ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง BMW N62 ซีลท่อส่งน้ำรั่ว แก้ได้โดยไม่ต้องรื้อเครื่องบ่อยๆแล้วครับ  (อ่าน 2086 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
มีคนรู้จักใช้745แล้วต้องเปิดเครื่องทำสองครั้งละเลยไปหาวิธีแก้มา ถ้าใครใช้เจ้า 8สูบ n62ตัวนี้แล้วน้ำหาย ลองไปหาอะไหล่แบบนี้มาซ่อมครับ จากที่ต้องรื้อเครื่องกันข้ามวันข้ามคืน ทำแบบนี้เร็วและทนกว่าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2016, 16:12:17 โดย SK Jae »

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
สาระอีกแล้ว ขอบคุณครับ
 8) 8) 8)

ออฟไลน์ madboy

ออฟไลน์ chaithawat

เห็นแล้วสยอง ผมเคยแค่โอริงในท่อปั๊มน้ำรั่ว แต่มันซึมใส่ปั๊มพาวเวอร์ ยังต้องถอดมาล้างไปสองวัน นี่รั่วแบบแทบจะต้องถอดมาล้างกันทั้งเครื่องเลย เจ้าตัวปัญหาง่ายๆน่าจะคิดได้นะตั้งแต่ดีไซน์เครื่องมา ชอบทำเรื่องง่ายให้เป็นเรื่องยาก เช่น ท่อน้ำท่อนเดียวกันกันแท้ๆแต่เล่นเสียบต่อกันหลายๆท่อน  หรือท่อสวมโอริงสอดไส้ในปั๊มน้ำ  :'(