ผู้เขียน หัวข้อ: MU X 1.9 ใครได้ลองหรือได้รถมาขับบ้างแล้วครับ  (อ่าน 10016 ครั้ง)

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

• Hero Member
อืดไหมครับหรือไม่ต่างจาก 2.5 ตัวเดิม
สมรรถนะโดยรวม OK ไหมครับ

ออฟไลน์ porasit33

Re: MU X 1.9 ใครได้ลองหรือได้รถมาขับบ้างแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 11:06:06 »
ไปลองมาแล้วครับ ปกติขับแจ๊ซ GE ถ้ามองที่อัตราเร่ง ผมว่ามันดูมีกำลังพอๆกันเลยครับ

ออฟไลน์ Paul sa

• Full Member
Re: MU X 1.9 ใครได้ลองหรือได้รถมาขับบ้างแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 11:15:19 »
จขกท ถามกว้างจัง
เพิ่งไปลองมาเมื่ออาทิตย์ก่อน ระยะทางรวมประมาณ 15 กม. อัตราเร่งไม่อืดเท่าที่คิดไว้และค่อยๆ ขึ้นมาต่อเนื่องดี แต่ลองได้แค่ความเร็ว 70-80 กม ไม่รู้หลังจากนั้นเป็นไง ช่วงล่างถือว่านิ่งนุ่ม ไม่โคลง และไม่ย้วยนะ นั่งสบายดีอันนี้ถามเด็กที่นั่งหลังสุดด้วย แต่พวงมาลัยแปลกๆ คือเหมือนจะขยับไปมาซ้ายขวา แต่ปล่อยมือก็ไปตรงดี หวั่นใจว่าความเร็วเกิน 120 ไปจะไม่มั่นใจหรือเปล่า

ออฟไลน์ Paul sa

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 11:25:03 »
อ้าวถามแค่เครื่อง

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 11:29:28 »
ตัว 1.9 ดีกว่า 2.5 vgs เยอะมากครับ อัตรเร่งทำได้ดีกว่า 2.5 vgs พอสมควร พูดได้เต็มปากว่า แทนที่ได้สบายๆแบบเหนือกว่าด้วยยกเว้นช่วงก่อน 1700-1800รอบจะอืดมาก เพราะ เทอโบ ยังไม่ทำงาน

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 11:54:27 »
ผมลอง1.9ใน D-max ถ้าขับรถไว ชอบการออกตัว เครื่อง1.9 ไม่เหมาะกับคุณแน่ๆ ผมว่ามันก็พอๆกับ2.5แหละ
เพียงแต่ตรรกะของคนเรา โดยมีโฆษณาชักจูง อ้อ แล้วชอบแต่งรถ เช่น ล้อแม็กซ์ขอบ18-20-22 รถจะอืดมากเลยนะ
ผมเคยเทสไดร์ฟMU-X2.5 ศูนย์อีซูซุดอนจั่น เชียงใหม่ ใส่แม็กซ์20 วิ่งออกตัวอืดมาก

แต่ถ้าคุณเป็นคนขับรถเรื่อยๆ ไม่ได้ต้องการอัตราเร่งที่หวือหวา หลังติดเบาะ ออกตัวเนิบๆไปเรื่อยๆ ความเร็วจะมาหลัง60
ได้ความประหยัดน้ำมัน เสียงเครื่องยนต์เงียบกว่าตัว2.5และ3.0 ศูนย์บริการดีมั่นใจได้ อะหลั่ยหาง่าย ก็จัดได้เลยครับ
ผมก็ยังคงสนใจ MU-X 1.9 ตัวล่างสุด 1.09ล้าน เสียแต่ว่ามันไม่มีส่วนลดอะไรเลย ของแถมก็ได้ ตามสมควร ถ้ายังไม่รีบ
ลองๆดูเทรลเบเซอร์ใหม่ หรือและ นิสันPPVใหม่ดูครับ เห็นว่าจะมาเร็วๆนี้ ไม่รู้ว่ารุ่นไหนจะมานะครับ

***MU-X1.9ตัวล่างสุด ยังคงมีให้สีเดียว คือ สีบรนอซ์เงิน = =" ถ้าได้สีขาว คงกระตุ้นความอยากในการซื้อได้เอาการ

ออฟไลน์ dtmf

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 12:10:35 »
เทียบ ยอดเขา 2.2 เป็นยังไงครับ

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 12:32:29 »
เทียบ ยอดเขา 2.2 เป็นยังไงครับ
ผมว่าพอๆกันในความรู้สึกไม่ต่างกันมากไม่เกิน10%แต่ไปต่างกันมากที่ราคาและความประหยัดครับ อีซูซุเอาใจคนชอบเกียร์MTด้วยละคับ  :'( :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2016, 12:34:20 โดย kittiphat123 »

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 12:39:30 »
ไม่ได้แรงอะไรมากมายครับ ช่วงต้นๆมีอาการรอรอบครับชัดเจน เกิน 1800รอบ/นาที

ไปแล้วเริ่มมีกำลัง เร่งแซง ทำได้ดีในช่วงนี้ เกาะกลุ่มเครื่อง 2.2-2.4 ได้ครับ หนีห่างกันไม่มากนัก แรงม้าระดับ 150-160 แรงม้า

แต่ถ้าจะไปไล่เครื่องตัวท็อป 2.4-2.8 นั้น คงยากครับ ต้องพึ่งกล่องเสริม ไม่งั้นเอาไม่อยู่

ออฟไลน์ jkdragon

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 13:05:32 »
ใช้อยู่ครับ 1.9 dvd ขับมาได้ 5000 กว่าโลแล้ว พอจะให้ข้อมูลได้บ้างนิดหน่อยครับ โดยรวมดีกว่าเครื่อง 2.5 เดิมทุกด้าน เสียงเครื่องเงียบกว่า อัตราเร่งแซงช่วง 60-120 ดีกว่าเดิมไม่ต้องลุ้นมาก แต่ออกตัวไม่พุ่งมากแต่ก็ดีกว่าเครื่อง 2.5 เดิม เพียงพอสำหรับรถครอบครัว เก็บเสียงลมได้ดีช่วงไม่เกิน 120 เสียงจากพื้นถนนมีเข้ามาบ้างโดยเฉพาะถ้าเป็นถนนปูน แต่ถ้าเป็นถนนลาดยางเงียบดีครับ ช่วงล่างนิ่ม ไม่ย้วย เข้าโค้งมั่นใจดี มีแรงสะเทือนจากพื้นถนนส่งถึงพวงมาลัยบ้างแต่ไม่มาก พวงมาลัยหนักไปนิด การส่งต่อของเกียร์ 1-2-3 ยังไม่ลื่น แต่ไม่ได้สะดุดมากนักมีพอให้รู้สึกได้ถึงการต่อเกียร์ ขับไปเที่ยวเขาใหญ่ กำลังเครื่องเหลือเฟือสำหรับขึ้นเขาใช้เกียร์ออโต้ไปได้สบาย แต่เวลาลงเขาปรับไปใช้เกียร์แบบแมนนวลจะดีกว่า ประหยัดพอได้ วิ่งต่างจังหวัดทางราบความเร็ว 110 ไม่เกิน 120 ได้ 13.4 km/l แต่ทริปเที่ยวเขาใหญ่ขับขึ้นเขาเหลือประมาณ 12.2 km/l  ตามจอข้อมูลของรถ โดยรวมผมพอใจกับรถคันนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2016, 13:08:37 โดย jkdragon »

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 19:07:13 »
ผมลอง1.9ใน D-max ถ้าขับรถไว ชอบการออกตัว เครื่อง1.9 ไม่เหมาะกับคุณแน่ๆ ผมว่ามันก็พอๆกับ2.5แหละ
เพียงแต่ตรรกะของคนเรา โดยมีโฆษณาชักจูง อ้อ แล้วชอบแต่งรถ เช่น ล้อแม็กซ์ขอบ18-20-22 รถจะอืดมากเลยนะ
ผมเคยเทสไดร์ฟMU-X2.5 ศูนย์อีซูซุดอนจั่น เชียงใหม่ ใส่แม็กซ์20 วิ่งออกตัวอืดมาก

แต่ถ้าคุณเป็นคนขับรถเรื่อยๆ ไม่ได้ต้องการอัตราเร่งที่หวือหวา หลังติดเบาะ ออกตัวเนิบๆไปเรื่อยๆ ความเร็วจะมาหลัง60
ได้ความประหยัดน้ำมัน เสียงเครื่องยนต์เงียบกว่าตัว2.5และ3.0 ศูนย์บริการดีมั่นใจได้ อะหลั่ยหาง่าย ก็จัดได้เลยครับ
ผมก็ยังคงสนใจ MU-X 1.9 ตัวล่างสุด 1.09ล้าน เสียแต่ว่ามันไม่มีส่วนลดอะไรเลย ของแถมก็ได้ ตามสมควร ถ้ายังไม่รีบ
ลองๆดูเทรลเบเซอร์ใหม่ หรือและ นิสันPPVใหม่ดูครับ เห็นว่าจะมาเร็วๆนี้ ไม่รู้ว่ารุ่นไหนจะมานะครับ

***MU-X1.9ตัวล่างสุด ยังคงมีให้สีเดียว คือ สีบรนอซ์เงิน = =" ถ้าได้สีขาว คงกระตุ้นความอยากในการซื้อได้เอาการ

ผมก็ว่าอีสุ กระบะ OKสุด

แต่ PPV  ยังไม่ประทับใจ ทั้งรูปทรงและความคล่องตัว แต่ก็มีแฟนขาประจำของเขา

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 20:10:06 »
ใช้อยู่ครับ 1.9 dvd ขับมาได้ 5000 กว่าโลแล้ว พอจะให้ข้อมูลได้บ้างนิดหน่อยครับ โดยรวมดีกว่าเครื่อง 2.5 เดิมทุกด้าน เสียงเครื่องเงียบกว่า อัตราเร่งแซงช่วง 60-120 ดีกว่าเดิมไม่ต้องลุ้นมาก แต่ออกตัวไม่พุ่งมากแต่ก็ดีกว่าเครื่อง 2.5 เดิม เพียงพอสำหรับรถครอบครัว เก็บเสียงลมได้ดีช่วงไม่เกิน 120 เสียงจากพื้นถนนมีเข้ามาบ้างโดยเฉพาะถ้าเป็นถนนปูน แต่ถ้าเป็นถนนลาดยางเงียบดีครับ ช่วงล่างนิ่ม ไม่ย้วย เข้าโค้งมั่นใจดี มีแรงสะเทือนจากพื้นถนนส่งถึงพวงมาลัยบ้างแต่ไม่มาก พวงมาลัยหนักไปนิด การส่งต่อของเกียร์ 1-2-3 ยังไม่ลื่น แต่ไม่ได้สะดุดมากนักมีพอให้รู้สึกได้ถึงการต่อเกียร์ ขับไปเที่ยวเขาใหญ่ กำลังเครื่องเหลือเฟือสำหรับขึ้นเขาใช้เกียร์ออโต้ไปได้สบาย แต่เวลาลงเขาปรับไปใช้เกียร์แบบแมนนวลจะดีกว่า ประหยัดพอได้ วิ่งต่างจังหวัดทางราบความเร็ว 110 ไม่เกิน 120 ได้ 13.4 km/l แต่ทริปเที่ยวเขาใหญ่ขับขึ้นเขาเหลือประมาณ 12.2 km/l  ตามจอข้อมูลของรถ โดยรวมผมพอใจกับรถคันนี้ครับ

เป็นข้อมูลที่มีประโยชน์มากเลยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แบ่งปันข้ออมูลครับ

ออฟไลน์ min217

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2016, 02:11:14 »

เป็นข้อมูลที่มีประโยชน์มากเลยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แบ่งปันข้ออมูลครับ
ถ้าขับไม่ถึงขนาดหลังติดเบาะ น่าใช้ครับสำหรับ MU-X 1.9