ผู้เขียน หัวข้อ: เหตผลอะไรที่ท่านซื้อรถมาแล้วคิดว่า " ถ้ารู้แบบนี้ไม่ซื้อดีกว่า "  (อ่าน 7609 ครั้ง)

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
ของผมซื้อวีออสตัวก่อนเปลี่ยนโฉม ตอนรถคันแรก พอได้ขับออกเที่ยวทางไกลบ่อยๆ บอกได้เลยว่า "รู้แบบนี้ซื้อคันใหญ่กว่านี้ดีกว่า" 555

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
ซื้อมา5ล้านกว่าใช้ไม่กี่เดือนขายได้4กว่า
จำจนตาย!!

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ข้อ 3 เป็นหลักฮะ ซ่อมตรงนั้นจบ แป๊บๆ มีปัญหาใหม่ซ่อมตรงนี้ พอซ่อมจบก็มีปัญหาใหม่ซ่อมตรงนู้นอีก เบื่อ!!!

ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ปีไหน บอกชื่อย่อหน่อยครับ จะได้ระวัง

ยี่ห้อที่จำหน่ายรถยนต์นั่งส่วนบุคคลอย่างเดียวยอดขายสูงสุดในไทยนี่ล่ะครับ เป็นระดับ B-Seg ซึ่งผมคงโดนแจ๊กพอตเองแหล่ะครับ

ค่าซ่อมมันไม่ได้แพงอะไรมากมาย แต่เบื่อและรำคาญที่ปัญหามันเกิดขึ้นเรื่อยๆ ทั้งที่ดูแลมันอย่างดีมาโดยตลอด ผิดกันกับอีกคันที่อายุต่างกันแค่ 6 เดือน เป็นยี่ห้ออันดับหนึ่งของไทยตลอดกาลที่จอดตากแดดตากฝน ไม่ค่อยได้ดูแลอะไรเท่าไร แต่มันก็แทบไม่มีปัญหาอะไรให้ปวดหัวเลย (D-Seg นะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2016, 16:03:23 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Untouchable

ที่บ้านผมเคยข้อ5ครับ

แถมข้อพิเศษครับ ไม่น่าซื้อขัดใจเมียเลยมันบ่นทุกวัน

ออฟไลน์ sukhontha

ไม่เคยเจอสักข้อ....

เฮง ๆ  ขอให้เฮง ๆต่อไป...

ongchaifilm

• บุคคลทั่วไป
ซื้อ Attrage GLs 530,000 มา

แต่พอได้ลองYaris E 549,000
ถึงออฟชั่นyarisน้อยกว่า แต่ขับดีกว่า วัสดุดีกว่า ศูนย์ดีกว่า ช่วงล่างดีกว่า.

รู้งี้เอา Yaris ดีกว่า แค่เพิ่มแม็กนิดหน่อยก็สวยแล้ว

...เสียใจ

ออฟไลน์ puo

เพิ่มข้อ 6. ครับ

6. ซื้อโดยอ่านรีวิว เชื่อคนอวยในเน็ต ว่าคุ้ม ว่าฉลาดเลือก โดยไม่ลองเอง และโดยไม่เหมาะกับการใช้ชีวิตของคนเอง

+10 เลยครับ รถบางคัน รีวิวบอกเร็วเท่า 1.5 ทั้งๆ ที่เครื่อง 1.2 มาขับใช้งานจริงอืดมากๆ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เพิ่มข้อ 6. ครับ

6. ซื้อโดยอ่านรีวิว เชื่อคนอวยในเน็ต ว่าคุ้ม ว่าฉลาดเลือก โดยไม่ลองเอง และโดยไม่เหมาะกับการใช้ชีวิตของคนเอง

+10 เลยครับ รถบางคัน รีวิวบอกเร็วเท่า 1.5 ทั้งๆ ที่เครื่อง 1.2 มาขับใช้งานจริงอืดมากๆ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
ซื้อรถโดยเชื่อรีวิวในเน็ต ไม่ได้ไปลองขับเอง ซื้อมาแล้วไม่ชอบ แบบนี้ไปโทษรีวิวไม่ได้นะฮะ
ยกเว้นว่าเซลล์ไม่อยากให้เราลอง แบบที่ผมเจอจาก Honda Matrix Chiang Mai
ซึ่งถ้าไม่ได้ลองเอง ผมคงไม่ซื้อ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
345 เรียงๆกันไปเลย