ผู้เขียน หัวข้อ: ชั่วโมงนี้ระหว่าง sylphy turbo 990k แรงกว่า vs civic turbo แรงน่อยกว่า 1099k พี่น้องจะเลือก?  (อ่าน 11151 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jeeple

• Jr. Member
  • **
พอดีรุ่นน้องจะออกรถครับ ฝากมาถามในห้องนี้ทีว่า ชม นี้ระหว่าง sylphy turbo ออปชั่นแน่นๆ 990k น่าจะลดได้อีก  เทียบกับ civic turbo ม้าน้อยกว่า อ็อปชั่นน้อยกว่า และ  แพงกว่าแสนนึง ถ้าเป็นพี่น้องจะเลือกคันไหนครับ  ;)  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
ผมจับ Civic อิอิ สดกว่า สวยกว่าครับ

ออฟไลน์ AkE

ให้ราคาห่างกันมากกว่านี้ผมก้เอา civic ครับหน้าตามันคนล่ะสมัยละครับแต่ถ้าเพื่อนไม่มายก้คงเอา sylphy ได้ครับ

ออฟไลน์ -Brian

ส่วนตัวผมไปSylphy ครับ ดีกว่าทุกอย่างยกเว้นเรื่องแหลกน้ำมันเนี่ยแหละครับ
Civic ถ้าไม่ใช่ตัว RS ผมว่าไม่น่าสนใจ

ออฟไลน์ Harem

civic ครับสดกว่า มีของเล่นให้ทำต่อได้อีกเยอะ

ออฟไลน์ Alcatraz

ตีนหนัก ขับโหด >>>> Focus

เน้นใช้งาน ขับสบาย มีผู้โดยสาร >>>> Civic

เน้นใช้งานสุดๆ >>>> Altis

ไม่เหลือที่ว่างให้ซิลฟี่เลย ถ้าไม่เอางบและความสวยงามที่สายตาแต่ละคนไม่เหมือนกันมาเกี่ยวข้อง

ออฟไลน์ Nikle_pk

แสนเดียว ยังไม่มีผลมากพอ
ที่จะทำให้มาซื้อ sylphy ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
นิสสันถึงจะถูกกว่า 1แสน ก็ยากที่ลูกค้าฮอนด้าจะเลือกนะครับ

ต้องมีอะไรดึงดูดมากกว่านั้น

ยิ่งถ้าเอาองค์ประกอบทั้งเรื่องรูปลักษณ์ภายนอก ศูนย์บริการ

2แสน บางทียังดูว่า CIVIC น่าซื้อกว่าเยอะ

ออฟไลน์ PunTam

• Sr. Member
ส่วนตัวเลือก Sylphy Turbo ครับ ชอบรถที่เน้นนั่งสบาย ดูข้างนอกแล้วไม่สะดุดตามากครับ เอาไว้ตอกกลับมนุษย์ขับรถไร้มารยาทบางจำพวกได้ก็พอครับ  :)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

เป็นผมเลือก Sylphy ครับ ส่วนต่างน้ำมันแสนกว่า ใช้เป็นสิบปีกว่าจะราคาเท่ากัน 5 ปีผมก็เปลี่ยนแล้ว

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member
Civic rs ครับ ดึงดูดมากก  :-*

ออฟไลน์ YenChar

แรง ไม่ใช่คำตอบเสมอไป

ขอ Civic ครับ

ดูจากยอดขาย(ในอนาคต) ดูจากเพื่อนร่วมทาง มันน่าคบหากว่า

ออฟไลน์ inoros

• **
civic turboตัว1.1ผมยังมองว่าสิ่งที่ควรจะมีดันไม่มีมันขาดๆไงไม่รู้ถ้าจะซื้อกัดฟันRSไปเลย แต่จริงๆน่าจะขายรุ่นเดียวเป็นตัวRSตัดบางอย่างที่เป็นของเล่นก็ได้ราคาซัก1.15ล้านนี่จะแจ๋วเลย
sylphy turboผมว่าให้มาครบนะในราคา1ล้าน แต่ภาพลักษณ์รถกับแบรนด์คนไทยส่วนใหญ่ไม่ชอบก็เลยขายไม่ค่อยได้ ข้อดีก็มีแต่ข้อเสียพาร์ทบางตัวอ่อนแอ ดีไซน์รถผมไม่นับเป็นข้อเสียนะมันแล้วแต่ชอบจริงๆ
ถ้ากรณีต้องซื้อผ่อนนะครับsylphyดอกเบี้ย0% civicต้องดูดอกเบี้ยอีกอาจจะเกือบๆแสน แต่ถ้าซื้อสดกัดฟันไปRSเถอะครับ ลองคำนวณส่วนต่างดู

ออฟไลน์ tommaris

ผมไม่เลือก nissan เพราะ nissan จบ ::)

ออฟไลน์ Activehybrid

Slyphy ลดสัก 200,000 ผมจะรีบเอาเลย แต่ต้องเป็นรถใหม่ ไม่เทสไม่ค้างนะครับ

ออฟไลน์ Jomyoot parnejohn

• การเดินทาง...
Civic แจ่มกว่าครับ โหลดต่ำๆ ออฟโหดๆ :-*
2011 320d SE E90
2007 Camry 2.4V
2003 Altis 1.8G

ออฟไลน์ God father

• **
ไม่เลือกซิลฟี่เพราะไม่สวยกับกินน้ำมัน

ออฟไลน์ Slow But Sure

ต่อไปอาจจะมี Sylphy รวมร่างกับ Lancer เป็น EVO DIG Turbo มั้ยนะ

ฝันไปไกลเลย 555

ออฟไลน์ chobitstae

• Newbie
  • *
sylphy turbo  ได้ส่วนรถประมาณ 40000-50000 บาทครับ 

เพิ่งออก xtrail ไปเมื่อวานก่อน เลยถาม sale เรื่อง sylphy turbo

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
เป็นผม ผมไป civic 1.5 turbo RS ครับ ใหม่ สด ล้ำ อยู่ได้อีกนาน แต่งขึ้นแน่ๆ ของเล่นเพียบ แต่งซิ่งทรงรถมันได้กว่า  อยากแรงเสียบกล่อง 1 ใบ 200 แรงม้ามาเลย แรงบิด +160 กว่าๆ เห็นกราฟบนไดโนแล้วครับ  เห็นมีขายกันแล้วนะครับ 2-3 หมื่นบาท   :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2016, 13:11:26 โดย golfieboy »
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ Matlab

คงไป civic แฮะ คือไม่ชอบหน้าตา sylphy  เงื่อนไขแรกก็ไม่ผ่านแล้ว เรื่องความแรงก็ยังมองว่าแรงทั้งคู่

ออฟไลน์ O_o"

รอ sylphy Nismo ครับ ได้ทั้งล้อ ชุดแต่ง ท่อ ช่วงล่าง ครบจบเลย  :D :D :D :D รอแค่วันเปิดตัวว่าเมื่อไหร่

ส่วนคันนี้คงไม่มีหวังได้เห็น

ออฟไลน์ ps000000

สาวก ฮอน ยังไง ก็ต้อง ฮอน

ออฟไลน์ palma

sylphy turbo  ได้ส่วนรถประมาณ 40000-50000 บาทครับ 

เพิ่งออก xtrail ไปเมื่อวานก่อน เลยถาม sale เรื่อง sylphy turbo

ลดแล้วยังแถม ป.ชั้น 1 ด้วย

เรื่อง เลือกต้องแล้วแต่ชอบแล้วล่ะครับ รถรุ่นพิเศษ ความคุ้มค่าคงเป็นอีกเรื่องหนึ่ง ความชอบคงต้องมาก่อน

แต่ถ้าคุ้มก็คงต้องไป Sylphy ล่ะครับ
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ madboy

ออฟไลน์ lufy

ต่างกันแสนนึงยังไงก็ไปฮอนด้า ใหม่กว่าสดกว่า เอาง่ายๆ ซื้อมาใช้ปีนึงแล้วขาย ก็น่าจะเดาได้ว่าอะไรขาดทุนกว่า

ออฟไลน์ tsubasa

ถ้าทนตอบคำถาม เฮ้ยทำไมซื้อรุ่นนี้ เฮ้ยทำไมเอายี่ห้อนั้น และอีกมากมาย ถ้าทนได้ ไป slyphy

ส่วนตัวผมชอบ civic มากกว่า สวยกว่า ถึงจะเบาะหลังพลาสติกแข็ง ห้องเครื่องอันรกรุงรัง และเหล็กซุ้มล้อหน้าไม่มี

แต่เลือกเองดีกว่า ทดลองขับ เลือกคันที่ใช่สำหรับตัวเราดีที่สุด

ออฟไลน์ min217

ณ ตอนนี้ Civic Turbo เท่านั้น

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Inwsatan

• **
รอ sylphy Nismo ครับ ได้ทั้งล้อ ชุดแต่ง ท่อ ช่วงล่าง ครบจบเลย  :D :D :D :D รอแค่วันเปิดตัวว่าเมื่อไหร่

ส่วนคันนี้คงไม่มีหวังได้เห็น

ถ้ามาจริงราคาน่าจะอัพมาอีกแสนแต่ค่ายรองส่วนลดเงิดสดเยอะน่าจะถูกกว่าcivicผมว่าผมคนนึงละโดนมันแน่ๆ