ผู้เขียน หัวข้อ: เอาล่ะ Toyota สกัดดาวรุ่ง Nissan March Ecocar กันแบบไม่ไว้หน้าล่ะ  (อ่าน 14698 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ยังไงซะ ถ้าให้เลือกระหว่าง วีออสมือ 2 กับ MARCH ยังไงผมก็เอา MARCH เพราะแม้ราคาเท่ากัน แต่มือ 2 ยังไงมันก็ต้องซ่อม

เครื่องใหญ่กว่า แต่เราวิ่งแต่ในเมือง จะได้อะไรที่เราจะเอาเครื่องใหญ่

แถมมีนา ยังไงก็ประหยัดค่าน้ำมันและภาษีกว่าแน่นอนครับ ;D

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
สำหรับผม ยี่ห้อนี้ ความน่าเชื่อถือลดไปเยอะ
จอมลดต้นทุน แล้วเอามาขายแพง ๆ เสียดาย
เครื่องยนต์ดี แต่รอบ ๆ เครื่องลดต้นทุนสุด ๆ

ข่าวการ Recall อันโด่งดัง (กรรมตามสนอง)
+ ประสบการณ์จริง (คนที่รู้จักหลายคนก็เคย
ประสบ แต่ไม่พูดอะไรมาก กลัวคนหาว่ายี่ห้อ
ที่ตนเองใช้ไม่ดี เสียหน้า...) หลายคน ๆ
มีประสบการณ์รถหมุน(ตอนหน้าฝน), หรือ
ใช้ความสามารถ+สติ เอาเท้างัดคันเร่ง!

ยิ่งมาโฆษณาแบบนี้อีก ก็ไม่ว่ากันเป็น
กลยุทธ์ทางการตลาด ฟังไว้ครับ

แต่ก็เสียดาย Toyota ทำเครื่องยนต์ออกมา
ดีมาก ๆ ...

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
ดอกนี้ของโตโยต้าไม่เท่าไหร่

ผมรอดูดอกที่นิสสันจะกัดกลับมากกว่าว่าจะมีมั้ย

ยอมรับครับว่า การตลาดพี่โต เขาเก่งกาจมาดร้าย
แต่... การตลาดพี่นิส ไม่รู้ว่าจะมีเขี้ยวมากัดกลับ
หรือเปล่า ลำพังก็เอาตัวไม่ค่อยรอด
การตลาดพี่แกแย่ ๆ อยู่ครับ.

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
ตอนแรกบอกว่า eco car ขายปีนึงได้ประมาณ 5 พันคันเองนิครับ

สงสัยท่าทาง eco car จะรุ่ง

เลยต้องงัดไม้นี้ออกมาใช้

ออฟไลน์ ฟักแฟงแตงไทย

• Newbie
  • *
โฆษณานี้ เขาแค่มาบอกว่าเขามีรถมือสอง มาให้เป็นตัวเลือก ถ้าจะซื้อรถ
แล้วก็บอกข้อดีหลายๆอย่างที่จะได้ หากถ้าซื้อรถมือสองของเขา
ราคาขายต่อ ศูนย์ ฯลฯ

ผมพยายามอ่านหลายรอบละ ดูไม่ออกว่า
ตรงไหนล่ะที่สกัดดาวรุ่ง eco car
ราคาเริ่มที่สี่แสนน่ะหรือ หมายถึง eco car

ตื่นเต้นกันไปเองรึเปล่า

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
ดีนะที่นี่เมืองไทย เมกาอัดกันนัวร์.....  ;D

ถ้าเข้าใจการตลาด และการโฆษณา ก็จะเฉย ๆ นะเรื่องแบบนี้  เราผู้บริโภคก็ดู ๆ ไว้
ไม่ต้องไปเต้นแทนบริษัทไหนหรอกครับ นอกเสียจากที่บ้านจะเป็นโรงงานประกอบรถยนต์

แต่ละบริษัทก็มีแนวทางเพื่อการอยู่รอดในรูปแบบของตนเอง เจ้าตลาดก็ต้องการจะคงไว้
ซึ่งส่วนแบ่งที่เคยได้รับ และทุก ๆ บริษัทในตลาดก็ต้องการลืมตาอ้าปาก หรือเติบโตขึ้น

เหรียญมีสองด้าน บริษัทรถยนต์ก็เช่นกัน   ;D

ออฟไลน์ zenic10

• Newbie
  • *
น่าสนใจครับ รถรุ่นนี้