ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะเชฟ ที่หมุนกลางถนน ทำไมลากทะเบียนป้ายแดงได้หลายปีจัง  (อ่าน 10648 ครั้ง)

ออฟไลน์ G.K

• Sr. Member
  • Respect Others' Opinions.
อุบัติเหตุพร้อมจะเกิดขึ้นเสมอครับ แค่ผิดพลาดเพียงเล็กน้อย ไม่ว่าจะเก่งสักแค่ไหนก็ผิดพลาดกันได้  ผมคิดว่าอย่าซ้ำเติมกันดีกว่า 

กระบะแรงๆไม่ได้วิ่งได้แค่โลสองโลครับ  ผมเคยเจอมากับตัวเอง  วิ้งทะลุ 180 กันหลายสิบกิโล แซงรถเป็นร้อยๆคัน  กระบะยังตามติดเลยครับ

ออฟไลน์ pongsak_877

ป้ายปลอมหรือเปล่า มีปัญหาจะตามยากนะพวกนี้

รถแรงเฉพาะเครื่อง ของแต่งที่เหลือก้อปแทบทั้งคัน

เกจ์เดฟฟี่ก้อป พวงมาลัยก้อป เบาะ Bride ยังก้อป

ช่วงล่างไม่ต้องพูดห่วยมาก ล้อก้อป ยางจีนถูกๆ

คือพวกนี้แรงแต่เครื่องแต่สมรรถนะไม่ได้ มาเร็วๆอย่าหวังว่าจะเกาะถนน แต่งห่วยๆแบบนี้อย่าเอามาขับเป็นภาระสังคมเลย เก็บตังค์ซื้อของแท้ทำให้มันดีๆไปเถอะ

ออฟไลน์ HLRx

• Hero Member
รถคันที่ติดกล้อง ผมมองว่าตัดสินใจผิดนะครับที่หักหลบเปลี่ยนเลนแบบนั้น แต่ดวงดีที่ civic หลบทัน เพราะดูจากความเร็วรถน่าจะเบรคเอาอยู่ ถ้าจะหักออกขวาแบบนี้ ต้องมั่นใจว่าไม่มีรถตามมาจริงๆ ไม่งั้น รับผิดไปเต็มๆ ส่วนกระบะต้นเหตุก็ซิ่งหนีสบายตัวไป

ออฟไลน์ eaton fuller

ทางง่ายๆ ความเร็วก็ไม่มาก

สรุป ฝีมือกิ๊กก๊อก

ออฟไลน์ Darkart

เชฟ ตาหวาน รุ่นนี้นานแล้วนะ จะเป็นป้ายแดงปลอมมากกว่า เพื่อหลบภาษี
สงสัยคนขับยังมือใหม่กับห้าว แรงแต่เครื่อง เบรคเดิม ช่วงล่างเซ็คง่ายๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
บางคันได้ป้ายขาวแล้ว ซื้อป้ายแดงแท้ ย้ำว่าป้ายแท้! ราคาหลักพันต้น จนถึงหมื่น(เลขโฟว์) ใส่เพื่อหลบกล้อง หลบอะไรก็ว่าไป
เดี๋ยวนี้ป้ายแดง "แท้" มีขายตามเน็ตเยอะนะครับ ไม่เชื่อลอง ค้นหาใน Google ดู
ในคลิปป้ายแท้หรือปลอมผมไม่รู้ รู้แต่ว่ามี 4 กรณี
1. ลากป้ายจริงๆ (ยังไม่จดทะเบียน)
2. จดทะเบียนแล้ว + ป้ายแดงปลอม
3. จดทะเบียนแล้ว +ป้ายแดงแท้
4. รถมือสอง ก็ใส่ป้ายแดงได้ครับ เช่นรอป้ายใหม่ (เต๊นท์ก็ต้องหาป้ายแดงมาใส่ให้) จะแท้หรือปลอมก็ว่ากันไป แต่ถ้าป้ายแท้ ซื้อมาจากไหน?
C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
รถคันที่ติดกล้อง ผมมองว่าตัดสินใจผิดนะครับที่หักหลบเปลี่ยนเลนแบบนั้น แต่ดวงดีที่ civic หลบทัน เพราะดูจากความเร็วรถน่าจะเบรคเอาอยู่ ถ้าจะหักออกขวาแบบนี้ ต้องมั่นใจว่าไม่มีรถตามมาจริงๆ ไม่งั้น รับผิดไปเต็มๆ ส่วนกระบะต้นเหตุก็ซิ่งหนีสบายตัวไป

ในคลิปเสียงคนขับบอกคันหลังชนท้ายเชฟนะครับ ถ้าเบรคคันติดกล้องคงโดนชนท้ายแหละครับ
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
อันตรายจริงๆครับ

ออฟไลน์ SM.

เลิกซะทีเถอะครับ รถใหม่ป้ายแดง เนี่ยยย

แค่มีใบอะไรซักอย่างติดรถไว้ก็พอ ไม่ต้องทำป้ายให้เปลืองด้วย ส่วนใครรอเลข ก็มีเอกสาร รอเลข อีกใบ

แล้วก็พยายามจับพวกไม่มีป้ายทะเบียนทั้งหน้าหลังให้จริงจังหน่อย

ออฟไลน์ musicman1892

• Full Member
อ้างถึง
เดาว่าในคลิป
1. ยางราคาถูกๆ ห่วยๆ ไร้ซึ่งความเกาะ ทำได้แค่หุ้มล้อแม๊กไว้
2.ทักษะ คนขับ ไร้ฝีมือ ทำได้แค่กดคันเร่ง ความสามารถประมวลผลและสั่งการ มือเท้า ห่วยสิ้นดี
3.ช่วงล่าง เตี้ยก็จริง แต่ห่วย อาจจะ ดัดแหนบ ตัดสปริง แม้มันเตี้ย แต่ประสิทธิผลของชิ้นส่วนใช้การไม่ได้แล้ว
เห็นสมด้วยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
น่าจะป้ายปลอมนะครับ
ขับรถป้ายแดง มันดูโก้ หุๆ

ออฟไลน์ redsun

กะจะปาดโชว์แบบเต็มเลน
รถมันไม่เอาด้วย

ออฟไลน์ Nouiii1

เวลาเจอรถพวกกระบะแต่ง ดันราง ควันดัน มาดัน ผมหลบให้ก่อนเลยครับ ขอหลีกไปไกลๆให้ห่างมากที่สุด ล่าสุดเมื่อวานรอติดไฟแดงพอดขียวปุ๊บพี่แกกดเต็มแล้วพอดีมีรถพ่วงยูเทิรนมาพอดีพี่แกหักหลบรถหมุนเป็นลูกข่างเลย engine อ่ะแรงจริงแต่ handling กับ performance รถมันไม่ได้  :'(

ผมก็หลบครับ รึไม่ก็ยกคันเร่งให้สุดเลย เห็นลีลาการโยก หรือออกตัวพ่นควันดำๆแล้ว กลัวแทนส่ายน่ากลัว
เขาคงคิดว่าแรงแหละ แต่หารู้ไม่ว่า พวกที่ขับข้างๆ เขายกคันเร่งให้เพราะเขามองไม่เห็นทางต่างหาก 5555
อู่สมัยนี้เขาก็มีวิธีเรียกเงินจากคนชอบบแต่งรถแปลลกๆ เนอะ ออกตัวแรงยังไง ก็ทันกันไฟแดงหน้าอยู่ดี :-X :-X

ออฟไลน์ tierak

เห็นด้วยครับ ดีที่ข้างหลังหลบทัน

ออฟไลน์ tierak

น่าจะป้ายปลอมนะครับ
ขับรถป้ายแดง มันดูโก้ หุๆ
น่าจะป้ายปลอมครับ  พวกกระบะแต่งซิ่งกำลังฮิตกัน

PKS8

ไม่ใช่ใครอื่นไกลเพื่อนผมเองนี่แหละ กระบะโคโรราโด้แต่โฉมปัจจุบันนะครับ ลากมา 4 ปี เจอมันทีไรก็ป้ายแดง บอกตรงๆพวกนี้ไม่มีอะไรนอกจากหน้าด้านครับ ผมเจอทีก็ด่ามันที พวกเอาเปรียบคนอื่น จนเดี๋ยวนี้เพื่อนไม่มีใครคบแล้วครับ

จากคลิปนี่ งงนะครับ ทำไมมันหมุนง่ายจัง ทั้งๆที่ทางไม่มีอะไรเลย

ออฟไลน์ SLuang

ไม่ใช่ใครอื่นไกลเพื่อนผมเองนี่แหละ กระบะโคโรราโด้แต่โฉมปัจจุบันนะครับ ลากมา 4 ปี เจอมันทีไรก็ป้ายแดง บอกตรงๆพวกนี้ไม่มีอะไรนอกจากหน้าด้านครับ ผมเจอทีก็ด่ามันที พวกเอาเปรียบคนอื่น จนเดี๋ยวนี้เพื่อนไม่มีใครคบแล้วครับ

จากคลิปนี่ งงนะครับ ทำไมมันหมุนง่ายจัง ทั้งๆที่ทางไม่มีอะไรเลย
ไม่ใช่โฉมปัจจุบันครับ
นั่นมันสมัย แชร์กับอีซูซุทั้งเครื่องทั้งเกียร์

โฉมปัจจุบัน  เครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง แยกจากกันครับ ที่กำลังมี MC ไปสดๆ ร้อนๆ   แต่รถยังไม่มีส่งมอบ

PKS8

นั่นมันสมัย แชร์กับอีซูซุทั้งเครื่องทั้งเกียร์

โฉมปัจจุบัน  เครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง แยกจากกันครับ ที่กำลังมี MC ไปสดๆ ร้อนๆ   แต่รถยังไม่มีส่งมอบ

ใช่ครับ ของเพื่อนผมโฉมอันล่างครับ ใหม่กว่าในคลิปโฉมนึงครับ ลากมาน่าจะ 5 ปีแล้วครับ

ออฟไลน์ SLuang

ใช่ครับ ของเพื่อนผมโฉมอันล่างครับ ใหม่กว่าในคลิปโฉมนึงครับ ลากมาน่าจะ 5 ปีแล้วครับ

ขออภัยครับ นึกว่า  คุณหมายถึงคันในคลิป   
ที่แท้ หมายถึง เพื่อนคุณก็เป็นเหมือนคันในคลิป
ซึ่งใช้รถคันใหม่กว่าคันในคลิป
แหม.... เล่นเขียนซะจน   อ่านนึกว่าพูดถึงคันในคลิป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2016, 22:50:13 โดย SLuang »

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ขับรถได้กระจอกมากเลย เบรคซะล้อล็อกแบบนี้ยังไงก็หมุน

อีกอย่างพวกกะบะควันดำ เห็นแรงๆ แต่แรงได้แค่ โลสองโลแค่นั้นแหละ แช่ได้ที่ไหน ขืนแช่ได้ใส้แตกพอดี เห็นชอบลองของ เจอดูดตูดไม่เกินสองโลก็ยกตลอด
อันนี้จริงผมเคยหมั่นไส้ รถกระบะดันรางอยู่คันตอนไปโคราช เบิ้ลเครื่องรอในไฟแดง(ที่ผมติดด้วยตอนดึกๆ) สงสัยจะโชว์สาว เลยกดใส่ไป พอสัก 2-3โล ไม่กดตามผมละ  ;D
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ S6

คนขับชกพวงมาลัยครับ รถจะมีอาการชกตามมา ตอนครูสอนผมขับรถในสนามแข่งรถปิด แล้วผมชกพวงมาลัย ครูด่าประจำว่าอย่าทำ รถจะเสียอาการแล้วถ้าไม่ชำนาญจะควบคุมยาก
การหมุนพวงมาลัยควรจะสมูทที่สุด รถจะได้ไม่มีอาการแบบนี้ตามมา ยิ่งกรณีนี่รถขับหลัง แล้วด้านท้ายรถมีน้ำหนักเบากว่าเมื่อเทียบกับน้ำหนักด้านหน้าด้วย สังเกตุด้านหน้าไม่มีแต่คนขับ ยังมีคนนั่งเพิ่มอีก ยิ่งจะเกิดอาการง่ายมากขึ้น
ตอนที่รถคันนี้เข้าเลนกลางรถเสียอาการไปแล้วครับ ช่วงนั้นพวงมาลัยจะเบาไปเลยเพราะยางล้อเอาไม่อยู่แล้ว ไม่หมุนตามพวงมาลัยแล้ว ยางล้อหลังกับล้อหน้าควันขึ้นเลย