ผู้เขียน หัวข้อ: XV & FORESTER ลดราคา มีผลต่อการตัดสินใจซื้อรถกันไหมครับ  (อ่าน 11773 ครั้ง)

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

• Hero Member
ส่วนตัวผมชอบความ indy ของมันดีนะ ย่ิงราคาลดขนาดนี้ ยิ่งน่าสนใจ
ติดแค่จำนวน 0 บริการกับอะไหล่จริงๆ

ออฟไลน์ starlight

• Sr. Member
สังเกตุดู  คนไทยให้ความสนใจกับ ยี่ห้อนี้ไม่น้อยเลย   และก็ทั้งหมดเช่นกัน ที่กลัวเรื่องหลังการขาย และ อะไหล่

เสียดายเหมือนกัน แบรนด์ดีๆ แต่ไม่มีโอกาสเเจ้งเกิดสักที

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

มีสิครับ ลด 2 แสนงี้มีผลทุกยี่ห้ออยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ yaoya

• จิ๊กโก๋ 3 เกียร์
สำหรับผมยังไม่มีผลครับ ถ้าตัวXT ยังไม่ลดลงมา

ยังลังเลแค่ CX-5 2WD กับ X-trail 2.5 ครับ

ออฟไลน์ I-PULSE

โครตมีผล ตอนแรก XV ด้วราคาล้านสอง ตัดทิ้งแบบไม่คิดเลย ตอนนี้ล้านเด่วคือต้องคิดหนักมากบอกเลย
สรุปโครตมีผลจริงๆครับ

ออฟไลน์ YZA

มีผลมาก...โดยเฉพาะถ้าเป็นรุ่นที่อยู่ในตัวเลือกที่จะซื้อด้วย

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
มีผลพอควรเลย เห็นหลายๆล๊อคอินที่เชียร์ Mazda CX-5 แบบสุดลิ่มทิ่มประตู ยังมีเขวเพราะสำหรับคนไทยราคาสำคัญเสมอ ตัวอย่างกรณี Toyota Revo นั่นชัดเจนขนาดเจ้าตลาดขายแพงยังยอดตกแถมโดนแซงนานเป็นไตรมาส

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ส่วนตัวชอบ Su และ Imprezza 4x4 Full times เป็นทุนเดิมอยู่แล้วครับ แต่ปีนขึ้นไปไม่ถึง จนได้ออก EX มาแต่ง Evo X ให้ตัวเองรู้สึกเหมือนขับ 4 555+

พอ Su มีส่วนลดออกมาแบบนี้ แผนที่ว่าจะดูกระบะ 4x4 คิดหนักเลยครับ

ออฟไลน์ FyGI

สำหรับผม

มีผลครับ จากที่รอเวลาให้ซูมีโปรโมชั่น เลยทำให้รีบตัดสินใจได้เร็วขึ้น

ออฟไลน์ kiwiwi

เกือบแล้วครับ แต่ก็ยังไม่มีผล

ส่วนตัวก็เป็นแฟนของเครื่องยนต์และระบบ awd
แต่เรื่องหลังการขายก็ยังทำให้ไม่ตัดสินใจ

เพราะหลายเรื่องที่โผล่มาในโซเชียลมันทำให้กังวลไม่น้อยเลย

ออฟไลน์ ps000000

ถ้าเป็นยี่ห้ออื่น

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
มีผลแน่นอน ตั้งแต่ที่ลดลงมาเก้าแสนกว่าช่วงแรกๆ ก็มีคนใกล้ตัวผมซื้อไปสองคัน (คนละคัน) อย่างไม่ลังเลเลย เพราะมันเด่นเรื่องช่วงล่างและระบบขับสี่มาก ขนาดไม่เล็กไม่ใหญ่เกินไป และห้องโดยสารดูโล่งโปร่ง ซึ่งถ้าตอนนั้น XV ไม่ลดราคาลงมา เขาก็คงตัดสินใจไม่ถูกว่าเลือกอะไรดี จะเล่น HR-V ก็กลัวเรื่องการประกอบที่ไม่ค่อยดี และปัญหาจุกจิกที่ตามมาในภายหลัง แม้ว่าวัสดุที่ใช้ภายในจะดูหรูหรามากในตอนนั้น หันไปดู CX-3 ก็เล็ก พอจะเลือก CX-5 กับ X-Trail ก็ราคาสูงไป

และล่าสุดผมนั่งรถกับพ่อผมแล้วเจอ XV วิ่งบนทางด่วน ผมก็ชี้ให้พ่อดูว่า XV คันนั้นใช้เครื่อง 2000 และขับสี่ในราคาเก้าแสนกว่าเอง พ่อผมก็สนใจขึ้นมาทันที แล้วพูดว่าน่าซื้อมาใช้แทน SUV คันเดิมที่อายุสิบกว่าปีแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2016, 15:09:13 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ nut25784

มีผล ว่าจะซื้อ forester อีกสักคัน รอโปรเยอะๆ เพิ่ง mc ไม่รีบ

ออฟไลน์ tvm

มีผล โดยเฉพาะคนที่สนใจหรือเปรียบเทียบกับเจ้าอื่นอยู่

แต่สำหรับผม เฉยสุดๆ เพราะไม่เคยคิดจะซื้อครับ พอดีชอบรถที่ภายในและภายนอกดูดีสมราคา ถ้า CX5 MC ลดแบบนี้ ไปจองเลย 555

ออฟไลน์ min217

• Full Member
มีผลกับผู้ที่ลังเลหรือกำลังจะตัดสินใจ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
สำหรับคนที่เล็งไว้เป็นตัวเลือกมีผลแน่นอนครับ (ไม่ใช่ผม)

ออฟไลน์ alpha14

subaru สำหรับผมแล้วคือรถในฝันเลยครับถ้ามาราคานี้ผมเลือกทันที ยี่ห้ออื่นผมไม่ชายตาครับ คนที่ชอบขับรถเป็นชีวิตจิตใจจะชื่นชอบระบบขับเคลื่อนและช่วงล่างของsubaruแต่คนที่ขับรถไปวันๆอะไรก็ได้ขอออฟชั่นภายในเพียบไว้ก่อนก็จะไม่สนยี่ห้อนี้ครับถ้ายังไม่มีคันี้ที่ใช้อยู่ผมคงสอยมาทันทีกับราคาเท่านี้ แอบอิจฉาคนที่กำลังเลือกซื้อรถตอนนี้จริงๆ โดยเฉพาะคนที่เลือกsubaru มาจอดไว้ในโรงรถ

ออฟไลน์ porcupine

มีผล โดยเฉพาะคนที่สนใจหรือเปรียบเทียบกับเจ้าอื่นอยู่

แต่สำหรับผม เฉยสุดๆ เพราะไม่เคยคิดจะซื้อครับ พอดีชอบรถที่ภายในและภายนอกดูดีสมราคา ถ้า CX5 MC ลดแบบนี้ ไปจองเลย 555

ออฟไลน์ -Brian

มีผลสำหรับคนอยากลองซูบารุครับ แต่สำหรับผมคงไม่ เพราะผมเฉยๆกับทั้ง XV และ Forester 2.0
แต่ถ้าตัว XT ลด 200,000 มีกรี๊ดสลบแน่นอนครับ

ออฟไลน์ tommaris

มีผลว่าจะเอา i หรือ ip ดี
ตัวนึงลดเยอะ อีกตัวลดเยอะมากกกก

ออฟไลน์ boogie2020

ถ้าตัวโบ หรือ WRX, STI  ลดแรงๆ  ก็ไม่แน่คับ

ผมคิดว่าช่างล่างเทพ ๆ มันควรจะ match กับเครื่องแรงๆ ด้วยอะคับ   ด้วยเครื่อง เครื่อง 2.0 ธรรมดา ๆ + CVT  ผมเฉย  ๆ แหะ
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
มีครับ แต่ไม่ใช่สำหรับผม กับรถค่ายนี้ ยังไม่สวยเท่าไร

ยกเว้น WRX , STI

ออฟไลน์ akewizard

ตอนที่ตัวแรกทำราคา 1.39 ล้าน ผมไม่เคยมองหรือสนใจเลย  เพราะตอนนั้นยังไม่รู้จัก Subaru ดีแถมเงินไม่ถึงด้วย
พอมีรุ่นพิเศษ 9.98 แสน  ผมใช้เวลาหาข้อมูลและตัดสินใจอยู่ 2 อาทิตย์ก็ซื้อเลย ไม่มีการลังเลใดๆเพราะมันเป็นรถที่ตอบโจทย์ความต้องการด้วยพอดี

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
เมื่อก่อนผมเคยบ่นว่า Motor Image ไม่สต๊อกอะไหล่ไว้มาก ถ้ารถเกินอุบัติเหตุขึ้นมา ต้องเสียเวลานานมากในการรออะไหล่ ตอนนี้คิดใหม่แล้วครับ รู้สึกประทับใจมากขึ้นกว่าสมัยก่อนเยอะ ดีขึ้นมามากกว่าแต่ก่อนเยอะครับ

เช่น เมื่อก่อน Forester SG9 ซันรูฟเสีย รออะไหล่ 6 เดือน, Imprezza หน้าแมว รถชนด้านหน้า รออะไหล่ 3 เดือน (ทั้งๆ ที่เป็นรถขายได้พอสมควร)

แต่ตอนนี้ Motor Image เขาปรับปรุงใหม่แล้ว ล่าสุด Legacy BM9 กระจกหน้าผมแตก และ สกิ๊ตข้างแตก ต้องเบิกอะไหล่ ไม่นึกไม่ฝันว่ารถที่ขายได้น้อยมาก ทาง Motor Image เขาสต๊อกอะไหล่ไว้ให้ด้วยครับ เรียกได้ว่ามั่นใจขึ้นเยอะเลยครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Mike

บอกตรงว่าลังเลมาก ระหว่าง XV mc 2.0i-P ลด200k vs CX-5 MC 2.0s ลด70k
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Mizuihisachi

มีผลครับ กับยี่ห้อนี้ทั้งในปัจจุบันและอนาคตครับ

ปัจจุบัน - เห้ย รถมันดีในราคานี้น่าสนใจ
อนาคต - ซื้อรถยี่ห้อนี้ไปแล้ว มันจะลดราคาให้ช่ำใจป่าววะ

บางแบรนด์เลือกที่จะตัดโปรดักส์บางตัวให้ตายไปเลย แต่ไม่ยอมลดราคา เพื่อรักษาภาพลักษณ์ของแบรนด์โดยรวมไว้

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ส่วนลด2แสนสำหรับรถราคาล้านต้นๆ มันไม่ใช่น้อยๆเลยนะครับ มีผลแน่นอน
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
บอกตรงว่าลังเลมาก ระหว่าง XV mc 2.0i-P ลด200k vs CX-5 MC 2.0s ลด70k
ใช้ Subaru แล้วจะเข้าถึงจิตวิญญาณของ AWD ครับ ขับขี่ดีมาก จากนั้นพอเริ่มคันไม้คันมือ ก็อาจจะต้องไปหาเครื่อง FA20 ใน WRX มาลงใส่ใน XV
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Pegasus7700

มีผลกับกลุ่มเป้าหมาย

แต่ไม่มีผลเท่าไรกับสาวกรถตลาด
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Auto

ถ้าไม่ลดราคาให้น่าดึงดูดแบบนี้คงไม่ค่อยมีคนสนใจ  ตัวเลือกยังเป็นเฉพาะกลุ่มเหมือนเดิมแต่พอาคามันลงมาแล้ว  ใครจะเลือกรถกลุ่มที่เป็นคู่แข่งและไม่ใช่คู่แข่งราคาใกล้   ๆ  กันอย่างน้อยก็มีเขวกันเยอะ