ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเสริมความยาวเบาะคนขับให้ Camry / H1 ครับ  (อ่าน 1833 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
ผมรู้สึกว่าเบาะคนขับมันสั้นไปซักประมาณ 3-5 ซม ทำให้ขับแล้วเมื่อย (สูงแค่ 170 ครับ) เทียบกับ MX-5 NC และ IS250 ซึ่งเหมือนรูปเบาะจะยาวกว่า

ไม่ทราบว่าร้านเบาะทั่วไปทำได้ดีไหม หรือถ้าหาเบาะรุ่นอื่นมาใส่แทนจะดีกว่า

ขอบคุณมากครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
Re: อยากเสริมความยาวเบาะคนขับให้ Camry / H1 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2016, 16:14:03 »
แนะนำลองปรับเบาะของ camry ให้เข้ากับตัวมากที่สุดก่อนดีกว่าครับ เพราะผมสูง 175 และช่วงขากับคอจะยาวกว่าปกติหน่อย ขับช่วงแรกๆ ปวดขาเหมือนกันครับ แต่ลองปรับช่วงดันน่องขา ดันแผ่นหลัง ให้เข้ากับตัวได้แล้วขับสบายเลย :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ bobsan

Re: อยากเสริมความยาวเบาะคนขับให้ Camry / H1 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2016, 19:35:21 »
Camry โฉมปัจจุบันไม่สั้นนะครับ
ตัวที่สั้นน่าจะเป็น acv 30 ครับ

ทำเบาะให้ยาวขึ้นนี่ผมก็เคยคิดทำแต่เอาเข้าจริงทำยากนะครับ เคยไปปรึกษาร้านเบาะแล้วไม่แนะนำครับ
หาเบาะใหม่มาใส่ง่ายกว่าครับ

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2016, 11:16:17 »
ขอบคุณครับ เคยลองปรับหลายครั้ง แต่ก็ยังไม่ดีขี้น เดี๋ยวจะลองอีกที

แต่กำลังเล็งๆ พวกเบาะของ  Lexus IS หรือ GS ไม่งั้นก็ Toyota Crown  ไม่มั่นใจว่าจะใส่กันได้ไหม  :-\
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250