ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆคิดว่า เสียง สตารต์รถ กับตอนเดินเครื่องเบาๆ คันไหนน่ากลัวที่สุดครับ  (อ่าน 3239 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
  สำหรับผม ยกให้ koenigseeg agera
มันเหมือนตอนรถไฟ สตารต์ และเดินเครื่องมากๆๆ
นี่มันรถปีศาจชัดๆ
  เสียงรถ supercar คันอื่นนี่กลายเปนเสียงแมวไปเลย
ใครคิดว่ามีรถอะไรที่เสียงมันปีศาจกว่านี้มั้ยครับ

ให้ฟังแค่เสียง ผมแยกไม่ออกว่าคันไหนรถไฟ คันไหน koenigseeg

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
เสียงเครื่องดีเซล V8 ครับ อารมณ์คล้ายซุปเปอร์คาร์ เผลอๆ เสียงแน่นกว่าด้วยซ้ำ เคยเจอ Chevrolet Silverado ตัว 6 ล้อ คันนึงแถวเมืองทอง เสียงนี่แบบว่า กระบะแต่ง หลบไปเลยครับ มีเสียงเทอร์โบวี๊ดเหมือนกระบะแต่ง แต่เสียงเครื่องแน่นกว่า

ลองดูตอนเดินรอบคันครับ เสียงแน่นจริงๆ ส่วนเรื่องความแรง รถแนวนี้ ให้นึกถึงรถส่งหนังสือพิมพ์ไว้ครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Eakkypoo

• Full Member
Camry Hybrid เวลา Charge ไฟเข้าแบตครับ ของผมเอง

Camry Hybrid เวลา Charge ไฟเข้าแบตครับ ของผมเอง
55 เห็นภาพเลยครับ

ออฟไลน์ checkmate

55 เห็นภาพเลยครับ

เข้าใจเลย 5555

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Arado_kung

รถทัวร์ BENZ OH1625,1627,1628 ครับ ใช้เครื่อง V8 เวลาสตาร์ทรถกับเดินเบาไม่เท่าไหร่ แต่เวลาวิ่งเสียงดังคำรามกระหึ่มมาก

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ชอบ Hellcat กับ Viper ACR ครับ 

รอบเดินเบา กับ สตาร์ทนี่สุดมาก

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ถ้าเสียงสตารต์รถกับเดินเบาที่เคยได้ยินของจริงก็มี SLS AMG กับ Aston martin DBS รถแนวแรงแบบผู้ดีๆ แต่เสียงเครื่องกับสมรรถนะไม่ธรรมดา ที่จริงยังมีอีกหลายคันแต่ไม่ติดใจเท่า2คันนี้
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
อยู่กับรถบ้านๆ ตู้ เก๋ง กระบะทั่วไป คันที่เสียงไม่ค่อยเสนาะหูมากกว่าใครยกให้ไทรตันตัว mivec เสียงเดินเบาน้องๆมังกรทองเลย

ออฟไลน์ O_o"

ต้องยกให้คันนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2016, 09:48:34 โดย O_o" »

ออฟไลน์ Ruksadindan

เห็นด้วยในทาง US V8 ครับ