ออฟไลน์ Eddy5659

เช่น
เป็นต้นครับ

นั่นแหละครับ 5555+
ชาวเน็ท ไม่ใช่คนไทยทั้งประเทศ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic