ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครจอง Civic Turbo RS ช่วง Motor show แล้วยังไม่ได้รับรถไหมครับ  (อ่าน 5147 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gluesake

• Newbie
  • *
สวัสดีชาว HLM ทุกท่านนะครับ ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่าสมัครสมาชิกมาเพื่อสอบถามความคิดเห็นโดยเฉพาะ ปกติจะเข้าอ่านข่าวสารเพียงอย่างเดียว   ::)

เข้าเรื่องเลยนะครับ ..

ผมจองเจ้า Civic Turbo RS กับดีลเลอร์ที่เป็นกระแสในจังหวัดใกล้ๆ กทม. ไปเมื่อช่วงงาน Motor show ที่ผ่านมา เซลแจ้งในใบจองว่าจะได้รับช่วงปลายเดือนเมษาที่ผ่านมาแต่จนแล้วจนเล่าก็ยังไม่ได้รับรถ สอบถามความคืบหน้ากับเซลเกือบทุกวัน แจ้งเรื่องไปกับ call center ของทาง Honda ไป 3 ครั้งก็ยังไม่ได้รับความคืบหน้าเลยอยากสอบถามกับทุกท่านว่ามีท่านใดที่จองข่วงเวลาใกล้ ๆ กับผมแล้วได้รับรถแล้วบ้างครับ พอดีรถที่ผมใช้ขับไปทำงานมันเริ่มจะปลดระวางตัวเองแล้วน่ะครับ  ;D

ขอบคุณทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2016, 20:42:08 โดย Gluesake »

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
จองสีอะไรครับ ถ้าสีเทานี่ยังไม่เริ่มผลิตเลยมั้งครับ

• Newbie
  • *
จองสีอะไรครับ ถ้าสีเทานี่ยังไม่เริ่มผลิตเลยมั้งครับ

ตัวที่จองไปเป็นสีดำครับ

ออฟไลน์ Visual

ถอนจองไปซื้อที่อื่นเลยครับ สีดำนี่ผมเห็นส่งมอบกันมานานแล้ว
เห็นบางศูนย์มีรถเลยด้วย เผลอๆซื้อตอนนี้ได้ของแถมดีกว่าด้วย

ออฟไลน์ muza

ได้ยินมาว่ามีสีน้ำเงินยังไม่ส่งมอบเลยอะครับ สีอื่นไม่ทราบอะครับ
 :) :)

ออฟไลน์ Gopz

สีดำ ตัว RS ที่เชียงใหม่เห็นป้ายแดงหลายคันแล้วนะครับ
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

• Newbie
  • *
ตอนนี้จังหวัดที่ผมอยู่เห็นแต่ตัว EL นะครับ
เห็น Turbo RS สีดำอยู่ครั้งเดียว แอบใจแป้วเบา ๆ แล้วก็ยังไม่เคยเห็นสีอื่นตัวเป็น ๆ เลยครับ  ;D

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ผ่านเวลามาในใบจองมาแล้ว เราขอเงินคืนได้ครับ เซลล์ทำผิดสัญญาเอง เสียชื่อ

โทรไล่ตามศูนย์เอา อยากได้รถเร็ว น่าจะได้เร็วกว่า

• Newbie
  • *
เรียนคุณ Visual และคุณ 0%

ผมก็เริ่มอยากถอนใบจองเหมือนกันครับแต่กลัวว่าจะไม่ได้ค่าจองคืน เพราะเริ่มรู้สึกไม่ดีตั้งแต่วันไปจองแล้วอ่ะครับ โดนมองเหยียดอาจจะเพราะใส่ขาสั้นรองเท้าแตะไป โดนกั๊กบัวชัวร์ พอทำเรื่องจองถึงมีมาให้เหมือนเสก ไม่มีแม้แต่น้ำสักแก้วมาให้ผมทานเลย 

ปล. แอบดราม่า  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2016, 23:56:19 โดย Gluesake »

ออฟไลน์ Poj

ผมก็เริ่มอยากถอนใบจองเหมือนกันครับแต่กลัวว่าจะไม่ได้ค่าจองคืน เพราะเริ่มรู้สึกไม่ดีตั้งแต่วันไปจองแล้วอ่ะครับ โดนมองเหยียดอาจจะเพราะใส่ขาสั้นรองเท้าแตะไป โดนกั๊กบัวชัวร์ พอทำเรื่องจองถึงมีมาให้เหมือนเสก ไม่มีแม้แต่น้ำสักแก้วมาให้ผมทานเลย 

Honda thailand พวกคุณควรเอาไปปรับปรุงนะครับ เซลล์ฮอนด้า ทั้งที่เจอมากับตัว และฟังคนอื่นมา หยิ่งมากครับ หัดอบรมเซลล์ของคุณให้ดีกว่านี้ จะได้ใจลูกค้านะครับ อย่าคิดว่าขายดี แล้วจะดีตลอดนะครับ

ออฟไลน์ ps000000

ดราม่าเหมือสมัย hrv ขายดีๆ

ออฟไลน์ mongolias

ใจเย็นๆครับ จขกท
รถเพิ่งเปิดตัวใหม่ ยอดสั่งซื้อสูง เป็นเรื่องปกติที่จะต้องรอบ้างครับ

ออฟไลน์ Boycm009

Sale Honda มีทั้งดีและไม่ดี ส่วนใหญ่ผมจะเจอที่ดูแลเอาใจใส่ลูกค้าดีครับ ให้ช้อมูลแนะนำส่วนต่างๆ ตอนที่ไปทดลองขับ แต่ถ้าเจอที่
ไม่ดูแลลูกค้าผมเปลี่ยนศูนย์เลยครับ

ออฟไลน์ BlueDest!ny

• Newbie
  • *
     ผมจอง 1.5T RS ไปวันที่ 12 มีนาคม ครับ สี Cosmic Blue รถพึ่งมาเมื่อวันที่ 6 พฤษภาคม  และพึ่งไปรับรถมาเมื่อวานครับ  ทีแรกต้นเดือนเมษา เซลล์ก็แจ้งเหมือนกันว่าจะรับรถได้ตั้งแต่ ก่อนสงกรานต์  สัก 2 - 3 วัน เซลล์ก็โทรมาแจ้งเลื่อนบอกว่าโรงงานเลื่อนการส่งมอบไปหลังสงกรานต์ครับ
    เท่าที่ทราบจากหลายๆสื่อ เครื่อง 1.5T พึ่งเริ่มเดินสายการประกอบจริงตอนเมษานะครับ ตอนเซลล์โทรมาแจ้งว่าได้ก่อนสงกรานต์ ยังแอบดีใจ เพราะตอนจองเซลล์บอกต้นพฤษภาเลย 
    ผมว่าถ้าจองตอนมอเตอร์โชว์ ก็อาจยังต้องรออีกนิดมั้งครับ

ออฟไลน์ Focuszaa

นึกว่าผมเจอคนเดียวซะอีก ไปช่วยลูกพี่ลูกน้องจอง Civic นี่เหละ มันทำยังกะพวกเราไม่มีปัญญาจะซื้อ เปลี่ยนเซลล์ไปอีกคนก็ยังนิสัยแบบเดิมเหยียดลูกค้ามากๆ สงสัยพวกผมมันหน้าตาไม่มีราศีเอง 

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ผมเจอสีบรอนซ์  บ่อยอยู่น่ะครับ แต่สีอื่นยังไม่เจอ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ z03

• Newbie
  • *
ที่บ้านได้ Turbo RS สีดำมา 2 สัปดาห์ได้แล้วครับ (ผมถอยชนไปแล้วด้วย 55)

สีดำ Honda ส่งมอบให้ dealer ตั้งนานแล้วนะครับ ตอนซื้อถาม 2 ศูนย์ก็บอกว่ามีสีดำเลยทั้งคู่

ออฟไลน์ zgmx9900

• Full Member
ญาติผมก็เจอสีดำช่วงงานMotor Show (แต่ไม่ได้จองในงาน) จองโชร์รูมพื้นที่จ.นครปฐม กำหนดรับรถช่วงกลางเดือน พ.ค.

• Newbie
  • *
อัพเดตล่าสุดตอนนี้คือรถถึงโชว์รูมพรุ่งนี้แล้วครับหลังจากเมื่อคืนผมได้ส่งอีเมล์ไปแจ้งเรื่องกับทางฮอนด้า

ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ SM.

เคยเจอแต่สีดำครับ