ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan x trail 2.5 ขอคำแนะนำในการปรับแต่งให้ขับสนุกขึ้นครับ  (อ่าน 3272 ครั้ง)

ออฟไลน์ Narongsakster

• Newbie
  • *
สวัสดีครับผมเยครับใช้ x trail 2.5 t32 ล้อขอบ 20 ของ niche ล้อหน้า 8.5 หลัง 10 ครับยาง 255/45 ครับลมเติม หน้า 38 หลัง36 ลมธรรมดาครับ ขับรถความเร็วประมาณ 100-160 ครับ ใช้ทางลาดยางเป็นหลัก ออกต่างจังหวัดบ่อยครับ ขับรถสุภาพไม่ปราดไม่จี้ครับ แต่ชอบเข้าโค้งแรง, และเปลี่ยนเลน เร็วครับ รู้สึกว่าโชคหลังจะมีช่วงยุบไวและคืนตัวช้าเวลามาด้วยความเร็วสัก 110 ขึ้นและโยกเปลี่ยนเลน 2 ครั้งติดนะครับ ช่วงอาการยุบไม่มากจนยวบน่ากลัว แต่ก็ทำให้รู้สึกว่าถ้าท้ายเข้าไวได้เร็วกว่านี้จะดีมากครับสรุปคือ ผมอยากให้พี่แพนพี่จิมมี่ช่วยแนะนำว่า ผมควรทำการปรับแต่งอะไรกับรถคันนี้ได้บ้างครับ อยากให้ขับสนุกกว่านี้สักนิดครับ และอยู่บนความสามารถที่จับต้องได้ครับ ส่วนเรื่องงบประมาณต้องดูอีกทีว่าจะคุ้มกับการลงทุนหรือไม่นะครับ เรื่องท่อ เรื่องเครื่อง เรื่องกล่อง หรือ อื่นๆ เพื่อเป็นข้อมูลครับ หากดูแล้วว่างบไปได้จะถามหลังไมค์ไปอีกครั้งครับ ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
สำหรับช่วงล่างผมเลยลอง inbox ถามเข้าไปที่ Ozy Westcoast เค้าบอกมีโช้คแต่งอยู่นะ ชอบที่นี่เพราะเค้าเป็นผู้ผลิตโดยตรงมีอุปกรณ์ test พร้อม แต่สุดท้ายไม่ได้เข้าไปเปลี่ยน พอดีผมไปซื้อ Fortuner มาซะก่อน ก็เลยจบการแต่ง X-Trail ไป หันมาแต่ง Fortuner แทน เดี๋ยวอาทิตย์หน้าก็จะเข้าไปเปลี่ยนโช้คที่นี่อยู่เหมือนกัน
 8)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ลองแฟรชกล่องดูเลยครับ
สามารถเลือกได้ในแบบต้องการ
ต้นจัด กลางจัด ปลายไหล
เอาที่ชอบได้ ไม่พอใจทำกลับเหมือนเดิมได้
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Smith686

ออฟไลน์ sukhontha

EIBACH PRO-KIT  https://www.facebook.com/EibachThailand/posts/1102242573124117

เปลี่ยนโช้คคู่หลัง คู่เดียวครับ  เอาที่หนืดขึ้นกว่าเดิม  หรือปรับระดับได้  ลองแค่นี้ก่อน  ผมเชื่อว่าพอแล้วครับ....

ออฟไลน์ Narongsakster

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  :D