ผู้เขียน หัวข้อ: XV & FORESTER ลดราคา มีผลต่อการตัดสินใจซื้อรถกันไหมครับ  (อ่าน 11760 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiger3539

• Full Member
ผมซื้อก็เพราะมันลด เหลือ 998000 นี้แหละ
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

PKS8

• บุคคลทั่วไป
มีผลมากเลยครับ ตอนแรกผมเกือบจะสอย CX5 2.0S MC มาแล้วที่ล้านสาม ลองขับแล้วก็พอใจเกือบจะจอง แต่กลับบ้านมานอนคิด มาเจอ XV ลดตัว Sport 1.09ล้าน ผมให้แฟนผมรีบไปลอง (ตอนแรกลอง CX5 2.0S MC มาแล้ว ก่อนแค่วันเดียว) แฟนผมตัด CX5 ไม่เหลือเยื่อใยเลยครับ ทั้งถูกกว่า ทั้งขับดีกว่า แฟนผมตินิดเดียวคือพวงมาลัยหน้กไปหน่อย ส่วนภายในเค้าชอบดิบๆแบบนี้ไม่ต้องเรื่องมาก สตาร์ท เปิดแอร์ แล้วเหยียบอย่างเดียว

ออฟไลน์ nut25784

• Sr. Member
มีผลมากเลยครับ ตอนแรกผมเกือบจะสอย CX5 2.0S MC มาแล้วที่ล้านสาม ลองขับแล้วก็พอใจเกือบจะจอง แต่กลับบ้านมานอนคิด มาเจอ XV ลดตัว Sport 1.09ล้าน ผมให้แฟนผมรีบไปลอง (ตอนแรกลอง CX5 2.0S MC มาแล้ว ก่อนแค่วันเดียว) แฟนผมตัด CX5 ไม่เหลือเยื่อใยเลยครับ ทั้งถูกกว่า ทั้งขับดีกว่า แฟนผมตินิดเดียวคือพวงมาลัยหน้กไปหน่อย ส่วนภายในเค้าชอบดิบๆแบบนี้ไม่ต้องเรื่องมาก สตาร์ท เปิดแอร์ แล้วเหยียบอย่างเดียว
   555 คล้ายๆแฟนผมเลย ตอนแรกไม่รู้จักเลย รถอะไร พาไปลองไปดู ซื้อเลย แต่ตัวเก่านะ. ไปลองขับเทียบกับมาสด้า. เธอว่า xv สวยมาก. ถูกใจ บอกพวงมาลัยหนักเหมือนกัน

ออฟไลน์ chinjung

ไม่เคยสนใจค่ายนี้เลยจริงๆ ส่วนตัวรู้สึกว่ารถค่ายนี้รูปร่างโบราณกาลมากๆ ศูนย์บริการก็น้อย

PKS8

555 คล้ายๆแฟนผมเลย ตอนแรกไม่รู้จักเลย รถอะไร พาไปลองไปดู ซื้อเลย แต่ตัวเก่านะ. ไปลองขับเทียบกับมาสด้า. เธอว่า xv สวยมาก. ถูกใจ บอกพวงมาลัยหนักเหมือนกัน

ตัวเก่าเหมือนกันครับ แฟนผมก็ชอบที่มันดิบๆนี่แหละครับ ตอนนี้โค้งแถวบ้านคุณเธอใส่ไม่เลี้ยงเลยครับ ข้าวของกระจาย ล่าสุดวันอาทิตย์กลับจากระยองฝนตกช่วงบ่าย คุณเธอก็เหยียบกระจายขับเหมือนไม่มีฝนเลยผมนี่นั่งเกร็ง

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
ราคาลดลง มีผลแน่นอนครับ
แต่สำหรับยี้ห้อนี้ ไม่ใช่ครั้งแรกที่ลดราคาแบบนี้ เมื่อก่อน ตัว Forester ตัวก่อนโฉมปัจจุบัน
ตอนแรกก็ราคา 1.89 อยู่ดีๆ ก็ลดเหลือ1.69 เฉยๆ
ดังนั้น จากอดีต รุ่นใหม่ของยี้ห้อนี้ออกมา รอ ราคาลดก่อนค่อยตัดสินใจ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Miata

• Jr. Member
  • **
มีผลแน่นอนครับ

ชอบ XV ตั้งแต่แรกเห็น  ตอนนั้นราคา 1.35 ล้าน
ก็ได้แต่มองเวลาเจอบนท้องถนน

พอลดราคาลงมาเหลือ 998k  ผมไปจองทันทีเลยครับ

Toyota Camry HV Premium Year 2019
Subaru XV 2.0i Year 2015
Suzuki Swift ECO 1.25L Year 2013
Toyota Vios 1.5E Year 2003 - Retried
MAZDA 323 Sedan 1.6L Year 1995- Retried

ออฟไลน์ kittiphat123

ยังไม่มีผลสำหรับผมครับ ถ้าXVลดลงมาอีกแสนคงคันยิกๆแล้วละ เพราะไม่ถึง9แสน แต่อาจมีผลกับคนอื่นๆ เป็นความเห็นส่วนตัวครับ
เหตุผลเพราะว่า มีรถรุ่นอื่นๆให้เลือกเยอะแยะไปหมด จนเลือกไม่ถูกแล้ว และ ไม่ค่อยชอบรูปทรง ภายนอกนี่ยังพอไหว แต่ภายใน โบราณจริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมยังไม่ซื้อรถเร็วๆนี้
แต่ถ้าจะซื้อ ส่วนตัวแล้วไม่มีผลครับ
เพราะไม่ชอบภายนอกของสองคันนี้เท่าไหร่

ออฟไลน์ SM.

มีผลแน่ๆครับ ของลดราคา ใครๆก็ชอบ

ออฟไลน์ oatekung

คันต่อไป แอบอยากได้เลยคับ  เพิ่งจอง gla 250 ให้เมีย
ถ้าเอาของตัวเอง  998 k ก็พอละคับ น่าจะขับดีกว่าอัลติส แต่เห็นเพื่อนที่ใช้อยู่บอกว่าเข้า 0 ทีนึง 10k ตลอด 55

ออฟไลน์ dht_tubes

รบกวนถามหน่อยครับว่า รถ AWD แนวซูบารุที่โจษจันกันถึงความหนึบ และการขับขี่ว่าสุดยอดต่างๆนานา

ตัวคนขับต้องเก่งในระดับนึงด้วยหรือเปล่าครับ ถึงจะสามารถดึงศักยภาพ หรือ เข้าใจข้อเด่นของตัวรถ

ผมหมายถึงแบบว่า แม่บ้าน ผบ.ที่บ้าน หรือสาวๆ หรือกระทั่งหนุ่มๆ ที่ขับรถไม่เกิน 110 -120 จะสัมผัสได้ถึงความแตกต่างมั๊ยครับ

เพราะอย่างตัวผม ก็รู้ตัวเองว่า ไม่ได้ขับรถเก่งอะไร อย่างคำว่าแก้อาการอะไรที่อ่านๆเจอ ในชีวิตการขับขี่ก็ไม่เคยเจอจังๆเลย มันก็เลยทำให้ผมรู้สึกสงสัยครับ

ไม่ได้ป่วน หรือ อะไรกับแฟนๆรถทุกค่ายนะครับ

ขอบคุณสำหรับความเห็นล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ CHANOM

รบกวนถามหน่อยครับว่า รถ AWD แนวซูบารุที่โจษจันกันถึงความหนึบ และการขับขี่ว่าสุดยอดต่างๆนานา

ตัวคนขับต้องเก่งในระดับนึงด้วยหรือเปล่าครับ ถึงจะสามารถดึงศักยภาพ หรือ เข้าใจข้อเด่นของตัวรถ

ผมหมายถึงแบบว่า แม่บ้าน ผบ.ที่บ้าน หรือสาวๆ หรือกระทั่งหนุ่มๆ ที่ขับรถไม่เกิน 110 -120 จะสัมผัสได้ถึงความแตกต่างมั๊ยครับ

เพราะอย่างตัวผม ก็รู้ตัวเองว่า ไม่ได้ขับรถเก่งอะไร อย่างคำว่าแก้อาการอะไรที่อ่านๆเจอ ในชีวิตการขับขี่ก็ไม่เคยเจอจังๆเลย มันก็เลยทำให้ผมรู้สึกสงสัยครับ

ไม่ได้ป่วน หรือ อะไรกับแฟนๆรถทุกค่ายนะครับ

ขอบคุณสำหรับความเห็นล่วงหน้าครับ

สำหรับเรา เรารู้สึกนะคะ อาจจะเป็นเพราะว่าเมืองที่เราอยู่นี้ ฝนตกสัก 95% ของปี
เวลาเข้าโค้ง หรือ เปลี่ยนเลนนี้ ก็รู้สึกได้ค่ะ ว่ารถมันเกาะจริงๆ เทียบกับรถ 2WD คันอื่นๆที่เคยขับมา
ความเร็วที่ใช้ปกติก็ 90-110 นี้แหละค่ะ เร็วกว่านี้ค่าปรับบาน ไม่คุ้มกัน

ส่วนตัวนะคะ AWD ที่ใช้มา ที่ประทับใจสุดก็ Audi Quattro และก็ Subaru นี้แหละค่ะ  :)
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่า XV ก็น่าสนใจขึ้นมานิดนึง แต่ Forester ก็น่าสนใจขึ้นมาเยอะหน่อย

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG

รู้สึกได้เองเลยครับ ลอง Test Drive แบบมีระยะทางซักนิด
... Mazda 2WD ผมก็ว่าหนึบ+มั่นใจในระดับนึงแล้ว // BMW 320d ที่เคยขับ ก็หนึบสไตล์ยุโรป (แต่ฟีล AWD ให้ความมั่นใจกว่า)
***แต่ Subaru AWD ความหนึบ การควบคุม การทรงตัวฟินกว่า แบบรู้สึกได้ชัดเจน***

ออฟไลน์ BOBOSS

• Jr. Member
  • **
Subaru ไม่ได้ดีที่สุด รถทุกคันมีจุดดีจุดด้อยทั้งนั้น
แต่สิบปากว่าไม่เท่ามือคลำ .... ลองดูแล้วจะรู้ว่าเสพซูแล้วเลิกยาก ;)

ปล. XV นี้ผญ. ชอบเยอะนะ แปลกจริงๆ
In Garage
Lexus IS250 FSPORT MY2012 / Mazda CX5 2.5S
In Memory
Subaru Impreza STI A-Line EJ257
Nissan Teana J32 250XV V6 SS
Subaru Impreza GC EJ20
Honda Integra DC2 B18C/Toyota Celica SS III 3SBeams
Honda EG 3 Door/EG Ferio/Honda Accord CD6 H22A
Nissan Cefiro A31 RB20DET

promt

มีผลครับ

ออฟไลน์ Arturoz

• Newbie
  • *
เห็นหลายคนพูดว่าซื้อซูระวังช้ำใจ ลดแล้ว เดี๋ยงจะมีลดอีก ผมกลับสงสัยว่า ราคานี้กับรถสเปกนี้นี่ยังไม่ถูกอีกหรือครับ คิดว่าจะมีลดอีกจากราคานี้อีกหรือ จะลงไปแข่งกะ B segment หรอครับ?? ผมว่าที่ราคานี้มันก้อสมเหตุสมผลแล้วนะ
I am forever walking upon these shores,
Betwixt the sand and the foam,
The high tide will erase my foot-prints,
And the wind will blow away the foam.
But the sea and the shore will remain
Forever. -Kahlil Gibran-

ออฟไลน์ zgmx9900

• Full Member
-ไม่มีผลต่อการตัดสินใจซื้อ

-แต่ก็ทำให้ผมติดตามข่าว ค่ายรถนี้มากขึ้น