ผู้เขียน หัวข้อ: ใครลอง Volvo XC90 ตัว T8 แล้วบ้างครับ  (อ่าน 4829 ครั้ง)

arttie

• บุคคลทั่วไป
ใครลอง Volvo XC90 ตัว T8 แล้วบ้างครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 00:51:24 »
มองๆอยู่ แล้วเก็บเงินนะครับ
ผมชอบภายนอกและภายในครับ เรียบหรู อุปกรณ์ความปลอดภัยจัดเต็มมากๆ
ส่วนตัว T8 นี่ ผมว่าแรงมากๆเลย อยากสอบถาใครมีใครไปลองมาแล้วบ้างครับ 8)
ผมว่าคุ้มกว่า X6 RX แล้วก็ ML อีกครับ เที่ยบได้กับพวก Cayene S hybrid เลยรึเปล่าไม่แน่ใจครับ
ใครลองแล้วเอามาแชร์กันบ้างนะครับ ฝันครับฝัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2016, 21:08:42 โดย arttie »

ออฟไลน์ Hook

• Newbie
  • *
Re: ใครลอง Volvo XC90 ตัว T8 แล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 02:20:13 »
ตอนแรกดู T8 inscription ไว้ คุยกับเซลส์ที่ศูนย์หัวหมาก บอกว่า T8 ไม่มีรถให้ลอง แค่รถจะขายยังไม่พอขายเลย แถมย้ำให้รีบจอง เพราะ Lot ที่ผลิต Sweden กำลังจะหมดแล้ว Lot ต่อไปจะเป็น Malaysia

ก็เลยถามเซลส์ไปว่ารถราคาเกือบ 6 ล้านนี่ไม่มีให้ลองขับ คนซื้อจะรู้ได้ยังไงว่าถูกจริตคนซื้อ เซลส์บอกรถมันราคาสูงยอดก็ขายน้อย ถ้าสั่งเอามาทำรถ Test drive พอถึงเวลาจะปล่อยรถออก จะปล่อยยาก เพราะคนรวยเขาไม่ซื้อรถที่เอามาทำ Test drive กัน (ส่วนตัวผมว่าไม่จริงนะ เมืองไทยนี่จัดเป็นประเทศที่ให้ราคารถมือสองสูงทีเดียว)

ไอ้เราก็ได้แต่คิดในใจ ที่ยอดขายมันน้อย เพราะไม่มีรถให้ลูกค้าลอง Test drive หรือเปล่า ตกปลายังต้องลงทุนใช้เหยื่อล่อ ขายรถราคาขนาดนี้ใจคอจะไม่ลงทุนจัดรถให้คนซื้อ Test drive สักหน่อยหรอ

ออฟไลน์ aekoy

• Sr. Member
Re: ใครลอง Volvo XC90 ตัว T8 แล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 08:12:01 »
ปกติที่หัวหมากจะจัดทริป one day trip ให้คนที่ซื้อรถใหม่และคนที่อยากทดลองรถ ไปต่างจังหวัดใกล้ๆ เช่น นครนายก ชลบุรี เพื่อให้ลองใช้ระบบต่างๆของรถ ปกติมีให้ลองทุกรุ่นคราวนี้คงไม่มีจริงๆ อาจต้องรอจากมาเลเซียเข้ามาก่อน แต่ตัวนำเข้าจาก EU เอาเข้ามาหลายรุ่นละ xc60 D5 และ s60 T5 ตัวแรกๆ ก็ไม่มีปัญหาอะไร ตัวXC 90 นี่ออกมาหลายปีละกว่าจะเข้าไทย ไม่น่าจะมีอะไรจุกจิก ผมว่าถ้ากำลังทรัพย์มีก็จัดไปเลยครับ ผมยังมองๆหา XC 60 D5 อยู่เลยครับ หาคนปล่อยยากครับ
Volvo 850 T-5R
SAAB 9000 Aero
BMW E30 M10 coupe M/T 1987
Volvo V60
Toyota AE111

ออฟไลน์ miie9

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 09:19:25 »
เรืองรถ Test Drive ผมเห็น ของสาขาภูเก็ต คันสีขาว เซลล์ขับ และจอดอยู่ที่ลานจอดของห้าง ที่จัดบูท อยู่นะครับ แต่ไม่ได้ติดสติ๊กเกอร์ Test Drive แต่น่าจะเป็น ตัว เทส

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 11:00:24 »
ตัวที่นำเข้าอยู่ตอนนี้มาจากประเทศเบลเยี่ยมครับ เดี๋ยวจะมาประกอบที่มาเลเซียรุ่น t8 สเปคในกระดาษดูดีน่าดูแต่ผมไม่แน่ใจว่าจริงๆจะได้แบบนั้นรึป่าว เทียบกะ RX & ML ผมว่าน่าสนกว่าเลยล่ะแต่ถ้าเทียบกะ cayenne hybrid อันนี้ราคาถูกกว่าแต่ถ้าเรื่องสมรรถนะผมว่าสู้ยากครับ แต่ถูกกว่า 2ล้าน+ก้ถือว่าคุ้มนะครับ

AuNaraKa

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 11:31:59 »
ตอนนั้นคุณ arttie ว่าจะออก Alphard ใหม่ไม่ใช่เหรอครับ เปลี่ยนใจมาเป็นรถยกสูงซะแล้ว

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 13:29:54 »
ตอนแรกดู T8 inscription ไว้ คุยกับเซลส์ที่ศูนย์หัวหมาก บอกว่า T8 ไม่มีรถให้ลอง แค่รถจะขายยังไม่พอขายเลย แถมย้ำให้รีบจอง เพราะ Lot ที่ผลิต Sweden กำลังจะหมดแล้ว Lot ต่อไปจะเป็น Malaysia

ก็เลยถามเซลส์ไปว่ารถราคาเกือบ 6 ล้านนี่ไม่มีให้ลองขับ คนซื้อจะรู้ได้ยังไงว่าถูกจริตคนซื้อ เซลส์บอกรถมันราคาสูงยอดก็ขายน้อย ถ้าสั่งเอามาทำรถ Test drive พอถึงเวลาจะปล่อยรถออก จะปล่อยยาก เพราะคนรวยเขาไม่ซื้อรถที่เอามาทำ Test drive กัน (ส่วนตัวผมว่าไม่จริงนะ เมืองไทยนี่จัดเป็นประเทศที่ให้ราคารถมือสองสูงทีเดียว)

ไอ้เราก็ได้แต่คิดในใจ ที่ยอดขายมันน้อย เพราะไม่มีรถให้ลูกค้าลอง Test drive หรือเปล่า ตกปลายังต้องลงทุนใช้เหยื่อล่อ ขายรถราคาขนาดนี้ใจคอจะไม่ลงทุนจัดรถให้คนซื้อ Test drive สักหน่อยหรอ
มีส่วนนะครับ รถแพงๆ ไม่ค่อยจะมี Testdrive เลยครับ
ผมยังคิดเลยว่าสำหรับคนที่จะซื้อ supercar เค้าจะไปเทสได้ที่ไหน
ต้องซื้อมาเลยอย่างเดียวอย่างนั้นเหรอ ไอ้ผมก็ไม่มีเงินพอจะไปซื้อซะด้วยสิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

arttie

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 21:06:52 »
ตอนนั้นคุณ arttie ว่าจะออก Alphard ใหม่ไม่ใช่เหรอครับ เปลี่ยนใจมาเป็นรถยกสูงซะแล้ว
New Alphard ออกมาแล้วครับใช้ในบ้านครับ ให้คุณแม่เดินทาง ไปหาคุณหมอบ้าง ไปเที่ยวบ้างนะครับ
ตัวเองยังใช้รถธรรมดาอยู่เลยครับ :D
อีกสัก 5 ปี เก็บเงินอยู่ครับคิดว่าอีกหน่อย น่าจะมีระบบ Auto pilot ในปี 2020 อย่างที่ หลายๆค่ายออกมาบอก เมื่อก่อนก็ขอบ Cayenne นะครับ แต่พอ Vollvo ออก มาทำให้คิดใหม่เลย รถอะไรผมว่าสวยมากๆ
เรียบหรูจริงๆ แถมแรงอีก แถมถูกกว่า Cayenne เกือบ 2ล้าน

ก็อยากเห็นคุณจิมมี่ หรือคุณแพนลองเทสสักหน่อยประกอบการตัดสินใจนะครับ
 :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2016, 21:10:57 โดย arttie »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 23:39:31 »
รถแพงๆ ไม่ค่อยมีให้ลองขับนะครับ ส่วนมากแค่มาตั้งโชว์ แค่นั้น

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 23:58:30 »

Lot ต่อไปเป็นของมาเลย์แล้วทำไมต้องรีบจองของสวีเดน?

อือม์ ...ว่าแต่... ผมเคยtest drive X5 40e น่ะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2016, 08:11:53 »
วีคก่อนเห็นมาตั้งโชว์ที่คริสตัลเวรันดาครับ