ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง S500e Executive กับ Volvo XC90 T8 ตัว top ท่านจะเลือกคันไหนครับ  (อ่าน 7140 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
ถ้าสมมุติว่าคุณเลือกรถได้คันใดคันหนึ่งในกลุ่มนี้

คุณจะเลือกคันไหนครับ

ระหว่าง S500e Executive ที่เป็นรถรุ่นล่างของ S500 option มีพอสมควรแต่ก็หายไปมาก เนื่องจากไม่ใช่ตัว top
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=50623.0

กับ Volvo XC90 T8 Twin Engine Inscription ซึ่งเป็นรถธง และรุ่น top สุดๆ ของ Volvo
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=50703.0

ทั้งคู่ ราคา 5.99 ล้านเท่ากัน ;)

:) ขอให้พูดโดยใช้เหตุผลที่ท่านมี หากท่านใดได้ไปดูตัวรถมาแล้วก็ลองมาเล่าให้ฟังเพื่อแลกเปลี่ยนกันก็ได้นะครับ ;D

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
S500e ครับ

ผมนั่งรถยกสูงแล้วเมารถ  :'(

ออฟไลน์ Ty ESC

ถ้าอยู่ ตปท ราคาเท่าๆกันผมเอา XC90

อยู่เมืองไทยตอนนี้ขอ S500
แต่ถ้าหลังจากนี้สองปีไม่มีข่าวดีเฟคของรุ่น XC90ถึงจะพิจารณา

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
S500e Exe ครับ เป็น S500 ที่ถูกที่สุดเท่าที่ขายมาในเมืองไทย
ออพชั้นที่หายไป สำหรับผมไม่เท่าไหร่ แลกกับถูกลง 400,000 จาก Exclusive
ภาพลักษณ์บนถนนเมืองไทยดีมาก แม้ว่าจะคล้าย C จนบางครั้งแยกรุ่นลำบาก
ส่วน XC90 ผมเคยลองสัมผัสตัวจริงมาแล้ว วัสดุและออพชั่นที่ให้มามันก็ดูคุ้มราคาดี
แต่เดี๋ยวสักพักมาประกอบมาเลย์ ราคาน่าจะลดลงไปอีกพอควรครับ

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ reyeshenry

อ๊อฟชั่นความปลอดภัย เบนซ์บ้านเราฮั่นออกเยอะนะครับ
ในขณะที่เมืองนอก วอลโว่มีอ๊อฟชั่นจัดเต็ม เบนซ์ก็จัดเต็ม

จากที่ตามข่าว จนถึงตอนนี้ ผมไม่เห็นเบนซ์รุ่นไหน ที่ขายในบ้านเรา ได้ระบบหยุดรถอัตโนมัติ หรือระบบช่วยเบรคอัตโนมัติเลย

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
ผมไม่สามารถซื้อรถราคาขนาดนี้ได้  แต่เชียร์ xc90 เพราะชอบรถกลุ่มนี้โดยเฉพาะ

ออฟไลน์ CATM96

ถ้านั่งอย่างเดียวมีคนขับไป s500e แบบไม่ต้องคิดขึ้นรถเมื่อไหร่หลับแน่นอน
ถ้าขับไปxc90แบบไม่ต้องคิดเหมือนกัน

ออฟไลน์ DriveOnly

ขับเองเลือก volvo มีคนขับเลือก s500 เวลานั่งหลังมันสบายมากๆ

ออฟไลน์ kreaninw

• Full Member
เป็นผมเลือกพี่โว่แบบไม่คิดอะไรมากเลยครับ เนื่องจากความปลอดภัยก่อนและหลังการชนที่ให้มาเต็ม โดยเฉพาะหลังการชน ผมยังไม่เห็นมีค่ายไหนในบ้านเราที่จัดเต็มเท่าพี่โว่เลยครับ

เรื่องฟามแรง XC90 ใหม่ กินขาดอยู่แล้ว...

เรื่องของการบำรุงรักษา ผมมองว่ากว่าอู่นอกจะซ่อมกันทะลุ ทั้งสองรุ่น อย่างน้อยต้องมี 10 ปี ส่วนในระหว่างนั้น ใช้บริการศูนย์ไปก่อน แพงพอๆ กันครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

มันคนละประเภทเลือกยากแฮะ
ว่าต้องการใช้รถตอบโจทย์ในลักษณะไหน
เน้นนุ่มนั่งสบายมีคนขับรถคง S
ถ้าขับเองมีสมาชิกเยอะคงไป XC ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ CJ.

โดยส่วนตัวชอบรุ่นย่อยสูงสุด ดังนั้นเลือก XC90 T8 ครับ

แต่ถ้าจะซื้อใช้จริงๆ คงเอาแค่ D5 ก็พอ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ YenChar

ขับเองขอ XC90 ครับ

ถ้ามีคนขับให้ขอเป็น S500

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

Benz ครับ. ไม่เคยลองขับ
แต่ลองนั่งทั้งสองคัน
วอลโว่. ดูทำมะดามากครับ
เป็นbenzที่ทำให้อยากนอกใจbm สุดๆ

ออฟไลน์ tommaris

คู่นี้ไป MB แน่นวล นั่งยันนอนยัน
นอกจากมี S500e อยู่แล้ว และชอบ XC90 อยากลองของแปลก
ถ้าเลือก XC90 นี่สายเลือดสแกนดิเนเวียนของไหลแรงและข้นมาก  ::)

ออฟไลน์ tsubasa

ผมเลือก benz s500 แน่นอน เพราะเป็นชอบขับรถที่นิ่มๆ เบาะนุ่มๆ สบายมากกว่า

ออฟไลน์ PAN

ผมเลือกXC90ถ้าขับเอง ไปได้ทุกที่ ดูดี มีราคา แต่ถ้ามีคนขับให้ S500eแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
เป็นผมเลือกพี่โว่แบบไม่คิดอะไรมากเลยครับ เนื่องจากความปลอดภัยก่อนและหลังการชนที่ให้มาเต็ม โดยเฉพาะหลังการชน ผมยังไม่เห็นมีค่ายไหนในบ้านเราที่จัดเต็มเท่าพี่โว่เลยครับ

เรื่องฟามแรง XC90 ใหม่ กินขาดอยู่แล้ว...

เรื่องของการบำรุงรักษา ผมมองว่ากว่าอู่นอกจะซ่อมกันทะลุ ทั้งสองรุ่น อย่างน้อยต้องมี 10 ปี ส่วนในระหว่างนั้น ใช้บริการศูนย์ไปก่อน แพงพอๆ กันครับ

ความแรงS500e กินขาดครับ

ออฟไลน์ recycleman

ถ้าต้องได้จ่ายขนาดนั้นขอไป S500e สถานเดียวครับ

XC90 ขอรอสอยมือสองตอนราคาตกฮวบๆดีกว่า

ออฟไลน์ aobness

2คันนีเอา  xc  ครับ

ออฟไลน์ V221

XC90รถสวย ออปชั่นตรึม แต่ยาวๆแล้วยังไงS500eก็ได้เปรียบมากๆในบ้านเรา Volvoถ้าซื้อป้ายแดงราคาร่วงแบบช็อคเลยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
S500e สิครับได้ขับเบนซ์ชื่อนี้ไม่ได้ง่ายนะ ตอนนี้ราคามันลงมาขนาดนี้แล้วน่าสอยครับเอาไปใส่ชุดแต่งAMG หล่อVipแบบเจ้าพ่อไปเลย  ผมเคย ขับS300 BluetecHybridของเพื่อน ไปกลับ กรุงเทพ-ชลบุรี นั่งหลังก็สบายมาก ขับเองก็ผ่อนคลายครับ สมรรถนะติดที่เป็นHybridที่ผมไม่ชอบ แต่เมื่อเครื่องยนต์ติดสมรรถนะก็ใช้ได้เลย นี่เป็นS500 คงได้อารมณ์กว่าS300แน่นอน  ออฟชั่นที่ตัดไปถือว่าไม่มีผลกระทบมากเท่าไหร่นะ  เสียดายแค่Burmesterแค่นั้น ถือว่าเป็นเบนซ์ที่ผมพอใจมากคันนึง   
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ No Trespassing

จำได้ว่าสมัยก่อน S500 ตัวถัง W140 ราคาก็เฉียดๆ 10 ล้านแล้วนะ

สมัยนี้ S500e Exe ขาย 5.99 ล้าน ถือว่าเป็น S-Klass ที่ถูกมาก นับตั้งแต่แต่สมัย W126

ถ้าผมมีเงิน คงซี้อ S-Klass แน่นอนครับ แต่คนขับต้องแอบดู "ป๋าๆ" หน่อยนะ ถึงจะเข้ากับตัวรถได้

------------------------------

คนซี้อ S500 ก็เหมือนซี้อบารมีให้ตัวเอง เมื่อเทียบกับ XC90 ทีี่เหมือนรถยกสูง SUV ทั่วไป

คล้ายๆกับขับ W124 กับ 960 ยังไงๆ บุคคลภายนอก ก็มองภาพลักษณ์ W124 เหนือกว่าครับ

ออฟไลน์ SM.

ซื้อใช้เอง คง XC90 ครับ ประโยชน์ใช้สอยมากกว่า แต่ถ้ามีรถแบบนี้แล้วที่บ้าน คงเลือก S-Class เพราะมันสวยมากๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Buffy

S500e แบบไม่ต้องคิดเลยครับ

ออฟไลน์ E.P.W

• Jr. Member
  • **
ถ้าตัดข้อจำกันด้านอื่นๆออกไปเหลือแต่การขับขี่กับการเดินทาง

ขับเองคงเอา XC90     : เพราะสภาพถนนเมืองไทย SUV เหมาะกว่าครับ (ผมชอบเที่ยว ตจว) แถมมี 7 ที่นั่งที่นั่งได้สบายๆ
มีคนขับให้นั่ง S500e   : มีคนขับให้นั่ง....จะมีอะไรประเสริฐไปกว่านั่งเบาะหลังรถแนวๆนี้ละครับ

โดยรวมคงเลือก XC90 มากกว่าเพราะผมไม่สนใจภาพลักษณ์เท่าไหร่ครับ
อีกอย่างผมไม่ชอบ Hybrid ณ ปัจจุบันครับเพราะมันมีเรื่องให้กังวลในการใช่งานมากกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
S500e แน่นอน

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ถ้าตัดข้อจำกันด้านอื่นๆออกไปเหลือแต่การขับขี่กับการเดินทาง

ขับเองคงเอา XC90     : เพราะสภาพถนนเมืองไทย SUV เหมาะกว่าครับ (ผมชอบเที่ยว ตจว) แถมมี 7 ที่นั่งที่นั่งได้สบายๆ
มีคนขับให้นั่ง S500e   : มีคนขับให้นั่ง....จะมีอะไรประเสริฐไปกว่านั่งเบาะหลังรถแนวๆนี้ละครับ

โดยรวมคงเลือก XC90 มากกว่าเพราะผมไม่สนใจภาพลักษณ์เท่าไหร่ครับ
อีกอย่างผมไม่ชอบ Hybrid ณ ปัจจุบันครับเพราะมันมีเรื่องให้กังวลในการใช่งานมากกว่า

ขำกึกเลยครับ เค้าให้เทียบ XC90 ตัว TOP ทีนี้ XC90 ก็ hybrid เน้อ ไม่ชอบก็คงไม่ต้องเลือกทั้งสองคันหล่ะ ง่ายๆ

ออฟไลน์ Ty ESC

เรื่องตัวรถ ผมไม่สงสัยในวอลโว่เลย
นั่งสบายปลอดภัยหายห่วง

แต่ผมไม่มั่นใจคุณภาพช่างวอลโว่ไทยว่าจะสามารถซ่อมรถเทคโนโลยีใหม่ๆแบบนี้ได้ดีแค่ไหน
ยิ่งช่างวอลโว่ไทยขึ้นชื่อทำรถสวยๆให้เปนรถเสียๆ
ไม่เสียก็ช่วยให้เสียได้

ไม่อยากเปนหนูลองยา และหมูใหห้ช่างฟัน

รอดูสักสองสามปีฟังเสียงบ่นในคลับก่อนถ้าไม่แย่ค่อยเก็บเอามาเปนทางเลือก

ออฟไลน์ w212cdi

ถ้าให้เลือกระหว่าง 2 คันนี้ s500e เหนือกว่าทั้งขับเองและนั่งหลัง
ยกเว้นถ้าต้องการ suv ก็ต้อง xc90

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ถ้าซื้อมาขับเอง S น่าเบื่อครับ ช่วงล่างดีเกิน นุ่มสบายไป เหมาะกับการนั่งโดยสารมากกว่า

แนะนำ XC90 ครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016