ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าติดสติ๊กเกอร์แบบนี้ตัวใหญ่ๆท้ายรถจะช่วยแก้พวกชอบจี้ตูดได้ไหม  (อ่าน 6124 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member

หาซื้อไม่มีเลยว่าจะไปจ้างเขาทำ ::)

ออฟไลน์ RockTheMonk

• Sr. Member
  • What Happened, Happened...
ไม่แนะนำ..เกรงว่าเห็นแล้วจะจี้ใกล้เข้าไปใหญ่ ::)

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
แนะนำข้อความ "อยากมันก็ดันมา"  ::)
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ผมว่าสติ้กเกอร์แบบนี้น่าจะเห็นผลกว่านะ ถ้าเป็นรถท้ายตัด (hatchback) อยู่แล้ว พิมพ์แบบแผ่นโฆษณาแปะตามรถเมล์ที่มองทะลุได้แปะเต็มกระจกหลังเลยครับ XD
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ ps000000

เคยเห็นว่าอะไหล่หายาก หรือ ผีผลัก

ออฟไลน์ rvsmart

ติดข้อความ "ถ้าคุณอ่านข้อความนี้ได้ แสดงว่าคุณขับใกล้ฉันเกินไปแล้วนะ!!!"

ออฟไลน์ Olympuspen

คนชอบขับจี้ตูด  คนที่บ้านผมก็เป็น เคยเตือนเคยบอกกล่าวกันแล้ว ก็ไม่เชื่อฟัง แก้ไม่หาย พอเตือนก็จะแถไปว่า ไม่จี้ เบรคทัน ... ประมาณนี้ เลยต้องปล่อยให้เรียนรู้ด้วยตัวเอง

แต่ บางกรณีที่เห็นขับจี้ตูดกันเลนขวาบนทางด่วนนี่เจอบ่อย  พวกที่ชอบขับแช่อยู่ขวา ทั้งๆที่ข้างหน้าก็ว่างเป็น 100-200 เมตร ข้างหลังก็ติดกันบาน จะโทษพวกขับจี้ฝ่ายเดียวก็ไม่ได้

ออฟไลน์ balliblue

แก้ที่ต้นเหตุก่อนไหม เลิกขับช้าแช่ขวา แค่นี้ก็ไม่มีใครจี้ตูดแล้ว

ออฟไลน์ Tiger3539

• Full Member
subaru xv cafe'

" อย่าจี้ตูดใกล้ อะไหล่รอนาน "
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ meeuwarn

ง่ายๆก็ สติกเกอร์ LPG NGV ผมติดเก๋งไว้กันขโมย(รถพวกนี้โจรไม่ค่อยเอา)

ผลที่ได้คือ ไม่ค่อยมีใครอยากจี้ท้ายเรา กลัวถัง ;D ;D ;D

จิตวิทยาครับ

ออฟไลน์ h22a

ง่ายๆก็ สติกเกอร์ LPG NGV ผมติดเก๋งไว้กันขโมย(รถพวกนี้โจรไม่ค่อยเอา)

ผลที่ได้คือ ไม่ค่อยมีใครอยากจี้ท้ายเรา กลัวถัง ;D ;D ;D

คิดเหมือนกันครับ 555

ออฟไลน์ 2k

ผมแปะสติ๊กเกอร์"ในรถมีเด็กทารก"นะ  :-X ปกติผมไม่นิยมขับเลนขวาและจะไหลไปตามความเร็วของกระแสจราจร ถ้าใครยังจะอุตส่าหาเรื่องจี้ท้ายทั้งที่บอกชัดๆว่าในรถมีเด็กก็จะให้เค้ามีเรื่องสมใจอยาก  :-X 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ akewizard

" อย่าจี้ตูดใกล้ อะไหล่รอนาน "

แก๊งค์เดียวกันครับ  ขออนุญาตลอก... ::)

ออฟไลน์ SM.

อันนี้ฮาจริงๆๆๆๆ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ momola

• Jr. Member
  • **
แนะนำว่าให้หลบให้พี่เค้าไปก่อนเลย ติดสติกเกอร์น่าจะโดนจี้กว่าเดิม

ออฟไลน์ muying

;D ;D ;D

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

แก้ที่ต้นเหตุก่อนไหม เลิกขับช้าแช่ขวา แค่นี้ก็ไม่มีใครจี้ตูดแล้ว

บางถนนเป็นเลนสวน ขับได้แค่ 80-100 โดนจี้ก็มีเยอะแยะครับ คนจะจี้จะชนชาวบ้าน เลนไหนมันก็ชนครับ อยู่ที่มารยาทและนิสัยมากกว่า

ออฟไลน์ Darkart

ติดข้อความ "ถ้าคุณอ่านข้อความนี้ได้ แสดงว่าคุณขับใกล้ฉันเกินไปแล้วนะ!!!"

อันนี้เห็นบ่อยมากครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ sedan lover

printใส่กระดาษสีขาวตัวโตๆเลยครับ พิมพ์คำว่า "กรุณาอย่าจี้ท้าย แป้นเบรคไม่ดี" ได้ผลดีนะครับ ลองๆไปทำดูครับ

ออฟไลน์ O_o"

;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tierak

บางถนนเป็นเลนสวน ขับได้แค่ 80-100 โดนจี้ก็มีเยอะแยะครับ คนจะจี้จะชนชาวบ้าน เลนไหนมันก็ชนครับ อยู่ที่มารยาทและนิสัยมากกว่า
ถูกใจใช่เลย ครับ
พวกบ้าจี้ อยู่เลนไหนหรือถนนแบบไหนก็จี้

ออฟไลน์ tierak

ผมอยากติดกันชนท้ายเหล็ก แล้วติดสติ้กเกอร์ว่า "เชิญจี้ไกล้ๆ ถ้าอะไหร่หาง่าย"

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
printใส่กระดาษสีขาวตัวโตๆเลยครับ พิมพ์คำว่า "กรุณาอย่าจี้ท้าย แป้นเบรคไม่ดี" ได้ผลดีนะครับ ลองๆไปทำดูครับ

เออเนอะ ผมเคยแปะหลังรถว่า "รถมีปัญหา" ไม่มีใครเข้าใกล้เลย XD
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ yourturle

ติดว่า ตูดหอม น่าจะไม่มีใครอยากใกล้  :P
One Day.

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
มือใหม่ ขับวันแรก
เขียนด้วยมือ แล้วเอามือไปนาบกระดาษแล้ววาดรูปนิ้วทั้งห้าลงไป

ผมให้แฟนผมขับไม่มีใครกล้าเข้าใกล้ตูดเลยไม่โดนแกล้ง + บีบแตรเลย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ popo

Tow Bar น่าจะได้ผลกว่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่มีหรอกครับ ถ้าคนมันจะจี้ยังไงก็จี้

ออฟไลน์ DolbyNR

• Jr. Member
  • **

ถูกใจใช่เลย ครับ
พวกบ้าจี้ อยู่เลนไหนหรือถนนแบบไหนก็จี้