ผู้เขียน หัวข้อ: // หนังสั้นผ่านกล้องหน้ารถยนต์ : "โปรดระวังเขตอันตรายข้างหน้า" เตือนภัยสังคม //  (อ่าน 17106 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ผมได้ดูแล้ว คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์ได้เป็นอย่างดี โดยเฉพาะใครที่จะต้อง
ขับรถไปไหนมาไหนคนเดียว หรือ เพื่อน พี่ น้อง ญาติ ที่มีแต่ผู้หญิง
เอาไปให้ดูเป็นเครื่องเตือนสติ อุทาหรณ์ในการใช้ชีวิตได้ครับ

นาที ที่ 5.05 เป็นต้นไปจะเป็นจุดพีคของเรื่อง ใครอยากจะ Skip มาเลย
ก็ได้ครับ ส่วนใครจะย้อนดูก่อนหน้านั้น ก็ตามสะดวกครับผม

Link : นาทีที่ 5.05 https://youtu.be/j2zfGDpiaos?t=5m5s

--------------------------------------------------------------------------

ภาพยนตร์สั้น : โปรดระวังเขตอันตรายข้างหน้า

กำกับ : ชาคร ไชยปรีชา / อภิญญา สกุลเจริญสุข
เขียนบท: ทศพร เหรียญทอง / จิรัศยา วงษ์สุทิน

เรื่องย่อ: สองสาวเพื่อนรักขับรถร่วมทางไปด้วยกันโดยตาม GPS ไปเรื่อยๆ
โดยหารู้ไม่ว่ามันกำลังนำทางไปสู่หายนะ นี่คือหนังสั้นเรื่องแรกที่กำกับร่วมกัน
ของ สายป่าน อภิญญา กับ ชาคร ที่เล่าเรื่องผ่านกล้องหน้ารถตลอดทั้งเรื่อง

เขียนบทโดย จิรัศยา เจ้าของรางวัล BIOSCOPE Awards หน้าใหม่น่าจับตา
และ ทศพร จาก "ฝากไว้..ในกายเธอ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2016, 18:28:44 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ tvm

เป็นอุทาหรที่ดีแต่ บทแบบพยายามให้...ไปนะครับ
คือเน้นแนวสมจริง นอกจากไอเดีย ภาพ บทพูด ฯลฯ เนื้อเรื่องโครงเรื่องที่ยิ่งสำคัญครับ

เป็นกำลังใจให้คนทำหนังละกันครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
อยากให้คนได้ดูกันเยอะๆโดยเฉพาะคนโลกสวย

เมืองไทยยังมีแหล่งรวมคนเลวๆอีกมากครับ ใช้ชีวิตระวังกันด้วย

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ไม่ทราบว่าจะขับตามคนร้ายไปทำไม รู้อยู่มันล่อลวง

ถ้าไม่ชนมัน ก็กลับรถซะ

ออฟไลน์ sixaxis

• Sr. Member
    • mntkcar
ถ้าเป็นผมเจอแบบนี้ เอนเบาะลง (เพื่อหลบกระสุน) แล้วเหยียบเต็มตีน กลับรถยังไงมันก็ตามมาอีก

แต่ดูแล้วสลดใจเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2016, 23:28:37 โดย sixaxis »

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมเห็นเพื่อนส่งมาในไลน์เมื่อวาน เปิดดูวินาทีแรกผมก็คิดเลยว่าน่าจะไม่ใช่ภาพจากกล้องในสถานการณ์จริง แต่ก็ดีใจที่ไม่ใช่เรื่องจริงเพราะมันน่ากลัวและน่าสงสารผู้หญิงมากๆๆ ผมดูไปรู้สึกสงสารผู้หยิงจับจิตเลยน้ำตาจะซึมออกมาเลย โดยเฉพาะตอนที่คนขับตะโกนสบถเชิงตำหนิเพื่อน อีเห...ย มรึงไม่น่าเปิดเลย ฮือๆๆ สมจริงมากๆ สุดยอเดลยคับ ขอชื่นชมผู้จัดทำทุกคนด้วยคับ ทำได้ออกมาสมจริงดีคับ ขนาดเพื่อนร่วมงานผู้หญิงผมดูแล้วบอกเลยว่าน่ากลัวมากๆ แล้วเธอยังเชื่อว่าเป้นภาพจากกล้องจริงเพราะเวอร์ชันที่เธอดูไม่มีการขึ้นเครดิตตอนท้าย แต่ที่ผมดูมีตอนท้ายด้วย เป็นคลิปที่ช่วยเตือนสติดีมากเลยคับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ไม่ทราบว่าจะขับตามคนร้ายไปทำไม รู้อยู่มันล่อลวง

ถ้าไม่ชนมัน ก็กลับรถซะ

ผมก็สงสัยคล้ายๆคุณเลยคับ แต่เพื่อนร่วมงานผู้หญิงก็แสดงความเห็นในเรื่องนี้ว่า อาจเป็นเพราะทางมันแคบ กลับรถได้ยาก และผมเองก็คิดว่าอาจจะอยู่ในภาวะตกใจสุดขีดคือทำอะไรไม่ถูก ก็เลยขับรถไปข้างหน้าเรื่อยๆ และเธอยังสดงความเห็นว่าวิธีที่ดีคือรอให้ 1669 มายังจุดเกิดเหตุจะดีที่สุด

ออฟไลน์ Ruksadindan

ทำได้ดีครับ จะทำหนังดีๆกันก็ทำได้ เจ๋ง

อยากให้คนได้ดูกันเยอะๆโดยเฉพาะคนโลกสวย

เมืองไทยยังมีแหล่งรวมคนเลวๆอีกมากครับ ใช้ชีวิตระวังกันด้วย
ไม่ใช่คนที่ถูกเรียกว่า "โลกสวย" มองตามความจริง เห็นความโลกสาม ของประเทศเราหรอกหรือครับ?

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ตอนแรกเห็นผ่านๆ ก็คิดว่าเรื่องจริง จนกระทั้งถอยรถจนโดนยิงแล้วคว่ำเนี่ยล่ะ

เอ๋ มันไม่สมจริง

แต่เนื้อหาตอนต้นดีมากๆครับ สมจริงจนแม่ส่งมาให้ดู 555+

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขนาดบนสะพานไฟสว่างๆ ผมยังไม่ลงเลยครับ
ผมยอมเบี่ยงเกือบชนแล้วโทรหาตำรวจดีกว่า
โคตรเสี่ยงเลย ใครจะว่าใจดำช่างแม่ม

ออฟไลน์ Darkart

"โปรดระวังเขตอันตรายข้างหน้า" เตือนภัยสังคม //
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 09:14:07 »
เป็นประโยชน์ผู้ใช้รถ ขับรถคนเดียว ตอนกลางคืน ขับทางไปตาม GPSบอก ถ้ารู้สึกมันแปลกๆ ผมกลับรถเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์