ผู้เขียน หัวข้อ: น่าสงสารเจ้าซิลฟี่น้อย  (อ่าน 10551 ครั้ง)

ออฟไลน์ No Trespassing

• Hero Member
Re: น่าสงสารเจ้าซิลฟี่น้อย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 09:09:42 »
ตอนแรกผมก็สนใจซิลฟี่ 1.6V MC ไว้ทดแทนเจ้าวีออสที่บ้าน เพราะตัวรถมันสวยดี

แต่มาดูจริงๆ ออปชั่นแทบไม่มีอะไรแตกต่างไปกว่ามาร์ชตัวท๊อปที่ผมใช้อยู่ เลยไม่สนใจ แล้วหันไปหา Altis 1.6G ตัว MC แทนครับ

อย่างน้อยก็มี VSC/TRC ซึ่งดีกว่าซิลฟี่ ที่อุปกรณ์ดันไปกองอยู่กับรุ่นท๊อปหมด

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 12:11:24 »
จะอะไรล่ะ ทั้งๆที่มี 1.6เทอร์โบ หลายคนยังไม่พูดถึงมันเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 12:38:53 »
ตัวเทอร์โบมาช้าเกินไป แล้วตัวก่อนๆก็ทำวีรกรรมไว้เยอะ ในคลับเห็นบ่นกันกระจาย ถึงเคลมง่ายก็เถอะใครจะอยากไปสุนทรีย์ใน0บ่อยๆ มันเสียเวลา! หน้าตาไม่เหมาะกับเทอร์โบขับไปใครก็ไม่เกรง

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• Sr. Member
  • The Ultimate Driving Machine...
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 15:57:47 »
Nissan เป็นบริษัทที่ design รถบ้านได้เห่ยมากๆ โดยเฉพาะภายใน รุ่นหลังๆนี่ดูโบราณมาก (อย่าให้เอ่ยถึงพวงมาลัย) วัสดุก็ so so, ภายนอกพอดูได้ แต่เรียบเกิน

ถ้าถามว่า Sylphy/Pulsar มีจุดเด่นมากๆ อะไรบ้าง ผมยังนึกไม่ออกเลย
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ rojsak2021

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 17:01:08 »
อนาคตจะเป็นยังไงนะ sylphy & teana

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 19:15:13 »
ในบรรดาC-Seg.ผมชอบภายในของSylphyที่สุดเลยนะ มันดูเรียบหรู ลงตัว ผิวสัมผัสก็โอเค
ยอดขายเท่านี้ก็ไม่แปลกครับ ออฟชั่นที่จัดมาตั้งแต่แรกก็ไม่ค่อยจัดเต็ม แล้วตลอดเวลาอายุตลาดมีการเปลี่ยนแปลงน้อยมากกกกก ไมเนอร์มาก็แทบจะไม่เพิ่มอะไร
ที่เสียดายสุดคือตัวTurbo ผมว่าNissanคิดช้าไป กว่าจะเอามาขายก็ปลายอายุตลาด ถ้าออกมาหลังจากเปิดตัวซักปี แล้วขายราคานี้ น่าจะโกยยอดได้เยอะ
ถ้าSylphyน่าสงสาร Pularน่าสงสารกว่าอีก รถดี แต่บุคคลิกไม่ชัดเจน Nissanก็กั๊กออฟชั่นนั่นนี่ ราคาขายไม่สมเหตุผล ลดมาแสนกว่าจนไปชนB-Seg.เจ้าตลาดยังไม่มีใครซื้อ ถือเป็นบทเรียนราคาแพงของNissanเลย

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 19:34:38 »
ตอนนี้เขาแข่งกับครูซอยู่ครับ อายุไล่เลี่ยกัน โปรดีเท่านั้นที่จะมัดใจผู้ซื้อ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 20:50:25 »

เอาตัวไมเนอร์มา ขอ VDC การตกแต่งภายนอกดีกว่านี้ คุณภาพวัสดุภายในเอาให้ทั้งตลาดเงิบ รุ่นปัจจุบันมันดีนะแต่ดีไม่สุด การตกแต่งมันไม่ถึงขั้น
ออปชั่นจะบอกให้ยัดมาก็ไม่ต้องละ ขนาด Teana ยัดหมดหน้าตักยังตายสนิท สรุปคือแก้คุณภาพรถไปเลย ไหนๆก็ขายไม่ดีละก็เอาให้พวกที่ขายดีอายไปข้าง :)
แค่ฝ่ายขายเสนอแบบนี้ไปผู้บริหารคงปาแผนทิ้ง 5555
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)