ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จักฟิล์ม 3M ft บ้างครับ  (อ่าน 2366 ครั้ง)

ออฟไลน์ almond1234

• Newbie
  • *
ใครรู้จักฟิล์ม 3M ft บ้างครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 13:02:05 »
ตอนแรกผมกะติดบานหน้า 3M crystalline50 รอบคัน fxr20 แต่ทางร้านแนะนำรุ่นใหม่คือ ft ลองหาข้อมูล ในเนตมีน้อยเหลือเกิน
ใครพอมีข้อมูลบ้างครับ
ปล.ใครมีร้านติด 3M crystalline ดีๆบ้างครับ แถว ปทุม นนท์ รังสิต ดอนเมือง รามอินทรา โซนประม่ณนี้ได้หมดครับ

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
Re: ใครรู้จักฟิล์ม 3M ft บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 14:43:55 »
โซนนนท์ที่พอจะคุ้นๆ ที่รับรองกับฟิล์มเกรด Crystaline ก็มีตรงบางบัวทองกับแถววัดบัวขวัญ รู้สึกตรงบางบัวทองนี่คนไปติดกันเยอะ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ tvm

Re: ใครรู้จักฟิล์ม 3M ft บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 15:36:22 »
มีแถวเลียบด่วนเอกมัยรามอินทรา
AA auto ประมาณนี้ เคยหาข้อมูลเขาว่าดีนะครับ แต่ยังไม่เคยไปครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 15:39:22 »
FT คือตัวไหนหว่า ไม่คุ้นเลย

รู้แต่ C50 คือ ตัว Top ของ 3M ครับ ตระกูลอื่นที่ออกมา จะเป็นพวกรองๆทั้งนั้น ไม่ได้ดีกว่าครับ

C50 ได้ใส มีร้อนบ้าง ถ้าคิดว่า รับความมืดลงมาอีกนิดได้ เล่น C40 ครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 16:59:03 »
ไม่รู้จักอ่ะครับ บนเวป 3M ก็ไม่มีนะ อยากรู้ข้อมูลว่าเป็นยังไง ราคาเท่าไร เทียบกับ Crystalline จะเป็นยังไง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 17:05:22 »
นั่นสิครับ ftไหนหว่า ผมหาในเนตก็ไม่เจอ

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 21:17:28 »
เห็นแต่ 3m privacy มาใหม่
ซึ่งมันก็ไม่น่าใช่ ft นะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 21:28:21 »
ตัวใหม่คุณสมบัติเป็นไงบ้างหรอครับ

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2016, 09:16:34 »
ตัวใหม่คุณสมบัติเป็นไงบ้างหรอครับ

ฟิล์มกรองแสง 3เอ็ม รุ่น ไพรเวซี่
ปกป้องความลับ ป้องกันความร้อน
Achieve Privacy / Drive Comfortably

ฟิล์มกรองแสง 3เอ็ม รุ่น ไพรเวซี่ ฟิล์มเข้มที่ผลิตและคิดค้นด้วยเทคโนโลยีจาก 3เอ็ม โดยพัฒนาขึ้นเพื่อตอบสนองไลฟ์สไตล์ของผู้ใช้รถยุคใหม่ ที่ต้องการสร้างพื้นที่ส่วนตัวภายในรถยนต์ด้วยคุณสมบัติของฟิล์มรุ่นไพรเวซี่ ที่ช่วยลดการมองเห็นจากบุคคลภายนอก แต่บุคคลภายในรถยังคงมองเห็นภายนอกได้ดี และด้วยคุณสมบัติที่ให้ความเป็นส่วนตัวสูงนี้ ช่วยให้ผู้ใช้รถสามารถใช้ห้องโดยสารได้อย่างสบายใจ ซึ่งนอกจากจะให้ความเป็นส่วนตัวแล้ว ยังมีประสิทธิภาพในการป้องกันรังสียูวี และความร้อนจากแสงอาทิตย์

คุณสมบัติหลักของฟิล์มกรองแสง 3เอ็ม รุ่นไพรเวซี่
•   ฟิล์มเข้มที่ให้ความเป็นส่วนตัวสูง บุคคลภายนอกจึงไม่สามารถมองเห็นภายในรถได้อย่างชัดเจน
•   ฟิล์มที่ให้ค่าสะท้อนภายในต่ำ จึงไม่รบกวนทัศนวิสัยในการมองเห็น จากภายในสู่ภายนอก
•   ลดความร้อนรวมได้สูงสุดถึง 57%
•   ปกป้องผิวหนังและวัสดุภายในรถจากรังสยูวีได้ถึง 99%
•   รับประกันคุณภาพ 8 ปี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2016, 15:31:17 »

ฟิล์มกรองแสง 3เอ็ม รุ่น ไพรเวซี่
ปกป้องความลับ ป้องกันความร้อน
Achieve Privacy / Drive Comfortably

ฟิล์มกรองแสง 3เอ็ม รุ่น ไพรเวซี่ ฟิล์มเข้มที่ผลิตและคิดค้นด้วยเทคโนโลยีจาก 3เอ็ม โดยพัฒนาขึ้นเพื่อตอบสนองไลฟ์สไตล์ของผู้ใช้รถยุคใหม่ ที่ต้องการสร้างพื้นที่ส่วนตัวภายในรถยนต์ด้วยคุณสมบัติของฟิล์มรุ่นไพรเวซี่ ที่ช่วยลดการมองเห็นจากบุคคลภายนอก แต่บุคคลภายในรถยังคงมองเห็นภายนอกได้ดี และด้วยคุณสมบัติที่ให้ความเป็นส่วนตัวสูงนี้ ช่วยให้ผู้ใช้รถสามารถใช้ห้องโดยสารได้อย่างสบายใจ ซึ่งนอกจากจะให้ความเป็นส่วนตัวแล้ว ยังมีประสิทธิภาพในการป้องกันรังสียูวี และความร้อนจากแสงอาทิตย์

คุณสมบัติหลักของฟิล์มกรองแสง 3เอ็ม รุ่นไพรเวซี่
•   ฟิล์มเข้มที่ให้ความเป็นส่วนตัวสูง บุคคลภายนอกจึงไม่สามารถมองเห็นภายในรถได้อย่างชัดเจน
•   ฟิล์มที่ให้ค่าสะท้อนภายในต่ำ จึงไม่รบกวนทัศนวิสัยในการมองเห็น จากภายในสู่ภายนอก
•   ลดความร้อนรวมได้สูงสุดถึง 57%
•   ปกป้องผิวหนังและวัสดุภายในรถจากรังสยูวีได้ถึง 99%
•   รับประกันคุณภาพ 8 ปี
ใครเคยลองบ้าง เทียบกับ fxr เป็นไงคับ