ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมดอกเบี้ยของ Toyota ถึงแพงกว่าค่ายอื่นๆ มากจังเลยครับ  (อ่าน 13337 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ถ้ามุขส่วนลดเยอะ ดอกแพง ผมว่าค่ายไหนๆก็เป็นนะครับ ดูกันดีๆแล้วกัน

ออฟไลน์ jes191

• Full Member
1. ปกติดอกเบี้ยรถกะบะจะแพงกว่ารถเก๋งนะครับ
2. แต่ละโชว์รูมมีโควต้าต้องส่งลูกค้าให้ โตโยต้าลีสซิ่งมากน้อยแล้วแต่ยอดขายและโควต้ารถ
3. ปัจจุบันนอกจากจะสืบเรื่อง ราคาขาย ส่วนลด ของแถมแล้ว ต้องสืบเรื่อง ดบ.ไฟแนนซ์ด้วยครับ
4. บางดีลเลอร์ เซลล์หรือดีลเลอร์ได้ผลประโยชน์จากไฟแนนซ์เป็น % จากดอกเบี้ยที่เก็บจากลูกค้า ยิ่งมากยิ่งเยอะ   
    เราเลือกได้นะครับ ปกติแต่ละโชว์รูมจะมีไฟแนนซ์เข้า 2-5 เจ้า ยกเว้นดีลเลอร์รายใหญ่ๆต่างจังหวัดผูกขาด อาจไม่มีให้เลือก