ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกมองข้าง มองหลัง memory  (อ่าน 2999 ครั้ง)

ออฟไลน์ tukkietui

• Newbie
  • *
กระจกมองข้าง มองหลัง memory
« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 21:53:43 »
มีรถรุ่นไหนมีกระจกมองหลัง และมองข้างmemory ไหมครับ

ปัจจุบันผมใช้accord  มีเบาะ memory พอเปลี่ยนคนขับ เปลี่ยนmemory ที่เบาะ  แล้วก็ต้องมาปรับกระจกมองข้าง และมองหลังทุกที

แค่สงสัยนะครับว่ามีรถรุ่นไหนมีระบบ intregated memory ไรแบบนี้ไหม ผมว่าน่าจะสะดวกมากเลย

ขอบคุณที่แชร์ครับ

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
Re: กระจกมองข้าง มองหลัง memory
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 22:04:24 »
รู้สึก camry จะเมมกระจกมองข้างกับเบาะ ส่วนกระจกมองหลังต้องมือครับ

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
Re: กระจกมองข้าง มองหลัง memory
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 22:22:31 »
กระจกมองข้างมีเมมใช้ร่วมกับเบาะนี่ camry มี ครับ ตัว hybrid navi นี่เมมตำแหน่งพวงมาลัยได้ด้วย

แต่กระจกมองหลังในรถเมม รู้สึกจะมีใน s class ตัวไหนไม่แน่ใจครับ น่าจะ w140
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2016, 22:31:19 โดย berm »

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2016, 02:36:35 »
มีรถรุ่นไหนมีกระจกมองหลัง และมองข้างmemory ไหมครับ

ปัจจุบันผมใช้accord  มีเบาะ memory พอเปลี่ยนคนขับ เปลี่ยนmemory ที่เบาะ  แล้วก็ต้องมาปรับกระจกมองข้าง และมองหลังทุกที

แค่สงสัยนะครับว่ามีรถรุ่นไหนมีระบบ intregated memory ไรแบบนี้ไหม ผมว่าน่าจะสะดวกมากเลย

MB ทุกรุ่นที่ผมใช้ก็จำกระจกข้าง เบาะ กับพวงมาลัยนะครับ แต่กระจกมองหลังไม่จำครับ เพราะปรับมือ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2016, 06:54:30 »
เข้าท่าดีครับผมไม่เคยใช้รถระดับนั้นเลย

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2016, 07:48:18 »

MB ทุกรุ่นที่ผมใช้ก็จำกระจกข้าง เบาะ กับพวงมาลัยนะครับ แต่กระจกมองหลังไม่จำครับ เพราะปรับมือ
เคยมีครับ เป็นรถW140 500SEL แต่ผมว่าไม่Memoryสำหรับกระจกมองหลังดีแล้วเพราะคนที่ไม่ได้ขับประจำชอบเอามือมาปรับเอง กลัวว่าเฟืองจะแตกครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2016, 07:50:21 »

BMWก็น่าจะมีเกือบทุกรุ่นครับ ส่วนที่ใช้อยู่ทั้งMB W212 E200และAudi A8Lก็เป็นIntegrated Memoryเช่นกันครับ สะดวกตรงที่ไม่ต้องมาปรับกระจกมองข้างกันใหม่ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2016, 10:02:13 »
ถ้ากระจกมองหลังยังไม่ทราบแต่ก็เคยถามคำถามในใจว่า มียี่ห้อไหนทำได้แล้วบ้างคงจะดีมากเลยนะ มันคงล้ำยุคดี
แต่เบาะเมมโมรี่กับกระจกข้าง สมัยนี้ยุโรปรุ่นใหม่ๆก็มีแล้วแทบทุกรุ่น อย่าง bm เองก็ทำมาเป็นสิบปีแล้ว+กระจกกระดกเวลาถอยและอุ่นกระจกไล่ฝ้าได้ในตัวด้วย แถมไม่ต้องกดปุ่มเลือกตำแหน่งในรถก็ได้โดยเซ็ทให้มันจำค่าในรีโมทกุญแจแต่ละอันได้เลย

ออฟไลน์ tukkietui

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2016, 21:42:48 »
ขอบคุณที่แชร์ครับ เคยขับe coupe แต่ก้อไม่มีเมมเบาะเลยไม่ทราบว่าเบนสเขามีกันมานานละ แปลกจริงทำไม accord mc. ไม่มีมั่งทั้งที่

ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2016, 05:52:32 »
เคยใช้ BMW มีเมมโมรี่กระจกข้าง (และพวงมาลัย) เปลี่ยนมาใช้ Subaru เมมโมรี่แต่ตำแหน่งเบาะ ส่วนกระจกมองข้างต้องปรับเอง
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)