ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Kicks ใช้เครื่องและเกียร์เดียวกับ Sylphy รึเปล่าครับ  (อ่าน 2576 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
เห็นที่ USA ขายพร้อมเครื่อง 1.8 CVT เลยคิดว่าน่าจะเป็นตัวที่ 131 แรงม้ามั้ย ดูน้อยนิด

ออฟไลน์ yaoya

• Sr. Member
  • จิ๊กโก๋ 3 เกียร์
ไม่นะ!!!!!!!!!!!!!!

ใส่2.0 เถอะ ไหนๆก็ CVT ขนาดนี้แล้ว 1.8มันวิ่งไม่เยอะหรอก

อย่าทำแบบจู๊คผมนะ ปวดตับ ไต ไส้ พุง

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ใส่2.0 เถอะ ไหนๆก็ CVT ขนาดนี้แล้ว 1.8มันวิ่งไม่เยอะหรอก

อย่าทำแบบจู๊คผมนะ ปวดตับ ไต ไส้ พุง

ถ้าใส่ เครื่อง 2.0+เกียร์ Xtrail+Nismo ผมควักเลย 1.2 ล้าน

ออฟไลน์ yaoya

• Sr. Member
  • จิ๊กโก๋ 3 เกียร์

ถ้าใส่ เครื่อง 2.0+เกียร์ Xtrail+Nismo ผมควักเลย 1.2 ล้าน

สงสัยอันนี้ต้องกินยานอนหลับละผมต้องหลับยาวๆละครับ  ::)

Nissan ยากมากครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
1.6 - 1.8 ก็หรูแล้วครับ คันไม่ได้ใหญ่โตอะไร

ออฟไลน์ kittiphat123

มาเก็บรายละเอียดและความรู้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
1.6T 190ม้าป่าว

:P :P :P

ออฟไลน์ SM.

น่าจะประมาณ B-SUV นะครับ สำหรับ Nissan บ้านเรา ไม่เอาเครื่อง 2.0 มาลงแน่ๆครับ (กลัวจะไม่ถึง 1.6 ด้วยซ้ำ)

ออฟไลน์ inoros

• Jr. Member
  • **
1.6ตัวเดิมน่าจะ%สูงสุด 1.2DIG-T 1.6DIG-T 2ตัวหลังอาจจะยากดูจากยอดขายแล้วใส่มาคนก็ไม่ซื้อ
1.8ไม่น่าจะลงตัวนี้ลองดูยอดขายsylphyดูครับ1.6แทบทั้งนั้น

ออฟไลน์ ps000000

ใช่ jatco cvt7 ในตำนานป่าวครับ